ਜ਼ੀਨਤ ਅਮਾਨ ਇਕ ਵਾਰ ਇਕੱਲੀ ਫਿਲਮ ਦੇਖ ਰਹੀ ਸੀ ਨਾਲ ਆ ਕੇ ਬੈਠੇ ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਅਜਿਹਾ ਕਰਤਾ ਕੰਮ ਕਿ ਜ਼ੀਨਤ ਦਾ ਦਿਲ ਧੜਕਣ ਲਗ ਪਿਐ, ਪੜ੍ਹੋ ਹੈਰਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਫਿਲਮੀ ਕਿੱਸਾ

ਜ਼ੀਨਤ ਅਮਾਨ ਇਕ ਵਾਰ ਇਕੱਲੀ ਫਿਲਮ ਦੇਖ ਰਹੀ ਸੀ ਨਾਲ ਆ ਕੇ ਬੈਠੇ ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਅਜਿਹਾ ਕਰਤਾ ਕੰਮ ਕਿ ਜ਼ੀਨਤ ਦਾ ਦਿਲ ਧੜਕਣ ਲਗ ਪਿਐ, ਪੜ੍ਹੋ ਹੈਰਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਫਿਲਮੀ ਕਿੱਸਾ

ਵੀਓਪੀ ਡੈਸਕ – 19 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਤੋਂ ਮਾਡਲਿੰਗ ਦੁਆਰਾ ਫਿਲਮਾਂ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਜ਼ੀਨਤ ਅਮਾਨ ਨੇ ਆਪਣੇ ਕਰੀਅਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਤੋਂ ਵੱਧ ਇਕ ਫਿਲਮਾਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕੀਤਾ। ਹਸਲ, ਹਰੇ ਰਾਮਾ ਹਰੇ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨਾ, ਹੀਰਾ ਪੰਨਾ ਅਤੇ ਸਤਯਮ ਸ਼ਿਵਮ ਸੁੰਦਰਮ ਵਰਗੀਆਂ ਫਿਲਮਾਂ ਵਿੱਚ ਅਦਾਕਾਰਾ ਦੀ ਬੋਲਡਨੈੱਸ ਨੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਦਿਲ ਜਿੱਤ ਲਿਆ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਜ਼ੀਨਤ ਅਮਾਨ ਨੂੰ ਦੇਸ਼-ਵਿਦੇਸ਼ ‘ਚ ਵੀ ਖਾਸ ਪਛਾਣ ਮਿਲੀ ਸੀ। ਜ਼ੀਨਤ, ਉਸ ਦੌਰ ਦੀ ਬਹੁਤ ਮਸ਼ਹੂਰ ਅਦਾਕਾਰਾ, ਇੱਕ ਵਾਰ ਲੰਡਨ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਇੱਕ ਫਿਲਮ ਦੀ ਸ਼ੂਟਿੰਗ ਪੂਰੀ ਕਰ ਰਹੀ ਸੀ।

ਇਕ ਦਿਨ ਫਿਲਮ ਦੀ ਸ਼ੂਟਿੰਗ ਰੱਦ ਹੋ ਗਈ, ਇਸ ਲਈ ਜ਼ੀਨਤ ਕੋਲ ਆਪਣੇ ਨਾਲ ਬਿਤਾਉਣ ਲਈ ਕਾਫੀ ਸਮਾਂ ਸੀ। ਇਸ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਜ਼ੀਨਤ ਹੋਟਲ ਵਿੱਚ ਹੀ ਸਮਾਂ ਬਿਤਾਉਣਗੇ। ਪਰ ਫਿਰ ਉਸਨੇ ਫਿਲਮ ਦੇਖਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ। ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਤਿਆਰ ਹੋ ਕੇ ਲੰਡਨ ਦੇ ਇਕ ਸਿਨੇਮਾ ਹਾਲ ‘ਚ ਫਿਲਮ ਦੇਖਣ ਗਈ। ਉਸ ਸਮੇਂ ਥੀਏਟਰ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਮੌਜੂਦ ਨਹੀਂ ਸਨ। ਅੱਧੀਆਂ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸੀਟਾਂ ਖਾਲੀ ਸਨ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਜ਼ੀਨਤ ਬੜੀ ਆਰਾਮ ਨਾਲ ਸੀਟ ‘ਤੇ ਬੈਠ ਗਈ।

ਉਦੋਂ ਇਕ ਅਣਪਛਾਤਾ ਵਿਅਕਤੀ ਜ਼ੀਨਤ ਦੇ ਨਾਲ ਵਾਲੀ ਸੀਟ ‘ਤੇ ਬੈਠ ਗਿਆ। ਜ਼ੀਨਤ ਫਿਲਮ ਦੇਖਣ ‘ਚ ਕਾਫੀ ਰੁੱਝੀ ਹੋਈ ਸੀ, ਇਸ ਲਈ ਉਸ ਨੂੰ ਇਹ ਅਹਿਸਾਸ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਕਿ ਜਦੋਂ ਤੋਂ ਉਹ ਆਈ ਹੈ, ਉਹ ਵਿਅਕਤੀ ਉਸ ਨੂੰ ਦੇਖ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਜ਼ੀਨਤ ਨੂੰ ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਤਾਂ ਉਹ ਇਕਦਮ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਗਈ। ਜ਼ੀਨਤ ਦੇ ਦਿਲ ਦੀ ਧੜਕਣ ਵਧਣ ਲੱਗੀ। ਉਹ ਚੁੱਪਚਾਪ ਉਸ ਥਾਂ ਤੋਂ ਉੱਠ ਕੇ ਦੂਜੀ ਸੀਟ ‘ਤੇ ਚਲੀ ਗਈ। ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਵਿਅਕਤੀ ਵੀ ਉਸ ਦੇ ਨੇੜੇ ਆ ਕੇ ਉਸੇ ਥਾਂ ‘ਤੇ ਬੈਠ ਗਿਆ।

ਜਦੋਂ ਜ਼ੀਨਤ ਨੇ ਦੁਬਾਰਾ ਜਗ੍ਹਾ ਬਦਲੀ ਤਾਂ ਅਜਨਬੀ ਫਿਰ ਤੋਂ ਜੀਨਤ ਦੇ ਪਿੱਛੇ-ਪਿੱਛੇ ਆ ਕੇ ਉਸੇ ਥਾਂ ‘ਤੇ ਬੈਠ ਗਿਆ, ਜਿੱਥੇ ਅਭਿਨੇਤਰੀ ਬੈਠੀ ਸੀ। ਹੁਣ ਜ਼ੀਨਤ ਨੇ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਉਹ ਇਸ ਥਾਂ ਤੋਂ ਚਲੇ ਜਾਣ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਜ਼ੀਨਤ ਵਾਪਸ ਹੋਟਲ ਵੱਲ ਜਾਣ ਲੱਗੀ। ਹੈਰਾਨੀ ਦੀ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਹਿੰਮਤ ਇੰਨੀ ਵਧ ਗਈ ਕਿ ਉਹ ਜ਼ੀਨਤ ਦਾ ਪਿੱਛਾ ਆਪਣੇ ਹੋਟਲ ਤੱਕ ਕਰ ਗਿਆ।

ਜਦੋਂ ਜ਼ੀਨਤ ਅਮਾਨ ਨਾ ਰੁਕੀ ਤਾਂ ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਉਸ ਦਾ ਅੱਗੇ ਦਾ ਰਸਤਾ ਰੋਕ ਲਿਆ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਪੂਰਤੀ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ- ਤੁਹਾਡੀ ਸੁੰਦਰਤਾ ਬੇਮਿਸਾਲ ਹੈ। ਕੀ ਅਸੀਂ ਇਕੱਠੇ ਕੌਫੀ ਪੀ ਸਕਦੇ ਹਾਂ? ਇਹ ਸੁਣ ਕੇ ਜ਼ੀਨਤ ਨੇ ਉਸ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਉੱਪਰ ਤੋਂ ਹੇਠਾਂ ਤੱਕ ਦੇਖਿਆ ਅਤੇ ਸੋਚਿਆ ਕਿ ਜੇਕਰ ਹੁਣੇ ਉਸ ਨੇ ਹਾਂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਤਾਂ ਇਹ ਪਾਗਲ ਪ੍ਰੇਮੀ ਪਿੱਛੇ ਪੈ ਜਾਵੇਗਾ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਜ਼ੀਨਤ ਨੇ ਗੁੱਸੇ ‘ਚ ਉਸ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇਕਰ ਸਾਵਧਾਨ, ਮੇਰਾ ਪਿੱਛਾ ਕਰੇਗਾਂ ਤਾਂ ਮੈਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰਵਾ ਦੇਵਾਂਗੀ। ਜ਼ੀਨਤ ਦੇ ਗੁੱਸੇ ਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਉਸ ਅਣਜਾਣ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਹਵਾ ਤੰਗ ਹੋ ਗਈ ਅਤੇ ਉਹ ਉਥੋਂ ਭੱਜ ਗਿਆ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!