ਸਖ਼ਤ ਚਿਤਾਵਨੀ – ਲੌਕਡਾਊਨ ‘ਚ ਬਿਨਾਂ ਵਜ੍ਹਾ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲੇ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਕੁਆਰੰਟਾਇਨ

ਸਖ਼ਤ ਚਿਤਾਵਨੀ – ਲੌਕਡਾਊਨ ‘ਚ ਬਿਨਾਂ ਵਜ੍ਹਾ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲੇ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਕੁਆਰੰਟਾਇਨ

ਜਲੰਧਰ (ਵੀਓਪੀ ਬਿਊਰੋ)  – ਪੰਜਾਬ ਵਿਚ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਲਗਾਤਾਰ ਵੱਧ ਰਹੇ ਕੇਸਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਹੁਣ ਨਵੇਂ ਦਿਸ਼ਾ-ਨਿਰਦੇਸ਼ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਹਨ। ਪੰਜਾਬ ਵਿਚ 17 ਮਈ ਤੱਕ ਲੌਕਡਾਊਨ ਲਗਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਘਰਾਂ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲਣ ਵਾਲਿਆ ਲਈ ਸਖ਼ਤ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਪ੍ਰਸਾਸ਼ਨ ਨੇ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਬਿਨਾਂ ਵਜ੍ਹਾ ਬਾਹਰ ਘੁੰਮ ਰਿਹਾ ਫੜ੍ਹਿਆ ਗਿਆ ਤਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਕੁਆਰੰਟਾਇਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

ਪਾਬੰਦੀ ਦਾ ਨਾਮ ‘ਰੈੱਡ ਚੇਤਾਵਨੀ ਜਨਤਕ ਅਨੁਸ਼ਾਸਨ ਪੰਦਰਵਾੜੇ ਰੱਖਿਆ ਹੈ। ਅੱਜ ਦੁਪਹਿਰ 12 ਵਜੇ ਤੋਂ ਸਵੇਰੇ 5 ਵਜੇ ਤੱਕ, ਆਰ ਟੀ ਪੀਸੀਆਰ ਰਿਪੋਰਟ ਨਾਂਹ ਪੱਖੀ ਨਾ ਹੋਣ ਤੱਕ ਬੇਲੋੜੇ ਬਾਹਰ ਚਲੇ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨੂੰ ਕੁਆਰੰਟੀਨ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਵਿਆਹ ਵਿਚ ਸਿਰਫ 31 ਲੋਕ ਹੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਬੈਂਡਵਾਜੇ ਨੂੰ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਭੀੜ ਤੋਂ ਅਲੱਗ ਰੱਖਿਆ ਜਾਏਗਾ। ਵਿਆਹ ਲਈ ਐਸਡੀਐਮ ਨੂੰ ਸੂਚਿਤ ਕਰਨ ਦੇ ਨਾਲ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਮਹਿਮਾਨਾਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਪਹਿਲਾਂ ਦੇਣੀ ਪਵੇਗੀ। ਇਸ ਸੂਚੀ ਵਿਚਲੇ ਲੋਕਾਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਕੋਈ ਹੋਰ ਵਿਆਹ ਵਿਚ ਨਹੀਂ ਜਾ ਸਕੇਗਾ. ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਅਤੇ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਵੀਕੈਂਡ ਦਾ ਕਰਫਿਊ ਜਾਰੀ ਰਹੇਗਾ।

ਦੁੱਧ, ਮੈਡੀਕਲ ਅਤੇ ਫਲ ਦੀਆਂ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਛੱਡ ਕੇ ਹਰ ਚੀਜ਼ ਹਫਤੇ ਦੇ ਅੰਤ ਤੇ ਬੰਦ ਰਹੇਗੀ।17 ਮਈ ਤੱਕ, ਜ਼ਰੂਰੀ ਸੇਵਾਵਾਂ ਨੂੰ ਛੱਡ ਕੇ ਸਾਰੇ ਸਰਕਾਰੀ ਦਫਤਰ, ਬਾਜ਼ਾਰ ਅਤੇ ਵਪਾਰਕ ਅਦਾਰੇ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ। ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਮਾਲੀਆ ਦੇਣ ਵਾਲੇ ਵਿਭਾਗ ਖੁੱਲ੍ਹੇ ਰਹਿਣਗੇ। ਸ਼ਰਾਬ ਦੀਆਂ ਦੁਕਾਨਾਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸੋਮਵਾਰ ਤੋਂ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਸਵੇਰੇ 6 ਵਜੇ ਤੋਂ 11 ਵਜੇ ਤੱਕ ਖੁੱਲ੍ਹੀਆਂ ਰਹਿਣਗੀਆਂ. ਫੈਕਟਰੀਆਂ ਵਿੱਚ ਉਤਪਾਦਨ ਜਾਰੀ ਰਹੇਗਾ. ਭੋਜਨ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਦੁਕਾਨਾਂ, ਕਰਿਆਨੇ ਅਤੇ ਆਟਾ ਮਿੱਲਾਂ ਨੂੰ ਸੋਮਵਾਰ ਤੋਂ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਸਵੇਰੇ 6 ਵਜੇ ਤੋਂ 11 ਵਜੇ ਤਕ ਖੁੱਲ੍ਹਣ ਦੀ ਆਗਿਆ ਹੋਵੇਗੀ. ਸਵੇਰੇ 6 ਵਜੇ ਤੋਂ ਸ਼ਾਮ 5 ਵਜੇ ਤੱਕ ਫਲ ਦੀਆਂ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਵਾਲੀਆਂ ਥੈਲੀਆਂ ਦੀ ਆਗਿਆ ਰਹੇਗੀ. ਮੰਡੀਆਂ, ਫਲਾਂ ਅਤੇ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਦੀਆਂ ਦੁਕਾਨਾਂ ਸੱਤ ਦਿਨ ਸਵੇਰੇ 6 ਵਜੇ ਤੋਂ 11 ਵਜੇ ਤੱਕ ਖੁੱਲ੍ਹਣਗੀਆਂ। ਡੇਅਰੀ ਅਤੇ ਦੁੱਧ ਦੀਆਂ ਦੁਕਾਨਾਂ ਨੂੰ ਸਵੇਰੇ 6 ਤੋਂ 11 ਵਜੇ ਤੱਕ ਅਤੇ ਸ਼ਾਮ 5 ਤੋਂ 7 ਵਜੇ ਤਕ ਖੁੱਲ੍ਹਣ ਦੀ ਆਗਿਆ ਹੋਵੇਗੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!