ਕੁੜੀਆਂ ਉਲੰਪਿਕ ‘ਚੋਂ ਮੈਡਲ ਲਿਆ ਰਹੀਆਂ ਹਨ ਪਰ ਭਾਰਤ ਦੇ ਲੋਕ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਗੂਗਲ ‘ਤੇ ਜਾਤ ਖੋਜ ਰਹੇ ਨੇ, ਪੜ੍ਹੋ ਕਿੰਨੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਜਾਤ ਖੋਜ ਕੀਤੀ ਹੈ?

ਕੁੜੀਆਂ ਉਲੰਪਿਕ ‘ਚੋਂ ਮੈਡਲ ਲਿਆ ਰਹੀਆਂ ਹਨ ਪਰ ਭਾਰਤ ਦੇ ਲੋਕ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਗੂਗਲ ‘ਤੇ ਜਾਤ ਖੋਜ ਰਹੇ ਨੇ, ਪੜ੍ਹੋ ਕਿੰਨੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਜਾਤ ਖੋਜ ਕੀਤੀ ਹੈ?

ਵੀਓਪੀ ਡੈਸਕ –  ਸਾਰੀ ਦੁਨੀਆਂ ਇਸ ਗੱਲ ਤੋਂ ਜਾਣੂੰ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ ਕਿ ਪੀਵੀ ਸਿੰਧੂ ਨੇ ਉਲੰਪਿਕ ‘ਚੋਂ 2 ਮੈਡਲ ਜਿੱਤ ਕੇ ਉਹ ਪਹਿਲੀਂ ਭਾਰਤੀ ਮਹਿਲਾ ਬਣੀ ਹੈ ਜਿਸ ਨੇ ਉਲੰਪਿਕਸ ‘ਚੋਂ 2 ਮੈਡਲ ਲਗਾਤਾਰ ਜਿੱਤੇ ਹਨ। ਪਰ ਇਹ ਦੇਸ਼ ਸਿੰਧੂ ਦੀ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਦੀ ਵਧਾਈ ਦੇਣ ਦੀ ਵਜਾਏ ਉਸਦੀ ਜਾਤ ਖੋਜਣ ਵਿਚ ਮਸ਼ਰੂਫ ਹੈ।

ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਜਿਸ ਵਕਤ ਪੀਵੀ ਸਿੰਧੂ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਮੈਡਲ ਦੁਆਉਣ ਲਈ ਮੈਦਾਨ ਵਿਚ ਪਸੀਨਾ ਵਹਾਅ ਰਹੀ ਸੀ ਉਸ ਵੇਲੇ ਉਸਦੇ ਮੁਲਕ ਦੇ ਲੋਕ ਉਹਦੀ ਜਾਤ ਸਰਚ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ। ਗੁੂਗਲ ਟ੍ਰੇੈਂਡਸ ਮੁਤਾਬਕ ਪੀਵੀ ਸਿੰਧੂ ਦੀ ਕਾਸਟ ਖੋਜਣ ਵਾਲੇ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਲੋਕਾਂ ਆਂਧਰਾ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਸਨ।

ਜਦਕਿ ਤੇਲੰਗਾਨਾ ਦੂਜੇ ਨੰਬਰ ‘ਤੇ ਅਤੇ ਕਰਨਾਟਕ ਤੀਜੇ ਨੰਬਰ’ ਤੇ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹਰਿਆਣਾ ਅਤੇ ਬਿਹਾਰ ਪਹਿਲੇ ਨੰਬਰ ‘ਤੇ ਹੈ। ਗੂਗਲ ‘ਤੇ ਇਹ ਖੋਜ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਸੀ ਕਿ ਆਖ਼ਰਕਾਰ, ਪੀਵੀ ਸਿੰਧੂ ਕਿਸ ਜਾਤੀ ਨਾਲ ਸਬੰਧ ਰੱਖਦੀ ਹੈ?

ਅਸੀਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਸੋਚ ਚੁੱਕੇ ਹਾਂ ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਕੀ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਫਿਰ ਚਾਹੇ ਸਾਡੀ ਸੋਚ ਕਿੰਨੀ ਵੀ ਗੰਦੀ ਕਿਉਂ ਨਾ ਹੋਵੇ। ਇਸ ਗੱਲ ਨਾਲ ਕੋਈ ਫਰਕ ਨਹੀਂ ਪੈਂਦਾ ਕਿ ਲੋਕ ਇਸ ਨੂੰ ਕਿੰਨਾ ਬੁਰਾ ਕਹਿਣਗੇ, ਪਰ ਅਸੀਂ ਇਸ ‘ਤੇ ਕਾਇਮ ਰਹਾਂਗੇ। ਗੂਗਲ ਟ੍ਰੈਂਡਸ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਸਿੰਧੂ ਦੇ ਮੈਡਲ ਜਿੱਤਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਉਸਦੀ ਜਾਤੀ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਖੋਜ ਕੀਤੀ।

ਇਹ ਉਸ ਵੇਲੇ ਵੀ ਹੋਇਆ ਸੀ ਜਦੋਂ ਸਿੰਧੂ ਨੇ ਜਪਾਨ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਰੈਕੇਟ ਤੋਂ ਸੋਨਾ ਲਿਆ ਰਹੀ ਸੀ ਤੇ ਉਸ ਵੇਲੇ ਵੀ ਉਹਦੇ ਦੇਸ਼ ਭਾਰਤ ਦੇ ਲੋਕ ਉਹਦੀ ਜਾਤ ਲੱਭ ਰਹੇ ਸਨ। ਅਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿ ਲੋਕ ਸਿਰਫ ਸਿੰਧੂ ਦੀ ਜਾਤ ਦੀ ਖੋਜ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਗੂਗਲ ਟ੍ਰੈਂਡਸ ਦਿਖਾਉਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਲਵਲੀਨਾ ਬੋਰਗੋਹੇਨ ਦੀ ਜਾਤੀ ਬਾਰੇ ਵੀ ਬਹੁਤ ਖੋਜ ਕੀਤੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੇ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਕਾਂਸੀ ਦਾ ਤਗਮਾ ਹਾਸਲ ਕੀਤਾ ਸੀ। 30 ਜੁਲਾਈ ਨੂੰ ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਲਵਲੀਨਾ ਨੇ ਕੁਆਰਟਰ ਫਾਈਨਲ ਜਿੱਤਿਆ, ਜਾਤੀ ਖੋਜਕਰਤਾ ਨੇ ਆਪਣਾ ਕੰਮ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।

ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਗੂਗਲ ‘ਤੇ ਲਵਲੀਨਾ ਦੀ ਜਾਤੀ ਦੀ ਖੋਜ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ। ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਅਤੇ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਗੂਗਲ ‘ਤੇ ਲਵਲੀਨਾ ਦੀ ਜਾਤੀ ਦੀ ਖੋਜ ਕੀਤੀ। ਜਦੋਂ ਕਿ ਅਸਾਮ, ਗੋਆ, ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ਦੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਲਵਲੀਨਾ ਦੇ ਧਰਮ ਦੀ ਖੋਜ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!