ਐਲਪੀਯੂ  ਦਾ ਬੈਡਮਿੰਟਨ ਖਿਡਾਰੀ ਚੀਨ ‘ਚ ਆਜੋਜਿਤ ਹੋਣ ਵਾਲੀ 31 ਵੀਆਂ ਵਰਲਡ ਯੂਨਿਵਰਸਿਟੀਜ ਗੇਮ੍ਸ – 2021 ਵਿੱਚ ਲਵੇਗਾ ਭਾਗ

ਐਲਪੀਯੂ  ਦਾ ਬੈਡਮਿੰਟਨ ਖਿਡਾਰੀ ਚੀਨ ਆਜੋਜਿਤ ਹੋਣ ਵਾਲੀ 31 ਵੀਆਂ ਵਰਲਡ ਯੂਨਿਵਰਸਿਟੀਜ ਗੇਮ੍ਸ – 2021 ਵਿੱਚ ਲਵੇਗਾ ਭਾਗ

  • ਇੰਟਰਨੇਸ਼ਨਲ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਸਪੋਰਟਸ ਫੇਡਰੇਸ਼ਨ ਚੀਨ ਦੇ ਚੇਂਗਦੂ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਸਥਿਤ ਸ਼ੁੰਗਲਿਉ ਸਪੋਰਟਸ ਸੇਂਟਰ ਜਿਮਨੈਜਿਅਮ ਵਿੱਚ ਬੈਡਮਿੰਟਨ ਖੇਡਾਂ ਦਾ ਸੰਚਾਲਨ 18 ਤੋਂ 29 ਅਗਸਤ 2021 ਤੱਕ ਕਰੇਗਾ

 

ਜਲੰਧਰਲਵਲੀ ਪ੍ਰੋਫੇਸ਼ਨਲ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ  ‘ਚ ਪੋਸਟ – ਗਰੇਜੁਏਸ਼ਨ  ਦਾ ਵਿਦਿਆਰਥੀ  ਅਤੇ ਬੈਡਮਿੰਟਨ ਖਿਡਾਰੀ ਹਾਰਦਿਕ ਮੱਕੜ 18 ਤੋਂ 29 ਅਗਸਤ ,  2021 ਤੱਕ ਚੀਨ  ਦੇ ਚੇਂਗਦੂ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਆਜੋਜਿਤ ਹੋਣ ਵਾਲੀ  ਵਰਲਡ  ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਖੇਡਾਂ ਵਿੱਚ ਭਾਗ ਲੈਣ ਲਈ ਆਗੂ ਹੈ ।  ਹਾਰਦਿਕ ਹਰਿਆਣਾ ਰਾਜ ਤੋਂ  ਸਬੰਧਤ ਹੈ  ,  ਅਤੇ ਵਰਤਮਾਨ ‘ਚ ਐਲਪੀਯੂ  ਵਿੱਚ ਸਮਾਜ ਸ਼ਾਸਤਰ ਵਿਸ਼ਾ ਤੋਂ  ਮਾਸਟਰ ਆਫ ਆਰਟਸ ਦਾ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਹੈ ।  ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ,  ਹਾਰਦਿਕ ਨੇ ਬੈਂਗਲੋਰ ‘ਚ ਆਜੋਜਿਤ ਆਪਣੇ ਸੱਤ ਮੈਚਾਂ ਵਿੱਚ ਕਈ ਖਿਲਾੜੀਆਂ ਨੂੰ ਪਛਾੜਿਆ ,  ਜਿੱਥੇ 124 ਹੋਰ ਖਿਲਾੜੀਆਂ ਨੇ ਵੱਖਰੇ  ਮੈਚਾਂ ਅਤੇ ਸ਼ਰੇਣੀਆਂ ਵਿੱਚ ਮੁਕਾਬਲੇ ਕੀਤੇ ਸਨ ।   ਬੈਂਗਲੋਰ ਵਿੱਚ ਆਜੋਜਿਤ ਇੰਨਾਂ  ਮੁਕਾਬਲੀਆਂ  ਨੇ ਹੁਣ 31 ਵੀਂ ਵਰਲਡ  ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਖੇਡਾਂ,  ਚੀਨ ,  ਲਈ  ਹਾਰਦਿਕ ਦਾ ਰਸਤਾ ਸਾਫ ਕੀਤਾ ਹੈ ।

‘ਐਲਪੀਯੂ  ‘ਚ ਖੇਲ ਵਿਭਾਗ  ਦੇ ਡਾਇਰੇਕਟਰ ਡਾ ਰਾਜ ਕੁਮਾਰ  ਸ਼ਰਮਾ ਅਤੇ ਹਾਰਦਿਕ  ਦੇ ਕੋਚ ਜੈਦੀਪ ਕੋਹਲੀ ਸਾਂਝਾ ਕਰਦੇ ਹਨ :  “ਬੈਂਗਲੋਰ ਵਿੱਚ ਸਾਡੇ ਲਈ ਉਹ ਪਲ  ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਅਨੁਭਵ ਰਹੇ ਜਦੋਂ ਅਸੀਂ ਹਾਰਦਿਕ ਨੂੰ ਸਭਤੋਂ ਚੰਗੇ ਖਿਡਾਰੀ  ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਵੇਖਿਆ  |   ਉਸ ਸਮੇਂ ਉਸਨੇ ਸਾਨੂੰ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਲਈ ਓਲਿੰਪਿਕ ਸਮੱਝੀ ਜਾਂਦੀ ਵਰਲਡ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਗੇੰਸ ਵਿੱਚ ਵੀ ਸਮਰੱਥਾਵਾਨ ਸਿੱਧ ਹੋਣ ਦਾ ਦਮ ਵਖਾਇਆ ।  ਹਾਰਦਿਕ ਦੀ ਲਗਾਤਾਰ ਪਦਕ ਜਿੱਤਣ ਦੀ ਸਮਰੱਥਾ ਉਸਦੀ ਤਾਕਤ ਨੂੰ ਵਿਖਾਂਦੀ ਹੈ,  ਅਤੇ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਵਿੱਚ ਅਸੀ ਸਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਹੈ ਕਿ ਹਾਰਦਿਕ ਵਰਲਡ  ਚੈੰਪਿਅਨਸ਼ਿਪ ਦੀ ਟਰਾਫੀ ਵੀ ਜਿੱਤ ਲਾਏਗਾ ।”

ਹਾਰਦਿਕ ਹੁਣ ਆਪਣੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਚ ਉਤਰੇ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਹਰਾਨੇ  ਲਈ ਬਹੁਤ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਹੈ ਅਤੇ ਦੇਸ਼ ਅਤੇ ਆਪਣੀ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਐਲਪੀਯੂ ਲਈ ਵਰਲਡ  ਗੋਲਡ ਮੇਡਲ ਜਿੱਤਣ ਲਈ ਬੇਤਾਬ ਹੈ ।  ਹਾਰਦਿਕ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ :   ਮੈਂ ਨੇਮੀ ਰੂਪ ਤੋਂ ਅਭਿਆਸ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹਾਂ,  ਅਤੇ ਖੇਡਾਂ ਵਿੱਚ ਗੋਲਡ ਜਿੱਤਣ ਲਈ ਬਹੁਤ ਵਿਆਕੁਲ ਹਾਂ ।  ਮੈਂ ਦੁਨੀਆ  ਨੂੰ ਅਪਨੇ ਕੌਸ਼ਲ  ਵਿਖਾਉਣ ਦਾ ਮੌਕਾ ਦੇਣ ਲਈ  ਐਲਪੀਯੂ ਮੈਨਜਮੈਂਟ ਦਾ ਵੀ ਬਹੁਤ ਸ਼ੁਕਰਗੁਜਾਰ  ਹਾਂ ।”

ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਤੋਂ ਮੁਕਾਬਲਾ  ਕਰਣ ਵਾਲੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀ – ਅਥਲੀਟਾਂ  ਲਈ ਓਲੰਪਿਕ ਸੱਮਝੇ ਜਾਂਦੇ  ਵਰਲਡ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਗੇਮ੍ਸ   ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧ ਅਤੇ ਸੰਚਾਲਨ ਇੰਟਰਨੇਸ਼ਨਲ  ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਸਪੋਰਟਸ ਫੇਡਰੇਸ਼ਨ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ।  ਇਸ ਫੈਡੇਰੇਸ਼ਨ  ਨੂੰ ਚੇਂਗਦੂ ਸ਼ਹਿਰ  ਦੇ ਸ਼ੁੰਗਲਿਉ ਸਪੋਰਟਸ ਸੇਂਟਰ ਜਿਮਨੈਜਿਅਮ ਵਿੱਚ 31 ਵੀਂ ਵਰਲਡ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ  ਬੈਡਮਿੰਟਨ ਖੇਡਾਂ ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕਰਣਾ ਹੈ ।

170 +  ਮੈਂਬਰ ਸੰਘਾਂ   ਦੇ ਨਾਲ,  ਸਪੋਰਟਸ ਫੇਡਰੇਸ਼ਨ  17 ਤੋਂ 28 ਸਾਲ  ਦੇ  ਵਿਦਿਆਰਥੀ  – ਅਥਲੀਟਾਂ  ਦੇ ਵਿੱਚ ਸੰਸਾਰ ਪੱਧਰ ਉੱਤੇ ਖੇਲ ਮੁਕਾਬਲੀਆਂ ਲਈ ਜ਼ਿੰਮੇਦਾਰ ਹੈ।  ਅੱਜ  ਦੇ ਸਿਤਾਰੇ ,  ਕੱਲ  ਦੇ ਨੇਤਾ  ਦੇ ਆਦਰਸ਼  ਦੇ ਨਾਲ ;  72 ਸਾਲ ਪੁਰਾਨਾ ਫੇਡਰੇਸ਼ਨ ਦਾ ਵਰਤਮਾਨ ਵਿੱਚ ਸਵਿਟਜਰਲੈਂਡ ਵਿੱਚ ਮੁੱਖਆਲਾ ਹੈ ।

ਧਿਆਨ  ਦੇਣ ਲਾਇਕ  ਹੈ ਕਿ ਕਈ  ਵਿਦਿਆਰਥੀ  ਕੁੱਝ ਵਿੱਤੀ ਜਾਂ ਹੋਰ ਕਠਿਨਾਇਆਂ  ਦੇ ਕਾਰਨ ਆਪਣੇ ਜਨੂੰਨ  ਨਾਲ ਭਰੇ ਕਰਿਅਰ ਉੱਤੇ ਸਮੱਝੌਤਾ ਕਰ ਲੈਂਦੇ  ਹਨ ਅਤੇ  ਇਸਨੂੰ ਵਿੱਚ- ਵਿੱਚਾਲੇ  ਹੀ ਛੱਡ ਦਿੰਦੇ ਹਨ ।  ਪਰ ਐਲਪੀਯੂ  ਦਾ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ਟੈਲੇਂਟ ਕਿਸੇ ਵੀ ਚੀਜ  ਦੇ ਅੱਗੇ ਬੰਦੀ ਨਹੀਂ ਹੈ ।  ਐਲਪੀਯੂ ਖੇਲ ,  ਸਾਂਸਕ੍ਰਿਤੀਕ ,  ਰਿਸਰਚ ਐਂਡ ਡੇਵਲਪਮੇਂਟ ,  ਸਹਿ – ਪਾਠਕਰਮ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ,  ਸਾਮਾਜਕ ਸੇਵਾ ,  ਬਹਾਦਰੀ ਜਿਹੇ ਇਨਾਮ ਜਿੱਤਣ ਵਾਲੇ ਹੋਰ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਵੀ  ਉੰਨਾਂ ਦੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ  ਦੇ ਆਧਾਰ ਉੱਤੇ ਸਕਾਲਰਸ਼ਿਪ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ।  ਅਜਿਹੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਲਈ ਇਹ ਪਹਿਲ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ  ਦੇ ਸਹਾਰੇ   ਦੇ ਬਜਾਏ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਹੀ ਪ੍ਰਤੀਭਾ ਲਈ ਇਨਾਮ ਸਮਾਨ ਹੈ ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!