ਪੜ੍ਹੋ ਅੱਜ ਰਾਤ 11:30 ਤੋਂ ਸਵੇਰੇ ਦੇ 6:00 ਵਜੇ ਤੱਕ ਵੱਟਸਐਪ ਬੰਦ ਹੋਵੇਗਾ! ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੇ ਮੈਸੇਜ ‘ਚ ਕੀ ਲਿਖਿਆ ਗਿਆ

ਪੜ੍ਹੋ ਅੱਜ ਰਾਤ 11:30 ਤੋਂ ਸਵੇਰੇ ਦੇ 6:00 ਵਜੇ ਤੱਕ ਵੱਟਸਐਪ ਬੰਦ ਹੋਵੇਗਾ! ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੇ ਮੈਸੇਜ ‘ਚ ਕੀ ਲਿਖਿਆ ਗਿਆ

ਵੀਓਪੀ ਡੈਸਕ – ਇਕ ਵਾਇਰਲ ਵੱਟਸਐਪ ਮੈਸੇਜ ਇਹ ਦਾਅਵਾ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਅੱਜ ਰਾਤ ਦੇ ਸਮੇਂ ਵੱਟਸਐਪ ਨੂੰ ਸਸਪੈਂਡ ਕਰਨ ਦਾ ਆਦੇਸ਼ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਮੈਸੇਜ ਵਿਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਫੇਸਬੁੱਕ ਵਿਕਸਿਤ ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਮੈਸੇਜਿੰਗ ਐਪਲੀਕੇੇਸ਼ਨ ਵੱਟਸਐਪ ‘ਤੇ ਰਾਤ ਦੇ 11:30 ਤੋਂ ਸਵੇਰੇ ਦੇ 6:00 ਵਜੇ ਤੱਕ ਵੱਟਸਐਪ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਫੇਕ ਮੈਸੇਜ ਵਿਚ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਯੂਜ਼ਰ ਨੇ ਇਸ ਮੈਸੇਜ ਨੂੰ ਫਾਰਵਡ ਨਾ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਉਸਦਾ ਵੱਟਸਐਪ ਅਕਾਊਂਟ ਡੀਐਕਟੀਵੇਟ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਫੇਰ ਮੈਸੇਜ ਵਿਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਬੰਦ ਹੋਏ ਆਪਣੇ ਵੱਟਸਐਪ ਨੂੰ ਦੁਬਾਰਾ ਚਲਾਉਣ ਲਈ ਹਰ ਯੂਜ਼ਰ ਨੂੰ ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਪੈਸੇ ਦੇਣੇ ਪੈਣਗੇ। ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਜਿਹੜਾ ਵੀ ਯੂਜ਼ਰ ਇਸ ਮੈਸੇਜ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰਾਂਗੇ ਉਸਦਾ ਇਕ ਨਵਾਂ ਵੱਟਸਐਪ ਵੀ ਐਕਟਿਵ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਹੁਣ, ਪ੍ਰੈੱਸ ਇੰਡੀਆ ਬਿਊਰੋ ਨੇ ਇਕ ਫੈਕਟ ਚੈੱਕ ਅਪਡੇਟ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਇਸ ਮੈਸੇਜ ਨੂੰ ਫਰਜ਼ੀ ਦੱਸਦੇ ਹੋਏ ਖਾਰਜ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।

ਗਲਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸੰਦੇਸ਼ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕਰਦੇ ਹੋਏ, ਪੀਆਈਬੀ ਦੁਆਰਾ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਇੱਕ ਤੱਥ ਜਾਂਚ ਅਪਡੇਟ ਨੇ ਯੂਜ਼ਰ ਨੂੰ ਸੰਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਭੇਜਣ ਤੋਂ ਮਨ੍ਹਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ । ਟਵਿੱਟਰ ‘ਤੇ ਫਰਜ਼ੀ ਸੰਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਸਾਂਝਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ, ਪੀਆਈਬੀ ਨੇ ਲਿਖਿਆ,’ ਇੱਕ ਫਾਰਵਰਡ ਸੰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਇਹ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ #ਵਟਸਐਪ ਰਾਤ 11:30 ਵਜੇ ਤੋਂ ਸਵੇਰੇ 6 ਵਜੇ ਤੱਕ ਬੰਦ ਰਹੇਗਾ ਅਤੇ ਇਸਨੂੰ ਸਰਗਰਮ ਕਰਨ ਲਈ ਇੱਕ ਮਹੀਨਾਵਾਰ ਫੀਸ ਦੇਣੀ ਪਏਗੀ। #PIBFactCheck: ਇਹ ਦਾਅਵਾ #FAKE ਹੈ. ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਅਜਿਹਾ ਕੋਈ ਐਲਾਨ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ਲਿੰਕਾਂ ਨਾਲ ਨਾ ਜੁੜੋ। ‘

ਫਰਜ਼ੀ ਵਾਇਰਲ ਸੰਦੇਸ਼ ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ ਵਟਸਐਪ, ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ਅਤੇ ਫੇਸਬੁੱਕ ਵਰਗੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਦਿੱਗਜਾਂ ਦੇ ਕੁਝ ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਸੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!