ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਦੇ ਸਿਆਸੀ ਦਾਅ ਤੋਂ ਵਿਰੋਧੀ ਬੇਚੈਨ : CM ਚਿਹਰਾ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਤੈਅ, ਰਾਏ ਦੇ ਬਹਾਨੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਨੰਬਰ ਜੋੜ ਰਹੇ, ਡਿਜ਼ੀਟਲ ਕੈਂਪੇਨ ‘ਚ ਘਰ ਬੈਠੇ ਹੋਏਗਾ ਫਾਇਦਾ, ਪੜ੍ਹੋ

ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਦੇ ਸਿਆਸੀ ਦਾਅ ਤੋਂ ਵਿਰੋਧੀ ਬੇਚੈਨ : CM ਚਿਹਰਾ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਤੈਅ, ਰਾਏ ਦੇ ਬਹਾਨੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਨੰਬਰ ਜੋੜ ਰਹੇ, ਡਿਜ਼ੀਟਲ ਕੈਂਪੇਨ ‘ਚ ਘਰ ਬੈਠੇ ਹੋਏਗਾ ਫਾਇਦਾ, ਪੜ੍ਹੋ

ਵੀਓਪੀ ਡੈਸਕ – ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਕਨਵੀਨਰ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਅਰਵਿੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਦੇ ਸਿਆਸੀ ਸੱਟੇਬਾਜ਼ੀ ਕਾਰਨ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਵਿਰੋਧੀ ਬੇਚੈਨ ਹੋ ਗਏ ਹਨ। ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਇਹ ਸੱਟਾ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ‘ਆਪ’ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਚਿਹਰੇ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਹੈ। ਪਾਰਟੀ ਸੂਤਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਇਹ ਤੈਅ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਪੰਜਾਬ ‘ਚ ‘ਆਪ’ ਦਾ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਚਿਹਰਾ ਹੋਣਗੇ। ਇਸ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ‘ਜਨਤਾ ਚੁਣੇਗੀ ਸੀਐਮ’ ਤਹਿਤ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਰਾਏ ਮੰਗ ਰਹੇ ਹਨ।

ਇਸ ਦਾ ਵੱਡਾ ਫਾਇਦਾ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਆਪ ਨੂੰ ਘਰ ਬੈਠੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਫੋਨ ਨੰਬਰ ਮਿਲ ਰਹੇ ਹਨ। ਜਿਸ ਦੇ ਮਾਧਿਅਮ ਨਾਲ ਉਹ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਅੱਗੇ ਡਿਜ਼ੀਟਲ ਮੁਹਿੰਮ ਚਲਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਹ ਬਾਜ਼ੀ ਇਸ ਲਈ ਵੀ ਅਹਿਮ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਪੰਜਾਬ ‘ਚ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਫੈਲਣ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਚੋਣ ਰੈਲੀਆਂ ‘ਤੇ ਸਖ਼ਤੀ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਖਾਸ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰਨ ਦੀ ਬਜਾਏ ਨੰਬਰ ਇਕੱਠੇ ਕਰਨ ਦੀ ਬਾਜ਼ੀ ਲਗਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਸਪੱਸ਼ਟ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੇ ਇਹ ਨਹੀਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕਿਸ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨੂੰ ਚੁਣਨਾ ਹੈ। ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੇ ਆਪਣਾ ਨਾਂ ਜ਼ਰੂਰ ਹਟਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਪਰ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕਿਸੇ ਦਾ ਨਾਂ ਨਹੀਂ ਲਿਆ। ਇਹ ਵੀ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਕਿ ਪਾਰਟੀ ਰੱਬ ਦੇ ਹੱਕ ਵਿੱਚ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਹੋਰ ਕੋਈ ਵਿਕਲਪ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ, ਤਾਂ ਅੰਕੜਾ ਸਿਰਫ਼ ਡਿਜੀਟਲ ਮੁਹਿੰਮਾਂ ਲਈ ਡਾਟਾ ਇਕੱਠਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕੋਈ ਹੋਰ ਯਤਨ ਨਹੀਂ ਜਾਪਦਾ।

ਹੁਣ ਤੱਕ ਪੰਜਾਬ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਨਵਜੋਤ ਸਿੱਧੂ ਇਹ ਕਹਿੰਦੇ ਆ ਰਹੇ ਹਨ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ‘ਚ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਹਾਈਕਮਾਂਡ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਪਰ ਲੋਕ ਫੈਸਲਾ ਕਰਨਗੇ। ਸਿੱਧੂ ਦੇ ਨਜ਼ਰੀਏ ਤੋਂ ਕਾਂਗਰਸ ਨੇ ਕੋਈ ਕਦਮ ਨਹੀਂ ਚੁੱਕਿਆ ਪਰ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਇਸ ਫਾਰਮੂਲੇ ‘ਤੇ ਜਨਤਾ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਜੋ ਲੋਕ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਜਾਂ ‘ਆਪ’ ਦੇ ਕਿਸੇ ਆਗੂ ਦੇ ਹੱਕ ‘ਚ ਵੋਟ ਪਾਉਣਗੇ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਝੁਕਾਅ ਵੀ ਵੋਟਿੰਗ ਸਮੇਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪੱਖ ‘ਚ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!