ਪਹਿਲਾਂ 1 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਹੋਣ ਸਨ ਕੱਪੜੇ ਮਹਿੰਗੇ ਪਰ ਹੁਣ ਇਹ ਫੈਸਲਾ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਪੜ੍ਹੋ ਹੁਣ ਕਿੰਨੇ ਸਸਤੇ ਮਿਲਣਗੇ ਕੱਪੜੇ

ਪਹਿਲਾਂ 1 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਹੋਣ ਸਨ ਕੱਪੜੇ ਮਹਿੰਗੇ ਪਰ ਹੁਣ ਇਹ ਫੈਸਲਾ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਪੜ੍ਹੋ ਹੁਣ ਕਿੰਨੇ ਸਸਤੇ ਮਿਲਣਗੇ ਕੱਪੜੇ

ਵੀਓਪੀ ਡੈਸਕ – ਜੀਐਸਟੀ ਕੌਂਸਲ ਦੀ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਹੋਈ ਮੀਟਿੰਗ ਵਿੱਚ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਅਤੇ ਕੱਪੜਾ ਨਿਰਮਾਣ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਕਾਰੋਬਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਵੱਡੀ ਰਾਹਤ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਜੀਐਸਟੀ ਕੌਂਸਲ ਨੇ ਟੈਕਸਟਾਈਲ ‘ਤੇ ਜੀਐਸਟੀ ਦੀ ਦਰ 5 ਫੀਸਦੀ ਤੋਂ ਵਧਾ ਕੇ 12 ਫੀਸਦੀ ਕਰਨ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਨੂੰ ਟਾਲ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਮੀਟਿੰਗ ਵਿੱਚ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਪੁਰਾਣੀਆਂ ਜੀਐਸਟੀ ਦਰਾਂ ਨੂੰ ਬਰਕਰਾਰ ਰੱਖਿਆ ਜਾਵੇਗਾ।

ਵਪਾਰੀਆਂ ਨੇ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਇਸ ਫੈਸਲੇ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਇਸ ਫੈਸਲੇ ਨਾਲ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਦੀਆਂ ਜੇਬਾਂ ‘ਤੇ ਬੋਝ ਨਹੀਂ ਵਧੇਗਾ, ਉਥੇ ਹੀ ਕੱਪੜਿਆਂ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ‘ਚ ਵਾਧੇ ਕਾਰਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ਘੱਟ ਕਰਨ ਦੀ ਤਲਵਾਰ ਲਟਕ ਰਹੀ ਹੈ। ਪਹਿਲੇ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਕੋਵਿਡ ਕਾਰਨ ਮੰਦੀ ਦੇ ਦੌਰ ਵਿੱਚੋਂ ਗੁਜ਼ਰ ਰਹੇ ਹਨ।

ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਜੀਐਸਟੀ ਕੌਂਸਲ ਨੇ 1 ਜਨਵਰੀ ਤੋਂ ਟੈਕਸਟਾਈਲ ‘ਤੇ ਦਰ 5 ਫੀਸਦੀ ਤੋਂ ਵਧਾ ਕੇ 12 ਫੀਸਦੀ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਕੱਪੜਾ ਵਪਾਰੀ ਇਸ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ, ਕਿਉਂਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਮਹਾਮਾਰੀ ਕਾਰਨ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਸਾਰਾ ਕਾਰੋਬਾਰ ਠੱਪ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਕੋਰੋਨਾ ਮਹਾਮਾਰੀ ਨੇ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਆਰਥਿਕ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਨੂੰ ਬੁਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕੱਪੜੇ ‘ਤੇ ਸੱਤ ਫੀਸਦੀ ਦਾ ਵਾਧਾ ਕੀਤਾ ਹੁੰਦਾ ਤਾਂ ਕੱਪੜੇ ਦੇ ਰੇਟ ਕਰੀਬ 15 ਫੀਸਦੀ ਵਧਣੇ ਸਨ। ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਹੌਜ਼ਰੀ ਵਪਾਰੀ ਲਗਾਤਾਰ ਸਰਕਾਰ ‘ਤੇ ਜੀ.ਐੱਸ.ਟੀ ਦੀ ਦਰ ਨਾ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਦਬਾਅ ਪਾ ਰਹੇ ਸਨ, ਤਾਂ ਜੋ ਇਹ ਆਪਣਾ ਕਾਰੋਬਾਰ ਸਹੀ ਢੰਗ ਨਾਲ ਚੱਲ ਸਕੇ।

ਨਿਟਵੀਅਰ ਕਲੱਬ ਦੇ ਵਿੱਤ ਸਕੱਤਰ ਹਰੀਸ਼ ਕੇਅਰ ਪਾਲ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਇਹ ਫੈਸਲਾ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਢੰਗ ਨਾਲ ਲਿਆ ਹੈ। ਕਿਉਂਕਿ ਜੇਕਰ ਕੱਪੜਿਆਂ ‘ਤੇ ਜੀ.ਐੱਸ.ਟੀ ਦੀ ਨਵੀਂ ਦਰ ਲਾਗੂ ਹੁੰਦੀ ਤਾਂ ਵਸਤਾਂ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ‘ਚ ਕਰੀਬ 15 ਫੀਸਦੀ ਦਾ ਵਾਧਾ ਹੋਣਾ ਸੀ। ਕਰੋਨਾ ਮਹਾਮਾਰੀ ਕਾਰਨ ਪਹਿਲਾਂ ਤਾਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਕਾਰੋਬਾਰ ਮੱਠਾ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਵਸਤਾਂ ਦੀ ਕੀਮਤ ਵਧਣ ਕਾਰਨ ਇਸ ਦਾ ਸਿੱਧਾ ਅਸਰ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ‘ਤੇ ਪੈਣਾ ਸੀ। ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਪੁਰਾਣੇ ਰੇਟ ਨੂੰ ਬਰਕਰਾਰ ਰੱਖਿਆ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਸਾਰੇ ਵਪਾਰੀ ਇਸ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਕਰਦੇ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!