ਡੀਏਵੀ ਕਾਲਜ, ਜਲੰਧਰ ਵਿਖੇ ਸ੍ਰੀ ਗੁਰੂ ਨਾਨਕ ਦੇਵ ਜੀ ਦਾ 550 ਵਾਂ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਪੁਰਬ ਕਾਲਜ ਦੇ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਡਾ: ਐਸ ਕੇ ਅਰੋੜਾ ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨਗੀ ਹੇਠ ਲੰਗਰ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ

11
ਡੀਏਵੀ ਕਾਲਜ, ਜਲੰਧਰ ਵਿਖੇ ਸ੍ਰੀ ਗੁਰੂ ਨਾਨਕ ਦੇਵ ਜੀ ਦਾ 550 ਵਾਂ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਪੁਰਬ ਕਾਲਜ ਦੇ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਡਾ: ਐਸ ਕੇ ਅਰੋੜਾ ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨਗੀ ਹੇਠ ਲੰਗਰ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ। ਸਟੂਡੈਂਟ ਵੈੱਲਫੇਅਰ ਕੌਂਸਲ ਅਤੇ ਕੌਂਸਲ ਦੀ ਡੀਨ ਪ੍ਰੋ: ਏਕਜੋਤ ਕੌਰ ਦੁਆਰਾ ਲੰਗਰ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੇ ਹੱਥੋਂ ਰੁੱਖ ਲਗਾਉਣ ਦੀ ਰਸਮ ਵੀ ਕੀਤੀ ਗਈ
ਗੁਰੂ ਦਾ ਲੰਗਰ ਕੈਂਪਸ ਵਿਖੇ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ। ਇਸ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਵਿਚ ਸੈਂਕੜੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਕੈਂਪਸ ਅਤੇ ਆਸ ਪਾਸ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਲੰਗਰ ਛਕਾਇਆ।
ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਅਰੋੜਾ ਨੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਪੌਦੇ ਲਗਾਉਣ ਲਈ ਪ੍ਰੇਰਿਆ ਤਾਂ ਜੋ ਸਾਡੇ ਆਸ ਪਾਸ ਦੇ ਵਾਤਾਵਰਣ ਨੂੰ ਹੋਰ ਸ਼ੁੱਧ ਬਣਾਇਆ ਜਾ ਸਕੇ। ਕਾਲਜ ਦੇ ਸਟਾਫ ਅਤੇ ਕੌਂਸਲ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਲੰਗਰ ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕਰਨ ਵਿਚ ਸਰਗਰਮੀ ਨਾਲ ਹਿੱਸਾ ਲਿਆ। ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਅਰੋੜਾ ਨੇ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਵਧਾਈ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਜੀਵਨ ਵਿਚ ਬਾਬੇ ਨਾਨਕ ਦੀਆਂ ਸਿੱਖਿਆਵਾਂ ਨੂੰ ਅਪਨਾਉਣ ਲਈ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਗੁਰੂ ਦਾ ਲੰਗਰ ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਭੇਦਭਾਵ ਨੂੰ ਭੁੱਲਣ ਅਤੇ ਮਾਨਵਵਾਦੀ ਪਹੁੰਚ ਅਪਣਾਉਣ ਲਈ ਪ੍ਰੇਰਦਾ ਹੈ। ਡਾ. ਐਸ ਕੇ ਅਰੋੜਾ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਗੁਰੂ ਨਾਨਕ ਦੇਵ ਜੀ ਦਾ ਲੰਗਰ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕਿਵੇਂ ਸਾਡੀ ਮਨੁੱਖਤਾ ਇੱਕ ਦੂਸਰੇ ਲਈ ਵੱਡੀਆਂ ਚੁਣੌਤੀਆਂ ਨੂੰ ਪਾਰ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ ਜਦੋਂ ਦਾਨ, ਨਿਮਰਤਾ ਅਤੇ ਸੇਵਾ ਦਾ ਰਾਹ ਪੱਧਰਾ ਕਰਦੇ ਹਨ. ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਗੁਰੂ ਦੇ ਲੰਗਰ ‘ਤੇ ਭੋਜਨ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਚੜ੍ਹਦੀ ਕਲਾ (ਉੱਠਣ ਦੀ ਭਾਵਨਾ) ਅਤੇ ਸਰਬੱਤ ਦਾ ਬਾਲਾ (ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ੁੱਭਕਾਮਨਾਵਾਂ ਦੇਣ ਦਾ ਪਿਆਰਾ ਇਰਾਦਾ) ਅਨੁਭਵ ਕਰਦੇ ਹੋ ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਅਹਿਸਾਸ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਤੁਹਾਡਾ ਪੇਟ ਹੀ ਨਹੀਂ ਭਰਿਆ, ਪਰ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੀ ਰੂਹ ਨੂੰ ਸੰਤੁਸ਼ਟ ਅਤੇ ਧਨੱ ਵੀ ਕੀਤਾ ਹੈ।
ਡੀਨ ਸਟੂਡੈਂਟ ਵੈਲਫੇਅਰ ਕੌਂਸਲ ਪ੍ਰੋ ਏਕਜੋਤ ਕੌਰ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਲੰਗਰ ਸਾਨੂੰ ਸਾਰਿਆਂ ਨਾਲ ਬੈਠ ਕੇ ਖਾਣ ਦੇ ਗੁਣ ਸਿਖਾਉਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸਾਰੇ ਮਨੁੱਖ ਬਰਾਬਰ ਹਨ ਅਤੇ ਇਹ ਸਾਰਿਆਂ ਲਈ ਸਵਾਗਤਯੋਗ, ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਅਤੇ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਅਸਥਾਨ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦਾ ਹੈ।
ਇਸ ਸ਼ੁਭ ਕਾਰਜ ਵਿਚ ਕਾਲਜ ਦੇ ਸਮੂਹ ਅਧਿਆਪਕ ਅਤੇ ਨਾਨ-ਟੀਚਿੰਗ ਸਟਾਫ ਅਤੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਉਤਸ਼ਾਹ ਨਾਲ ਭਾਗ ਲਿਆ ਅਤੇ ਲੰਗਰ ਵੰਡਣ ਅਤੇ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਦੀ ਰਸਮ ਬੜੀ ਸ਼ਰਧਾ ਅਤੇ ਪਿਆਰ ਨਾਲ ਨਿਭਾਈ ਗਈ।
ਇਸ ਮੌਕੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਪ੍ਰੀਸ਼ਦ ਦੇ ਨਾਲ ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਅਜੈ ਅਗਰਵਾਲ, ਪ੍ਰੋ: ਹੇਮੰਤ ਕੁਮਾਰ, ਪ੍ਰੋ: ਐਸ ਕੇ ਤੁਲੀ, ਪ੍ਰੋ: ਐਸ ਕੇ ਮਿੱਡਾ ਵੀ ਮੌਜੂਦ ਸਨ।