ਮੈਂ ਪੂਰੇ ਜ਼ੋਰ ਨਾਲ ਕਹਿੰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਬਾਦਲਾਂ ਨੇ ਤਿੰਨ ਖੇਤੀ ਸੁਧਾਰ ਕਾਲੇ ਕਾਨੂੰਨ ਦੀ ਨੀਂਹ ਪੱਥਰ ਰੱਖਿਆ, ਪੜ੍ਹੋ ਹੋਰ ਕੀ ਕਿਹਾ ਸਿੱਧੂ ਨੇ

ਮੈਂ ਪੂਰੇ ਜ਼ੋਰ ਨਾਲ ਕਹਿੰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਬਾਦਲਾਂ ਨੇ ਤਿੰਨ ਖੇਤੀ ਸੁਧਾਰ ਕਾਲੇ ਕਾਨੂੰਨ ਦੀ ਨੀਂਹ ਪੱਥਰ ਰੱਖਿਆ, ਪੜ੍ਹੋ ਹੋਰ ਕੀ ਕਿਹਾ ਸਿੱਧੂ ਨੇ

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ (ਵੀਓਪੀ ਬਿਊਰੋ) – ਪੰਜਾਬ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਨਵੇਂ ਬਣੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਨਵਜੋਤ ਸਿੰਘ ਸਿੱਧੂ ਨੇ ਅੱਜ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਵਿਖੇ ਬਾਦਲਾਂ ਨੂੰ ਖੂਬ ਘੇਰਿਆ। ਸਿੱਧੂ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਮੈਂ ਪੂਰੇ ਜ਼ੋਰ ਨਾਲ ਕਹਿੰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਬਾਦਲਾਂ ਨੇ ਤਿੰਨ ਖੇਤੀ ਸੁਧਾਰ ਕਾਲੇ ਕਾਨੂੰਨ ਦੀ ਨੀਂਹ ਪੱਥਰ ਰੱਖਿਆ ਹੈ।ਉਹ ਇਹਨਾਂ ਖੇਤੀ ਕਾਨੂੰਨਾਂ ਨੂੰ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ਦੇ ਕਾਰੀਗਰ ਹਨ।

ਬਾਦਲ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਕਸੂਰਵਾਰ ਹਨ। ਸਿੱਧੂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਰਦੇ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਸਾਰੀ ਖੇਡ ਬਾਦਲਾਂ ਦੁਆਰਾ ਖੇਡੀ ਗਈ ਸੀ। ਇਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਵਿਚਾਰ ਸੀ। ਪਹਿਲਾਂ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਲਾਗੂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਫਿਰ ਇਸ ਨੂੰ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਦੁਆਰਾ ਲਾਗੂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬਾਦਲ 2013 ਵਿੱਚ ਕੰਟਰੈਕਟ ਐਕਟ ਲੈ ਕੇ ਆਏ ਸਨ। ਤਤਕਾਲੀ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਸਿੰਘ ਬਾਦਲ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਕੰਟਰੈਕਟ ਬਿੱਲ 2013 ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਸੀ।

ਇਹ ਕਾਨੂੰਨ ਤਿੰਨ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਕਾਨੂੰਨਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਐਮਐਸਪੀ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ। 108 ਫਸਲਾਂ ਦਾ ਇੱਕ ਅਨੁਸੂਚੀ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਸੀ, ਜੋ ਕਿ ਐਕਟ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਦੋ ਐਮਐਸਪੀ ਫਸਲਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਤਾਂ ਜੋ ਫਸਲਾਂ ਨੂੰ ਐਮਐਸਪੀ ਤੋਂ ਘੱਟ ਤੇ ਖਰੀਦਿਆ ਜਾ ਸਕੇ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!