ਮਲਿਕਾ ਹਾਂਡਾ ਨੂੰ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕੀਤਾ ਇਗਨੋਰ, ਹੁਣ ਤੇਲਗਾਨਾ ਦੇ ਇਸ ਮੰਤਰੀ ਨੇ 25 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤੇ ਇਕ ਲੈਪਟੌਪ ਦਿੱਤਾ, ਹਾਂਡਾ ਨੂੰ ਜਲਦ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ ਕੇਂਦਰ ‘ਚ A ਗ੍ਰੇਡ ਦੀ ਨੌਕਰੀ, ਪੜ੍ਹੋ

ਮਲਿਕਾ ਹਾਂਡਾ ਨੂੰ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕੀਤਾ ਇਗਨੋਰ, ਹੁਣ ਤੇਲਗਾਨਾ ਦੇ ਇਸ ਮੰਤਰੀ ਨੇ 25 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤੇ ਇਕ ਲੈਪਟੌਪ ਦਿੱਤਾ, ਹਾਂਡਾ ਨੂੰ ਜਲਦ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ ਕੇਂਦਰ ‘ਚ A ਗ੍ਰੇਡ ਦੀ ਨੌਕਰੀ, ਪੜ੍ਹੋ

ਵੀਓਪੀ ਡੈਸਕ – ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪੱਧਰ ਦੀ ਸ਼ਤਰੰਜ ਖਿਡਾਰਨ ਮਲਿਕਾ ਹਾਂਡਾ ਨੂੰ ਹਵਾਈ ਟਿਕਟ ਭੇਜ ਕੇ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕਰਨ ਲਈ ਹੈਦਰਾਬਾਦ ਬੁਲਾਇਆ ਗਿਆ। ਮਲਿਕਾ ਦਾ ਹੈਦਰਾਬਾਦ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ‘ਤੇ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਸੁਆਗਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਸੋਮਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਨਮਾਨ ‘ਚ ਦੋ ਘੰਟੇ ਤੋਂ ਵੱਧ ਲੰਬੇ ਸਮਾਰੋਹ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਤੇਲੰਗਾਨਾ ਮੰਤਰੀ ਮੰਡਲ ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਮੌਜੂਦ ਸਨ। ਤੇਲੰਗਾਨਾ ਦੇ ਉਦਯੋਗ ਤੇ ਸੂਚਨਾ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਮੰਤਰੀ ਕੇਟੀ ਰਾਮਾ ਰਾਓ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ 15 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤੇ ਇੱਕ ਲੈਪਟਾਪ ਭੇਟ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਮਲਿਕਾ ਆਪਣੇ ਭਰਾ ਅਤੁਲ ਨਾਲ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਏਅਰਪੋਰਟ ਤੋਂ ਹੈਦਰਾਬਾਦ ਲਈ ਰਵਾਨਾ ਹੋਈ ਸੀ।

ਮਲਿਕਾ ਦੇ ਪਿਤਾ ਸੁਰੇਸ਼ ਹਾਂਡਾ ਤੇ ਮਾਤਾ ਰੇਣੂ ਹਾਂਡਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸਨਮਾਨ ਸਮਾਰੋਹ ਦੌਰਾਨ ਦੁਭਾਸ਼ੀਏ ਦਾ ਵੀ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਤਾਂ ਜੋ ਮਲਿਕਾ ਦੀ ਗੱਲ ਨੂੰ ਸਮਝ ਕੇ ਸਰੋਤਿਆਂ ਨੂੰ ਜਾਣੂ ਕਰਵਾਇਆ ਜਾ ਸਕੇ। ਉਹ ਉੱਥੇ ਮਲਿਕਾ ਦੇ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ ਕੀਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਐਲਾਨਾਂ ਬਾਰੇ ਵੀ ਜਾਣ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਰੇਣੂ ਹਾਂਡਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਤੇਲੰਗਾਨਾ ਦੇ ਮੰਤਰੀ ਕੇਟੀ ਰਾਮਾ ਰਾਓ ਨੇ ਕੇਂਦਰੀ ਮੰਤਰੀ ਅਨੁਰਾਗ ਠਾਕੁਰ ਨਾਲ ਵੀ ਸੰਪਰਕ ਕੀਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਮਲਿਕਾ ਲਈ ਕੇਂਦਰ ਵਿੱਚ ਢੁਕਵੀਂ ਏ ਗ੍ਰੇਡ ਦੀ ਨੌਕਰੀ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇ।

ਤੇਲੰਗਾਨਾ ਰਾਜ ਤੋਂ ਇਹ ਵੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਆਈ ਹੈ ਕਿ ਮਲਿਕਾ ਆਪਣੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਸ਼ਤਰੰਜ ਸਿਖਾਵੇ। ਰੇਨੂੰ ਹਾਂਡਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਇਹ ਵੀ ਦੱਸਿਆ ਹੈ ਕਿ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਚਰਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਚੰਨੀ ਦੇ ਐਲਾਨ ਅਨੁਸਾਰ ਮਲਿਕਾ ਨੂੰ ਦੇਣ ਲਈ 21 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾ ਚੈੱਕ ਤਿਆਰ ਕਰ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਐਲਾਨ ਮੁਤਾਬਕ ਮਲਿਕਾ ਨੂੰ ਨੌਕਰੀ ਦੇਣ ਦੀ ਕੋਈ ਸੂਚਨਾ ਨਹੀਂ ਮਿਲੀ ਹੈ।

ਤੇਲੰਗਾਨਾ ਦੇ ਮੰਤਰੀ ਕੇਟੀ ਰਾਮਾ ਰਾਓ ਨੇ 3 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਮਲਿਕਾ ਹਾਂਡਾ ਦੇ ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਕੀਤੇ ਟਵੀਟ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮਦਦ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਮੀਡੀਆ ‘ਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਸੀ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਮਲਿਕਾ ਨੂੰ ਇਸ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਕੋਈ ਮਦਦ ਨਹੀਂ ਦੇ ਰਹੀ ਕਿ ਸੂਬੇ ‘ਚ ਘੱਟ ਸੁਣਨ ਵਾਲੇ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਦੀ ਮਦਦ ਲਈ ਕੋਈ ਨੀਤੀ ਨਹੀਂ ਹੈ।

ਮਲਿਕਾ ਨੇ ਖੁਦ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਸੀ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਕੋਲ ਅਜਿਹੀ ਕੋਈ ਨੀਤੀ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਖੇਡ ਮੰਤਰੀ ਪਰਗਟ ਸਿੰਘ ਨੇ ਵੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪਿਛਲੀ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਖੇਡ ਮੰਤਰੀ ਵੱਲੋਂ ਮਦਦ ਦਾ ਭਰੋਸਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਮੌਜੂਦਾ ਸਰਕਾਰ ਮਦਦ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੀ। ਪ੍ਰਿਯੰਕਾ ਗਾਂਧੀ ਦੇ ਕਹਿਣ ‘ਤੇ ਕਾਂਗਰਸ ਨੇਤਾ ਅਲਕਾ ਲਾਂਬਾ ਨੇ ਮਲਿਕਾ ਨੂੰ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਚੰਨੀ ਨਾਲ ਮਿਲਾਇਆ ਸੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!