ਡੀਏਵੀ ਕਾਲਜ, ਜਲੰਧਰ ਨੇ ਖਾਲਸਾ ਕਾਲਜ, ਅਮ੍ਰਿਤਸਰ ਦੇ ਮੀਡਿਆ ਫੇਸਟ ਵਿੱਚ ਜਿੱਤੀ ਓਵਰਆਲ ਟਰਾਫੀ ।

45

 

ਡੀਏਵੀ ਕਾਲਜ, ਜਲੰਧਰ ਦੇ ਪੱਤਰਕਾਰਤਾ ਅਤੇ ਜਨਸੰਚਾਰ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਖਾਲਸਾ ਕਾਲਜ, ਅਮ੍ਰਿਤਸਰ ਵਿੱਚ ਹੋਏ ਮੀਡਿਆ ਫੇਸਟ 2020 ਵਿੱਚ ਵਧੀਆ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਓਵਰਆਲ ਟਰਾਫੀ ਉੱਤੇ ਕਬਜਾ ਕੀਤਾ । ਧਿਆਨ ਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਫੇਸਟ ਵਿੱਚ ਕਈ ਕਾਲਜਾਂ ਅਤੇ ਯੂਨਿਵਰਸਿਟੀਆਂ ਨੇ ਭਾਗ ਲਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਡੀਏਵੀ ਕਾਲਜ ਨੇ ਇਸ ਮੁਕਾਬਲੇ ਦੇ 16 ਵਿੱਚੋਂ 12 ਮੁਕਾਬਲੀਆਂ ਵਿੱਚ ਸਫਲਤਾ ਹਾਸਲ ਕੀਤੀ ।

WhatsApp Image 2020-02-22 at 16.00.39

ਕਾਲਜ ਦੇ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਡਾ . ਏਸ . ਕੇ . ਅਰੋੜਾ ਨੇ ਪੱਤਰਕਾਰਤਾ ਅਤੇ ਜਨਸੰਚਾਰ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਇਸ ਉੱਤਮ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਉੱਤੇ ਵਿਭਾਗ ਦੀ ਐਚ ਓ ਡੀ ਪ੍ਰੋ . ਮੀਨਾਕਸ਼ੀ ਸਿੱਧੂ , ਪ੍ਰੋਫੇਸਰਾ ਅਤੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਵਧਾਈ ਦਿੱਤੀ । ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੱਤਰਕਾਰਤਾ ਅਤੇ ਜਨਸੰਚਾਰ ਵਿਭਾਗ ਇੱਕ ਦੂਰਦਰਸ਼ੀ ਅਤੇ ਸ੍ਰੇਸ਼ਟ ਵਿਭਾਗ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਆਪਣੀ ਸਰੇਸ਼ਟਤਾ ਸਿੱਧ ਵੀ ਕੀਤੀ ਹੈ । ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹੁਣ ਕੁੱਝ ਦਿਨ ਪਹਿਲੇ ਇਸ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਇੱਕ ਸਫਲ ਮੀਡਿਆ ਫੇਸਟ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਵੀ ਕੀਤਾ ਸੀ । ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਭਵਿੱਖ ਲਈ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਪ੍ਰੋਫੇਸਰਾ ਅਤੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਸ਼ੁਭਕਾਨਾਵਾਂ ਦਿੱਤੀਆਂ ।

ਵਿਭਾਗ ਦੀ ਮੁਖੀ ਪ੍ਰੋ . ਮੀਨਾਕਸ਼ੀ ਸਿੱਧੂ ਨੇ ਇਸ ਜਿੱਤ ਉੱਤੇ ਆਪਣੀ ਖੁਸ਼ੀ ਵਿਅਕਤ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਸਿਰਫ ਕਿਤਾਬੀ ਗਿਆਨ ਅਪਿਤੁ ਪ੍ਰੇਕਟੀਕਲੀ ਵੀ ਅੱਗੇ ਰੱਖਣ । ਇਹੀ ਵਜ੍ਹਾ ਹੈ ਕਿ ਅੱਜ ਸਾਡੇ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਉੱਤਮ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਓਵਰਆਲ ਟਰਾਫੀ ਜਿੱਤੀ ਹੈ । ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਸਾਰੇ ਪ੍ਰੋਫੇਸਰਾ ਦੀ ਮਿਹਨਤ ਦੀ ਵੀ ਤਾਰੀਫ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਉੱਤੇ ਵਧਾਈ ਦਿੱਤੀ ।

ਧਿਆਨ ਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿੱਚ ਕਵਿਜ਼ , ਨਿਊਜ਼ ਏੰਕਰਿੰਗ , ਰੇਡੀਓ ਜਾਕੀ , ਲੋਗੋ ਮੇਕਿੰਗ , ਪ੍ਰਿੰਟ ਐਡ , ਕਰਿਏਟਿਵ ਰਾਇਟਿੰਗ , ਨੁੱਕੜ ਨਾਟਕ , ਏਕਸਟੇਂਪੋਰ , ਕੋਰਯੋਗਰਾਫੀ , ਸ਼ਾਰਟ ਫ਼ਿਲਮ , ਡੇਕਲਾਮੇਸ਼ਨ , ਪੋਏਟਰੀ , ਕੈਪਸ਼ਨ ਰਾਇਟਿੰਗ , ਐਡ ਮੈਡ , ਫੋਟੋਗਰਾਫੀ , ਇੰਟਰਵਯੂ ਸੀਕਿੰਗ ਵਰਗੀ ਪ੍ਰਤਿਯੋਗਤਾਵਾਂ ਸੀ । ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਡੀਏਵੀ ਕਾਲਜ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਐਡ ਮੈਡ , ਇੰਟਰਵਯੂ ਸੀਕਿੰਗ ਅਤੇ ਕੈਪਸ਼ਨ ਰਾਇਟਿੰਗ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲਾਂ ਸਥਾਨ ਹਾਸਲ ਕੀਤਾ । ਕਰਿਏਟਿਵ ਰਾਇਟਿੰਗ , ਨੁੱਕੜ ਨਾਟਕ ਵਿੱਚ ਦੂਸਰਾ । ਅਤੇ ਕਵਿਜ਼ , ਏਕਸਟੇੰਪੋਰ , ਪੋਏਟਰੀ , ਕੋਰਯੋਗਰਾਫੀ , ਪ੍ਰਿੰਟ ਐਡ ਅਤੇ ਡੇਕਲਾਮੇਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਤੀਸਰਾ ਸਥਾਨ ਹਾਸਲ ਕੀਤਾ । ਜਦਕਿ ਸੰਯੁਕਤ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਡੀਏਵੀ ਨੇ ਓਵਰਆਲ ਟਰਾਫੀ ਉੱਤੇ ਆਪਣਾ ਕਬਜ਼ਾ ਜਮਾਇਆ ।