ਗੁਰੂ ਨਾਨਕ ਦੇਵ ਦੀ 550ਵੀ ਜੈੰਤੀ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਐਲ ਪੀ ਯੂ ‘ਚ ਸਮਾਰੋਹ ਆਜੋਜਿਤ

43

ਪਰੋਗਰਾਮ ਲਈ ਸਰਬਤ ਦਾ ਭੱਲਾ  ਟਰੱਸਟ ,  ਪੰਜਾਬ ਜਾਗ੍ਰਤੀ ਮੰਚ ਅਤੇ ਐਲ ਪੀ ਯੂ ਨੇ ਆਪਸੀ ਸਹਿਯੋਗ ਕੀਤਾ

ਐਲ ਪੀ ਯੂ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਸਮਾਜ ਲਈ ਉਪਯੁਕਤ ਮਨੁੱਖ ਬਨਣ ਦੀ ਸਿੱਖਿਆ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੀ

ਜਲੰਧਰ :  ਪਹਿਲੈ ਸਿੱਖ ਗੁਰੂ,  ਗੁਰੂ ਨਾਨਕ ਦੇਵ  ਜੀ ਦੀ 550 ਵੀ ਜੈੰਤੀ  ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਲਵਲੀ ਪ੍ਰੋਫੇਸ਼ਨਲ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਪਰਿਸਰ ਵਿੱਚ ਅੱਜ  “ਚੜਿਆ ਸੋਧਿਨੀ ਧਰਤੀ ਲੁਕਾਈ”  ‘ਤੇ ਆਧਾਰਿਤ  ਪੂਰਵ ਸਮਾਰੋਹ ਆਜੋਜਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ।  ਇਸ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ,  ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ  ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਇੱਕ ਚੰਗਾ ਇੰਸਾਨ ਰਹਿਣ  ਲਈ ਗੁਰੁ ਨਾਨਕ ਦੇਵ  ਜੀ  ਦੇ ਉਪਦੇਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਕਬੂਲ ਕੀਤਾ  ।  ਪਰੋਗਰਾਮ ਸਰਬਤ ਦਾ ਭੱਲਾ  ਟਰੱਸਟ,  ਪੰਜਾਬ ਜਾਗ੍ਰਤੀ ਮੰਚ ਅਤੇ ਐਲ ਪੀ ਯੂ  ਦੁਆਰਾ ਸੰਯੁਕਤ ਰੂਪ ਨਾਲ  ਆਜੋਜਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ।  ਮਸ਼ਹੂਰ ਗਾਇਕਾਂ ਸਲੀਮ ਭਰਾ- ਸਨੀ,  ਹੈਪੀ ਅਤੇ ਮਣਿ ਨੇ ਗੁਰੂ ਨਾਨਕ ਜੀ  ਦੀਆਂ ਸ਼ਿਕਸ਼ਾਵਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਪਵਿਤਰ ਸੁਫੀ ਗੀਤ ਗਾਏ ।
ਇਸ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਲਵਲੀ ਗਰੁਪ  ਦੇ ਚੇਅਰਮੈਨ ਸ਼੍ਰੀ ਰਮੇਸ਼ ਮਿੱਤਲ, ਐਲ ਪੀ ਯੂ  ਦੇ ਮਹਾਨਿਦੇਸ਼ਕ ਇੰਜੀ  ਐਚ ਆਰ ਸਿੰਗਲਾ, ਪ੍ਰਧਾਨ ਪੰਜਾਬ ਜਾਗ੍ਰਤੀ  ਮੰਚ ਸਤਨਾਮ ਸਿੰਘ  ਮਾਣਕ ,  ਪ੍ਰਧਾਨ ਪੰਜਾਬ ਪ੍ਰੇਸ ਕਲੱਬ ਡਾ ਲਖਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ  ਜੌਹਲ , ਮਹਾਸਚਿਵ ਦੀਪਕ ਬਾਲੀ,   ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਕੁਲਦੀਪ ਸਿੰਘ  ਆਦਿ ਮੌਜੂਦ ਸਨ  ।
ਪਰੋਗਰਾਮ ਦੇ  ਸਿਰਲੇਖ  “ਚੜਿਆ ਸੋਧਿਨੀ ਧਰਤੀ ਲੁਕਾਈ”   ਦਾ ਮਤਲੱਬ ਦੱਸਦੇ ਹੋਏ ,  ਗਿਆਨੀ ਸਰਬ  ਜੀਤ ਸਿੰਘ  ਜੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਉਸ ਸਮੇਂ  ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਹੈ ਜਦੋਂ ਗੁਰੂ ਨਾਨਕ ਦੇਵ  ਜੀ ਨੇ ਮਨੁੱਖ ਜਾਤੀ  ਦੇ ਕਲਿਆਣ ਲਈ ਵੱਖ – ਵੱਖ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੀ ਲੰਮੀ ਯਾਤਰਾ ਕੀਤੀ ।  ਗੁਰੁ ਜੀ  ਨੇ ਦੂਰ- ਦੂਰ  ਦੇ ਸਥਾਨਾਂ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਇੱਕ ਰੱਬ ਦਾ ਸੁਨੇਹਾ ਫੈਲਾਇਆ ਅਤੇ ਇਹ ਵੀ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਰੱਬ ਆਪਣੀ  ਰਚਨਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਹੀ ਵਸਦੇ  ਹਨ।  ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਸ਼੍ਰੀ ਮਾਣਕ,  ਸ਼੍ਰੀ  ਬਾਲੀ,  ਡਾ ਜੌਹਲ  ਦੇ ਨਾਲ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ  ਗੁਰੂ ਨਾਨਕ ਜੀ  ਦੀ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਸ਼ਿਕਸ਼ਾਵਾਂ ਦੇ ਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕੀਤਾ ।  ਗੁਰੂ ਨਾਨਕ ਜੀ ਦੀ ਸਾਮਾਜਕ ਸਿੱਖਿਆਵਾਂ ਆਪਸੀ ਪ੍ਰੇਮ ,  ਸਮਾਨਤਾ ,  ਬੰਧੁਤਵ,  ਸਦਾਚਾਰ ਅਤੇ ਇੱਕ ਮਜਬੂਤ ਜਾਤੀ ਵਿਵਸਥਾ ਉੱਤੇ ਆਧਾਰਿਤ ਹਨ ।  ਵਾਸਤਵ ਵਿੱਚ,  ਗੁਰੂ ਨਾਨਕ ਦੇਵ  ਜੀ ਦੀਆਂ ਸ਼ਿਕਸ਼ਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਅੱਜ ਤੱਕ ਵੀ ਸਰਵ ਮਨੁੱਖ ਜਾਤਿ  ਦੀ ਭਲਾਈ  ਦੇ ਪ੍ਰਤੀ ਨਿ:ਸਵਾਰਥ ਅਪੀਲ ਹੈ ।