ਡੀ ਏ ਵੀ ਕਾਲਜ ‘ਚ ਇੰਟਰਪ੍ਰੀਨਿਊਰਸ਼ਿਪ ਮੇਲੇ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ।

40

ਜਲੰਧਰ – ਡੀਏਵੀ ਕਾਲਜ ਵਿਖੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਤ ਕਰਨ ਲਈ ਸਟੂਡੈਂਟ ਵੈਲਫ਼ੇਅਰ ਐਸੋਸਿਏਸ਼ਨ ਵੱਲੋਂ  ਇੰਟਰਪ੍ਰੀਨਿਊਰਸ਼ਿਪ ਮੇਲੇ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ । ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਵਿਚਾਰਾਂ ਅਤੇ ਸਿਰਜਣਾਤਮਕਤਾ ਨੂੰ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਤ ਕਰਨ ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਉਤਪਾਦਾਂ ਅਤੇ ਸੇਵਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਬਦਲਣ ਲਈ ਇੱਕ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ । ਕਾਲਜ ਵਿਚ ਉਭਰ ਰਹੇ ਉੱਦਮੀਆਂ ਦੇ ਹੁਨਰਾਂ ਨੂੰ ਸੁਧਾਰਨ ਦਾ ਇਹ ਇਕ ਵਧੀਆ ਮੌਕਾ ਸੀ ।

ਇਸ ਮੇਲੇ ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਸਵੇਰੇ 10.00 ਵਜੇ ਹੋਇਆ । ਜਿਸ ਵਿਚ ਮੁੱਖ ਮਹਿਮਾਨ ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਵਰਿੰਦਰ ਕੁਮਾਰ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਡਾ. ਐਸ ਕੇ ਅਰੋੜਾ ਨੇ ਨਾਲ ਮਿਲ ਕੇ ਰਿਬਨ ਕਟਿਆ । ਉਹਨਾਂ ਨਾਲ ਇਸ ਮੌਕੇ ਤੇ ਡਾ. ਇੰਦਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਜੋ ਕਿ ਪਹਿਲਾ ਜੀ ਏਨ ਡੀ ਯੂ ਦੇ ਰਜਿਸਟਰਾਰ ਸਨ , ਸ਼੍ਰੀ ਕੁੰਦਨ ਲਾਲ ਅਗਰਵਾਲ , ਸ਼੍ਰੀ ਅਜੇ ਗੋਸ੍ਵਾਮੀ , ਸ਼੍ਰੀ ਅਸ਼ਵਨੀ ਜੀ ਵਿਕਟਰ ਟੂਲਸ , ਡੀਨ ਸਟੂਡੈਂਟ ਵੈਲਫ਼ੇਅਰ ਕਾਉਂਸਿਲ , ਪ੍ਰੋ ਇਕਜੋਤ ਕੌਰ , ਸਟਾਫ ਸੇਕ੍ਰੇਟਰੀ ਪ੍ਰੋ ਵਿਪਿਨ ਝਾਂਜੀ , ਪ੍ਰੋ ਐਸ ਕੇ ਮਿੱਢਾ , ਪ੍ਰੋ ਸੰਜੀਵ ਧਵਨ , ਡਾ ਹੇਮੰਤ ਕੁਮਾਰ , ਡਾ ਸਤੀਸ਼ ਕੁਮਾਰ , ਪ੍ਰੋ ਅਨੁ ਗੁਪਤਾ , ਪ੍ਰੋ ਨਵੀਨ ਸੂਦ , ਪ੍ਰੋ ਨਵੀਨ ਸੈਣੀ ਅਤੇ ਕਾਲਜ ਦਾ ਹੋਰ ਸਟਾਫ ਅਤੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਮੌਜੂਦ ਸੀ । ਉਦਘਾਟਨ ਤੋਂ ਬਾਦ ਇਕ ਬਿਜ਼ਨਸ ਪਲਾਨ ਪ੍ਰਤਿਯੋਗਿਤਾ ਸੀ ਜੋ ‘ਭਾਰਤ ਦੇ ਲਈ ਨਵਚਾਰ’ ਵਿਸ਼ੇ ਤੇ ਅਧਾਰਿਤ ਸੀ ।

ਸ਼੍ਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਭਰਾਜ (ਐਮਡੀ ਐਕਟਿਵ ਟੂਲ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਲਿਮਟਿਡ) ਸ਼ਾਮ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮਹਿਮਾਨ ਵਜੋਂ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਏ। ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਡਾ. ਕੇ. ਅਰੋੜਾ ਅਤੇ ਪ੍ਰੋ. ਏਕਜੋਤ ਕੌਰ (ਡੀਨ ਸਟੂਡੈਂਟ ਵੈੱਲਫੇਅਰ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ) ਨੇ ਫੁੱਲ ਭੇਟ ਕਰਕੇ ਕੀਤਾ ।IMG-20191015-WA0036

ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਮੇਲੇ ਦੇ ਮੁੱਖ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਸ੍ਰੀ ਵਰਿੰਦਰ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਕਾਲਜ ਵੱਲੋਂ ਕਰਵਾਏ ਗਏ ਇਸ ਮੇਲੇ ਦੀ ਭਰਪੂਰ ਸ਼ਲਾਘਾ ਕੀਤੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਨੌਜਵਾਨ ਦੇਸ਼ ਦਾ ਭਵਿੱਖ ਹਨ। ਅੱਜ ਦਾ ਯੁੱਗ ਉੱਦਮੀਆਂ ਦਾ ਹੈ । ਸਾਨੂੰ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਉੱਦਮੀ ਬਣਨ ਦੇ ਮੌਕੇ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ। ਇਸਦੇ ਲਈ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਕਈ ਹੁਨਰ ਕੇਂਦਰ ਵੀ ਖੋਲ੍ਹੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਅਤੇ ਇਹ ਬਹੁਤ ਪ੍ਰਸੰਸਾ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਕਿ ਇੱਕ ਕਾਲਜ ਨੇ ਆਪਣੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਵਿੱਚ ਉੱਦਮ ਦੀ ਕਲਾ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਤ ਕਰਨ ਲਈ ਇਸ ਮੇਲੇ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕੀਤਾ ।

ਇਸ ਮੌਕੇ ਬੋਲਦਿਆਂ ਡਾ: ਐਸ ਕੇ ਅਰੋੜਾ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਉੱਦਮ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਰੱਖਦਿਆਂ, ਅਸੀਂ ਇਹ ਸੋਚਦੇ ਹੋਏ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਉੱਦਮੀ ਲਈ ਉੱਦਮ ਕਰਨ ਲਈ ਉਤਸ਼ਾਹਤ ਕਰਨ ਲਈ ਇਹ ਪਹਿਲ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ । ਸਾਡਾ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ਭਾਰਤ ਵਰਗੇ ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਦੇ ਵਿਸ਼ਾਲ ਮੌਕੇ ਹਨ. ਹਾਲਾਂਕਿ, ਸੰਭਾਵਿਤ ਉੱਦਮੀਆਂ ਨੂੰ ਸਹੀ ਮਾਰਗ ‘ਤੇ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨਾ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹੈ ਅਤੇ ਅਸੀਂ ਇਸ ਪਾੜੇ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ । “

ਡੀਨ ਸਟੂਡੈਂਟ ਵੈਲਫ਼ੇਅਰ ਕਾਉਂਸਿਲ ਪ੍ਰੋ. ਏਕਜੋਤ ਕੌਰ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਅੱਜ ਦੇ ਇੰਟਰਪ੍ਰੀਨਿਊਰਸ਼ਿਪ ਮੇਲੇ ਦਾ ਵਿਚਾਰ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਅਸੀਂ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਸਿਰਫ ਨੌਕਰੀ ਲੱਭਣ ਵਾਲੇ ਹੀ ਨਹੀਂ, ਨੌਕਰੀ ਭਾਲਣ ਵਾਲੇ ਬਣਨ ਲਈ ਉਤਸ਼ਾਹਤ ਕਰਦੇ ਹਾਂ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਥਿਤੀ ਨੂੰ ਚੁਣੌਤੀ ਦੇਣਾ, ਜੋਖਮ ਲੈਣਾ ਅਤੇ ਨਵੇਂ  ਲੱਭਣੇ ਸਿੱਖਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ. ਇੱਕ ਅਧਿਆਪਕ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਤੇ ਸਾਨੂੰ ਉੱਦਮੀਆਂ ਨੂੰ ਨਾਇਕਾਂ ਵਜੋਂ ਮਨਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਅਸੀਂ ਕ੍ਰਿਕਟ ਅਤੇ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਸਿਤਾਰਿਆਂ ਨਾਲ ਕਰਦੇ ਹਾਂ|

ਮੇਲੇ ਵਿਚ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਕਾਲਜ ਗ੍ਰੈਜੂਏਟ ਅਤੇ ਪੋਸਟ ਗ੍ਰੈਜੂਏਟ ਵਿਭਾਗਾਂ ਦੀਆਂ ਕੁੱਲ 21 ਟੀਮਾਂ ਨੇ ਭਾਗ ਲਿਆ, ਹਰੇਕ ਟੀਮ ਵਿਚ 10-15 ਮੈਂਬਰ ਅਤੇ ਇਕ ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਬਤੌਰ ਸਲਾਹਕਾਰ ਸ਼ਾਮਲ ਸਨ। ਇਸ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਵਿਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣ ਵਾਲੀਆਂ ਟੀਮਾਂ ਵਿਚ ਭਾਰੀ ਮੁਕਾਬਲਾ ਹੋਇਆ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਮਾਰਕੀਟਿੰਗ, ਸਹਿਯੋਗ, ਮਾਰਕੀਟਿੰਗ ਸ਼ਿੰਗਾਰ ਅਤੇ ਐਫਐਮਸੀਜੀ ਉਤਪਾਦ, ਅੰਦਰੂਨੀ ਸਜਾਵਟ, ਅਨੁਕੂਲਿਤ, ਸਜਾਵਟੀ, ਅਨੁਕੂਲਿਤ ਲਿਫਾਫਿਆਂ ਅਤੇ ਬੁੱਕਮਾਰਕਸ, ਖੇਡਾਂ, ਨੇਲ ਆਰਟ, ਗਾਇਨ, ਡਾਂਸ ਪੇਸ਼ਕਾਰੀ, ਖਾਣ ਪੀਣ ਦੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਵੇਚੀਆਂ ਵਰਗੀਆਂ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਕਰਾਈਆਂ ।

ਮੇਲੇ ਵਿਚ ਵੀਜ਼ਾ, ਕੇਟੀਐਮ, ਜਾਵਾ, ਸੀਆਈਐਸਆਰ, ਰੇਡੀਓ 94.3 ਮਾਈ ਐਫ ਐਮ ਨੇ ਵੀ ਸ਼ਿਰਕਤ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕਾਲਜ ਦੇ ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਵੀ ਇਸ ਮੇਲੇ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਏ। ਇਸ ਮੇਲੇ ਵਿੱਚ ਸਾਡੇ ਕਾਲਜ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ, ਸਥਾਨਕ ਲੋਕਾਂ ਅਤੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੇ ਮਾਪਿਆਂ ਨੇ ਹਿੱਸਾ ਲਿਆ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਹੋਰ ਯਾਦਗਾਰੀ ਬਣਾ ਦਿੱਤਾ। ਮੇਲੇ ਦੌਰਾਨ ਉਭਰ ਰਹੇ ਉੱਦਮੀਆਂ ਨੂੰ ਕਾਲਜ ਸਟਾਫ ਅਤੇ ਨਾਨ-ਟੀਚਿੰਗ ਸਟਾਫ ਨੇ ਹਰ ਸੰਭਵ ਸਹਾਇਤਾ ਦਿੱਤੀ।

ਮੇਲੇ ਦਾ ਮੁੱਖ ਹਿੱਸਾ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਈਕੋ ਫਰੈਂਡਲੀ ਉਤਪਾਦਾਂ ਅਤੇ ਸੇਵਾਵਾਂ ਸਨ ਜੋ ਮਾਰਕੀਟ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਅਤੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਤ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਸਨ । ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਉਤਪਾਦ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਕੂੜੇ ਦੇ ਸ਼ੀਸ਼ੇ ਤੋਂ ਸਜਾਵਟੀ ਸ਼ੀਸ਼ੇ, ਪਲਾਸਟਿਕ ਦੀਆਂ ਬੋਤਲਾਂ, ਕੂੜੇਦਾਨ ਦੇ ਕਾਗਜ਼, ਚਿੜੀਆਂ, ਮਿੱਟੀ ਦੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਤ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ।

ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੁਪਹਿਰ ਨੂੰ ਇਕ ਸਭਿਆਚਾਰਕ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਆਯੋਜਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਗੈਵੀ , ਲਵੀ ਅਤੇ ਬੌਬੀ ਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤਾ।WhatsApp Image 2019-10-16 at 2.55.03 PM

ਮੇਲੇ ਦੀ ਸਮਾਪਤੀ ਦੁਪਹਿਰ 2.30 ਵਜੇ ਮਨੋਰੰਜਨ ਨਾਲ ਭਰੇ ਸਭਿਆਚਾਰਕ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੋਈ।