ਰਵਨੀਤ ਬਿੱਟੂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕੈਪਟਨ ਰਿਟਾਇਰਮੈਂਟ ਦੀ ਉਮਰ ‘ਚ ਸਾਡੇ ਵਰਗੇ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਸੇਧ ਦੇਣ, ਪੜ੍ਹੋ ਵਿਅੰਗ ਕਿੱਥੇ ਕੀਤਾ ਹੈ

ਰਵਨੀਤ ਬਿੱਟੂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕੈਪਟਨ ਰਿਟਾਇਰਮੈਂਟ ਦੀ ਉਮਰ ‘ਚ ਸਾਡੇ ਵਰਗੇ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਸੇਧ ਦੇਣ, ਪੜ੍ਹੋ ਵਿਅੰਗ ਕਿੱਥੇ ਕੀਤਾ ਹੈ

ਵੀਓਪੀ ਡੈਸਕ – ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਅਹੁਦੇ ਤੋਂ ਅਸਤੀਫਾ ਦੇਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬਾਗੀ ਤੇਵਰ ਦਿਖਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਹਾਈਕਮਾਨ ਨੇ ਤਾਂ ਕਿਨਾਰੇ ਕਰ ਹੀ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਪਰ ਹੁਣ ਉਹਨਾਂ ਦੇ ਨੇੜਲੇ ਵੀ ਉਹਨਾਂ ਕੋਲੋ ਕਿਨਾਰਾ ਕਰਦੇ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਹੇ ਹਨ। ਹੁਣ ਲੁਧਿਆਣਾ ਤੋਂ ਐਮਪੀ ਰਵਨੀਤ ਬਿੱਟੂ ਨੇ ਕੈਪਟਨ ਤੇ ਧਾਵਾ ਬੋਲਿਆ ਹੈ।

ਬਿੱਟੂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਹੁਣ 80 ਸਾਲ ਦੇ ਹੋ ਗਏ ਹਨ। ਹੁਣ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਸਾਡੇ ਵਰਗੇ ਲੀਡਰਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਰਿਟਾਇਰਮੈਂਟ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਸੇਧ ਦੇਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਬਿੱਟੂ ਸਪੱਸ਼ਟ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਕੈਪਟਨ ਨੂੰ ਸਿਆਸੀ ਸੰਨਿਆਸ ਲੈਣ ਦੀ ਸਲਾਹ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਨਜ਼ਰ ਆਏ।

ਸਾਰੀ ਕਾਂਗਰਸ ਪਾਰਟੀ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਦੇ ਬਾਗੀ ਰਵੱਈਏ ਤੋਂ ਚਿੰਤਤ ਹੈ। ਕੈਪਟਨ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਨੇਤਾ ਹਨ। ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਉਹ ਬਗਾਵਤ ਕਰ ਦਿੰਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਹਾਲਾਤ ਨੂੰ ਸੰਭਾਲਣਾ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਖਾਸ ਕਰਕੇ ਉਦੋ ਜਦੋਂ ਪੰਜਾਬ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਨੂੰ ਸਿਰਫ 3 ਮਹੀਨੇ ਬਾਕੀ ਹਨ। ਕੈਪਟਨ ਸਾਢੇੇ 9 ਸਾਲ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਰਹੇ।

ਗੰਭੀਰ ਦੋਸ਼ਾਂ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਮੰਤਰੀਆਂ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨੇੜਲੇ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੇ ਕਾਰਵਾਈ ਤੋਂ ਪਰਹੇਜ਼ ਕੀਤਾ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਕਰਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਆਪਣਾ ਇੱਕ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਧੜਾ ਵੀ ਹੈ। ਕੌਣ ਸਹੀ ਸਮੇਂ ਦੀ ਉਡੀਕ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਇਸ ਵੇਲੇ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਅੰਦਰੋਂ ਕੈਪਟਨ ਨੂੰ ਮਨਾਉਣ ਲਈ ਸੰਦੇਸ਼ ਭੇਜੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਸਭ ਦੀਆਂ ਨਜ਼ਰਾਂ ਇਸ ‘ਤੇ ਹਨ ਕਿ ਕਪਤਾਨ ਅੱਗੇ ਕੀ ਕਰਦੇ ਹਨ।  ਹੁਣ ਮੰਤਰੀ ਮੰਡਲ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ ਤੇ ਕੈਪਟਨ ਕਿੱਧਰ ਨੂੰ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਇਹ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਦਿਨਾਂ ਵਿਚ ਦੇਖਣਾ ਦਿਲਚਸਪ ਹੋਵੇਗਾ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!