ਮਹਾਂਸ਼ਿਵਰਾਤਰੀ ‘ਤੇ ਸ਼ਰਧਾਲੂਆਂ ਨੇ ਹਰਿਦੁਆਰ ਤੇ ਵਾਰਾਨਸੀ ‘ਚ ਲਗਾਈ ਡੁਬਕੀ

ਹਰਿਦੁਆਰ (ਵੀਓਪੀ ਬਿਊਰੋ) ਅੱਜ ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਮਹਾਂਸ਼ਿਵਰਾਤਰੀ ਦਾ ਤਿਉਹਾਰ ਧੂਮ ਧਾਮ ਨਾਲ ਮਨਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ । ਸ਼ਿਵ ਭੋਲੇ ਦੇ ਸ਼ਰਧਾਲੂ ਸਵੇਰ ਤੋਂ ਹੀ ਸ਼ਿਵ ਸ਼ੰਕਰ ਦੇ ਮੰਦਰਾਂ ਵਿਚ ਪਾਣੀ ਚੜਾ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਮੱਥਾ ਟੇਕ ਕੇ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਲੈ ਰਹੇ ਹਨ । ਸ਼ਰਧਾਲੂ ਮੰਦਿਰਾ ਦੇ ਬਾਹਰ ਕਤਾਰਾ ਵਿਚ ਬੱਝੇ ਹੋਏ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉਹ ਆਪਣੀਆਂ ਇੱਛਾਵਾਂ ਪੂਰੀਆਂ ਕਰਨ ਲਈ ਦੁੱਧ, ਬੇਲ ਪੱਤੇ, ਭੰਗ ਅਤੇ ਡਟੂਰਾ ਭੇਟ ਕਰਦੇ ਹਨ |

ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਮਹਾਸ਼ਿਵਰਾਤਰੀ ਦੇ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਹਰਿਦੁਆਰ ਤੋਂ ਕਾਸ਼ੀ ਤੱਕ ਸ਼ਰਧਾਲੂਆਂ ਦੀ ਭੀੜ ਵੇਖੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਅੱਜ ਹਰਿਦੁਆਰ ਵਿੱਚ ਮਹਾਕੁੰਭ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਸ਼ਾਹੀ ਇਸ਼ਨਾਨ ਹੈ । ਹਰਿਦੁਆਰ ਮਹਾਂਕੁੰਭ ਵਿਚ ਸ਼ਰਧਾਲੂਆਂ ਨੇ ਗੰਗਾ ਵਿਚ ਆਸਥਾ ਦੀ ਡੁਬਕੀ ਲਗਾਈ | ਜੁਨਾ ਅਖਾੜਾ, ਅਗਨੀ ਅਖਾੜਾ ਅਤੇ ਕਿੰਨਰ ਅਖਾੜਾ ਨੇ ਸਵੇਰੇ 11 ਵਜੇ ਹਰਿ ਕੀ ਪਉੜੀ ਬ੍ਰਹਮਾਕੁੰਡ ਵਿਖੇ ਨਹਾਉਣ ਲਈ ਪੁੱਜੇ ।

 

ਵਾਰਾਣਸੀ ਵਿਚ ਭੋਲੇਨਾਥ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨ ਕਰਨ ਲਈ ਸਵੇਰ ਤੋਂ ਹੀ ਕਾਸ਼ੀ ਵਿਸ਼ਵਨਾਥ ਮੰਦਰ ਦੇ ਬਾਹਰ ਸ਼ਰਧਾਲੂਆਂ ਦੀਆਂ ਲੰਬੀਆਂ ਕਤਾਰਾਂ ਲੱਗ ਗਈਆਂ ਹਨ । ਮਹਾਸ਼ਿਵਰਾਤਰੀ ‘ਤੇ ਵਾਰਾਨਸੀ ਚ ਵੀ ਸ਼ਰਧਾਲੂਆਂ’ ਦਾ ਭਾਰੀ ਉਤਸ਼ਾਹ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲਿਆ । ਭਾਰੀ ਭੀੜ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸ਼ਨ ਵਲੋਂ ਵੀ ਸਖਤ ਸੁਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰਬੰਧ ਵੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ । ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਹੋਰਨਾਂ ਹਿੱਸਿਆਂ ਤੋਂ ਵੀ ਮਹਾਂਸ਼ਿਵਰਾਤਰੀ ਦੇ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਮੰਦਰਾਂ’ ਚ ਭਾਰੀ ਭੀੜ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲ ਰਹੀ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਸਾਵਧਾਨੀ ਵਰਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ |

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!