ਓਲੰਪਿਕ ਗੋਲਡ ਮੈਡਲ ਜੇਤੂ ਹਾਕੀ ਖਿਡਾਰੀ ਰਵਿੰਦਰਪਾਲ ਸਿੰਘ ਦਾ ਕੋਰੋਨਾ ਨਾਲ ਦੇਹਾਂਤ

ਓਲੰਪਿਕ ਗੋਲਡ ਮੈਡਲ ਜੇਤੂ ਹਾਕੀ ਖਿਡਾਰੀ ਰਵਿੰਦਰਪਾਲ ਸਿੰਘ ਦਾ ਕੋਰੋਨਾ ਨਾਲ ਦੇਹਾਂਤ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ – ਕੋਰੋਨਾ ਕਰਕੇ ਕਈ ਮਸ਼ਹੂਰ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ। ਹੁਣ ਸਾਬਕਾ ਭਾਰਤੀ ਹਾਕੀ ਖਿਡਾਰੀ ਅਤੇ 1980 ਮਾਸਕੋ ਓਲੰਪਿਕ ਜੇਤੂ ਟੀਮ ਦੇ ਮੈਂਬਰ, ਰਵਿੰਦਰਪਾਲ ਸਿੰਘ ਦੀ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਸਵੇਰੇ 65 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਕੋਵਿਡ -19 ਨਾਲ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਲਗਭਗ ਦੋ ਹਫ਼ਤਿਆਂ ਤੱਕ ਕੋਰੋਨਾ ਨਾਲ ਲੜਾਈ ਲੜਨ ਮਗਰੋਂ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਆਖਰੀ ਸਾਹ ਲਏ। ਰਵਿੰਦਰ ਪਾਲ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਪਾਜ਼ੀਟਿਵ ਹੋਣ ਮਗਰੋਂ 24 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਵਿਵੇਕਾਨੰਦ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ।

ਪਰਿਵਾਰਕ ਸੂਤਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ, ਸਿੰਘ ਵਾਇਰਸ ਤੋਂ ਠੀਕ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਉਸਦੀ ਨੈਗੇਟਿਵ ਰਿਪੋਰਟ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਉਸਨੂੰ ਨਾਨ-ਕੋਵਿਡ ਵਾਰਡ ਵਿੱਚ ਸ਼ਿਫਟ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।ਪਰ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਉਸਦੀ ਹਾਲਤ ਅਚਾਨਕ ਖ਼ਰਾਬ ਹੋ ਗਈ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਵੈਂਟੀਲੇਟਰ ‘ਤੇ ਪਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਇਹ ਵੀ ਪਤਾ ਲੱਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਆਕਸੀਜਨ ਦੀ ਨਿਰੰਤਰ ਸਪਲਾਈ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਸੀ ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਉਦਾਸ ਸੀ ਅਤੇ ਚਿੰਤਾ ਵਿੱਚ ਸੀ।

ਸਿੰਘ, ਜੋ ਕਿ 1984 ਦੇ ਲਾਸ ਏਂਜਲਸ ਓਲੰਪਿਕ ਵਿਚ ਵੀ ਖੇਡਿਆ ਸੀ ਨੇ ਵਿਆਹ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਸੀ, ਉਸ ਦੀ ਮੌਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸਦੀ ਇਕ ਭਤੀਜੀ, ਪ੍ਰੱਗਿਆ ਯਾਦਵ ਪਿੱਛੇ ਰਹਿ ਗਈ ਹੈ। ਸਿੰਘ 1979 ਦੇ ਜੂਨੀਅਰ ਵਰਲਡ ਕੱਪ ਵਿਚ ਵੀ ਖੇਡਿਆ ਸੀ। ਉਸਨੇ ਹਾਕੀ ਛੱਡਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਟੇਟ ਬੈਂਕ ਆਫ਼ ਇੰਡੀਆ ਤੋਂ ਸਵੈਇੱਛੁਕ ਰਿਟਾਇਰਮੈਂਟ ਲੈ ਲਈ ਸੀ। ਸੀਤਾਪੁਰ ਵਿਚ ਜਨਮੇ, ਸਿੰਘ ਨੇ 1979 ਤੋਂ 1984 ਤਕ ਸੈਂਟਰ ਹਾਫ ਦੇ ਤੌਰ ਤੇ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤਾ।

ਦੋ ਓਲੰਪਿਕ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਰਾਚੀ (1980, 1983) ਵਿੱਚ ਚੈਂਪੀਅਨਸ ਟਰਾਫੀ, 1983 ਵਿੱਚ ਹਾਂਗ ਕਾਂਗ ਵਿੱਚ ਸਿਲਵਰ ਜੁਬਲੀ 10-ਰਾਸ਼ਟਰ ਕੱਪ, ਮੁੰਬਈ ਵਿੱਚ 1982 ਵਰਲਡ ਕੱਪ ਅਤੇ ਕਰਾਚੀ ਵਿੱਚ 1982 ਏਸ਼ੀਆ ਕੱਪ ਵਿੱਚ ਵੀ ਭਾਰਤ ਦੀ ਨੁਮਾਇੰਦਗੀ ਕੀਤੀ ਸੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!