ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਮਿਲੀ ਵੱਡੀ ਸਫ਼ਲਤਾ, ਦੋ ਵੱਡੇ ਗੈਂਗਸਟਰ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ, ਪੜ੍ਹੋ

ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਮਿਲੀ ਵੱਡੀ ਸਫ਼ਲਤਾ, ਦੋ ਵੱਡੇ ਗੈਂਗਸਟਰ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ, ਪੜ੍ਹੋ

ਵੀਓਪੀ ਡੈਸਕ –  ਝਾਰਖੰਡ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਦੁਰਗਾ ਪੂਜਾ ਦੇ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਵੱਡੀ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੀ ਹੈ। ਝਾਰਖੰਡ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਦੋ ਵੱਖ -ਵੱਖ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਰਪ ਸ਼ੂਟਰ ਰਾਜਕੁਮਾਰ ਮੁੰਡਾ ਨੂੰ ਗੁਮਲਾ ਤੋਂ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਉਹ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਸਾਜ਼ਿਸ਼ ਰਚਣ ਜਾ ਰਹੇ ਸੀ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਏਟੀਐਸ ਨੇ ਗੈਂਗਸਟਰ ਡਬਲੂ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਰਾਂਚੀ ਤੋਂ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਡਬਲੂ ਤੋਂ ਇੱਕ ਏਕੇ 47 ਰਾਈਫਲ ਵੀ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ।

ਸ਼ਾਰਪ ਸ਼ੂਟਰ ਰਾਜਕੁਮਾਰ ਮੁੰਡਾ ਨੂੰ ਗੁਮਲਾ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਪਿਸਤੌਲ ਅਤੇ ਗੋਲੀ ਸਮੇਤ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਰਾਜਕੁਮਾਰ ਮੁੰਡਾ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਸਾਜ਼ਿਸ਼ ਨੂੰ ਅੰਜਾਮ ਦੇਣ ਲਈ ਰਾਂਚੀ ਤੋਂ ਗੁਮਲਾ ਆਏ ਸਨ। ਪਰ ਸਮੇਂ ਦੇ ਬੀਤਣ ਨਾਲ ਗੁਮਲਾ ਥਾਣੇ ਦੇ ਇੰਚਾਰਜ ਮਨੋਜ ਕੁਮਾਰ ਨੂੰ ਇਸ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮਿਲੀ। ਤੁਰੰਤ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਦਿਆਂ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਸ਼ਾਰਪ ਸ਼ੂਟਰ ਨੂੰ ਫੜਨ ਲਈ ਕਾਰਵਾਈ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਸੀ। ਇਸ ਸਭ ਦੇ ਬਾਅਦ ਰਾਜਕੁਮਾਰ ਮੁੰਡਾ ਨੂੰ ਦੁਬਾਰਾ ਗੁਮਲਾ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਲਲਿਤ ਓਰਾਓਂ ਬੱਸ ਅੱਡੇ ਤੋਂ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਗਿਆ।

ਜਦੋਂ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਤਲਾਸ਼ੀ ਲਈ ਤਾਂ ਉਸ ਕੋਲੋਂ ਇੱਕ ਪਿਸਤੌਲ ਅਤੇ ਤਿੰਨ ਗੋਲੀਆਂ ਬਰਾਮਦ ਹੋਈਆਂ। ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਉਸਨੂੰ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਲਈ ਜੇਲ੍ਹ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ। ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਦੌਰਾਨ ਉਸਨੇ ਇਹ ਨਹੀਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਰਾਂਚੀ ਤੋਂ ਗੁਮਲਾ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਮਾਰਨ ਲਈ ਆਇਆ ਸੀ। ਪੁਲਿਸ ਦਾ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਫੜੇ ਗਏ ਅਪਰਾਧੀ ਤੋਂ ਮਿਲੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਪੁਲਿਸ ਅਗਲੇਰੀ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਰੁੱਝੀ ਹੋਈ ਹੈ।

ਸ਼ਾਰਪ ਸ਼ੂਟਰ ਦੀ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਐਸਡੀਪੀਓ ਮਨੀਸ਼ਚੰਦਰ ਲਾਲ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਰਾਜਕੁਮਾਰ ਮੁੰਡਾ ਰਾਂਚੀ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਸੋਸਾਈ ਬੁਧਾਮੂ ਪਿੰਡ ਦਾ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਹੈ। ਲਲਿਤ ਓਰਾਓਂ ਬੱਸ ਅੱਡੇ ਤੋਂ ਗੁਪਤ ਸੂਚਨਾ ਮਿਲਣ ‘ਤੇ ਛਾਪਾ ਮਾਰ ਕੇ ਉਸ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਉਹ ਗੁਮਲਾ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਘਟਨਾ ਨੂੰ ਅੰਜਾਮ ਦੇਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵਿੱਚ ਰੁੱਝਿਆ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਪਰ ਸੂਚਨਾ ਮਿਲਦੇ ਹੀ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਉਸਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ। ਪੁਲਿਸ ਅਜੇ ਹੋਰ ਚੀਜ਼ਾਂ ਬਾਰੇ ਜਾਂਚ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।

ਝਾਰਖੰਡ ਏਟੀਐਸ ਲਗਾਤਾਰ ਵੱਡੇ ਅਪਰਾਧੀ ਗਿਰੋਹਾਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਵਾਰ ਏਟੀਐਸ ਨੇ ਬਦਨਾਮ ਗੈਂਗਸਟਰ ਡਬਲਯੂ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਰਾਂਚੀ ਤੋਂ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਡਬਲੂ ਤੋਂ ਇੱਕ ਏਕੇ 47 ਰਾਈਫਲ ਵੀ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਡਬਲਯੂ ਦੇ ਪਲਾਮੂ ਵਿੱਚ ਦਹਿਸ਼ਤ ਹੈ. ਹਾਲਾਂਕਿ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰੀ ਦੀ ਅਧਿਕਾਰਤ ਪੁਸ਼ਟੀ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਡਬਲੂ ਝਾਰਖੰਡ ਦੇ ਪਲਾਮੂ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਦਹਿਸ਼ਤ ਦਾ ਇੱਕ ਹੋਰ ਨਾਮ ਹੈ. ਗੈਂਗਸਟਰ ਕੁਨਾਲ ਸਿੰਘ ਦੇ ਕਤਲ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੂਰੇ ਝਾਰਖੰਡ ਵਿੱਚ ਉਸਦਾ ਕੱਦ ਵਧ ਗਿਆ ਸੀ।

ਉਸੇ ਸਮੇਂ, ਪੁਲਿਸ ਉਸਦੇ ਗਿਰੋਹ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਸੀ। ਕੁਨਾਲ ਸਿੰਘ ਕਤਲ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਪੁਲਿਸ ਡਬਲੂ ਦੀ ਭਾਲ ਵਿੱਚ ਲਗਾਤਾਰ ਛਾਪੇਮਾਰੀ ਕਰ ਰਹੀ ਸੀ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ, ਏਟੀਐਸ ਨੂੰ ਰਾਂਚੀ ਵਿੱਚ ਉਸਦੀ ਮੌਜੂਦਗੀ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮਿਲੀ, ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਡਬਲੂ ਨੂੰ ਰਾਂਚੀ ਦੇ ਮੋਰਾਹਬਾਦੀ ਖੇਤਰ ਤੋਂ ਚੁੱਕਿਆ ਗਿਆ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!