ਮਹਾਤਮਾ ਗਾਂਧੀ ਦੀ ਪੜਪੋਤੀ ਧੋਖਾਧੜੀ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਸੱਤ ਸਾਲ ਕੱਟੇਗੀ ਜੇਲ੍ਹ

ਮਹਾਤਮਾ ਗਾਂਧੀ ਦੀ ਪੜਪੋਤੀ ਧੋਖਾਧੜੀ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਸੱਤ ਸਾਲ ਕੱਟੇਗੀ ਜੇਲ੍ਹ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ (ਵੀਓਪੀ ਬਿਊਰੋ) – ਮਹਾਤਮਾ ਗਾਂਧੀ ਦੀ ਪੜਪੋਤੀ ਨੂੰ ਸੱਤ ਸਾਲ ਦੀ ਸਜਾ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਇਹ ਸਜਾ ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ ਦੇ ਡਰਬਨ ਦੀ ਇਕ ਅਦਲਾਤ ਨੇ ਸੁਣਾਈ ਹੈ। ਅਸ਼ੀਸ ਲਤਾ ਰਾਮਗੋਬਿਨ ਤੇ 60 ਲੱਖ ਰਾਂਡ ਦੀ ਧੋਖਾਧੜੀ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਅਸ਼ੀਸ਼ ਲਤਾ ਰਾਮਗੋਬਿਨ ਨੂੰ ਇਸ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਦੋਸ਼ੀ ਠਹਿਰਾਇਆ। ਅਸ਼ੀਸ਼ ਲਤਾ ਰਾਮਗੋਬਿਨ ‘ਤੇ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਐਸ ਆਰ ਮਹਾਰਾਜ ਨੂੰ ਧੋਖਾ ਦੇਣ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਐਸ ਆਰ ਮਹਾਰਾਜ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਮੌਜੂਦ ਇਕ ਖੇਪ ਲਈ ਆਯਾਤ ਅਤੇ ਕਸਟਮ ਡਿਊਟੀ ਵਜੋਂ ਪੇਸ਼ਗੀ ਵਿਚ 6.2 ਮਿਲੀਅਨ ਰੈਂਡ (ਅਫਰੀਕੀ ਮੁਦਰਾ) ਦਿੱਤੀ। ਅਸ਼ੀਸ਼ ਲਤਾ ਰਾਮਗੋਬਿਨ ਨੇ ਉਸ ਲਾਭ ਵਿਚ ਹਿੱਸਾ ਪਾਉਣ ਦੀ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਸੀ।

ਆਸ਼ੀਸ਼ ਲਾਠਾ ਰਾਮਗੋਬਿਨ ਨੂੰ ਡਰਬਨ ਸਪੈਸ਼ਲਾਈਡ ਵਪਾਰਕ ਅਪਰਾਧ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਦੋਸ਼ੀ ਠਹਿਰਾਏ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੋਸ਼ਾਂ ਵਿਰੁੱਧ ਅਪੀਲ ਕਰਨ ਦੀ ਆਗਿਆ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਧਿਆਨ ਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਅਸ਼ੀਸ਼ ਲਤਾ ਮਸ਼ਹੂਰ ਕਾਰਕੁਨ ਇਲਾ ਗਾਂਧੀ ਅਤੇ ਮਰਹੂਮ ਮੇਵਾ ਰਾਮਗੋਵਿੰਦ ਦੀ ਧੀ ਹੈ।

ਲਤਾ ਰਾਮਗੋਬਿਨ ਖਿਲਾਫ ਕੇਸ ਦੀ ਸੁਣਵਾਈ 2015 ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈ ਸੀ। ਨੈਸ਼ਨਲ ਪ੍ਰੋਸੀਕਿਊਟਿੰਗ ਅਥਾਰਟੀ (ਐਨਪੀਏ) ਬ੍ਰਿਗੇਡੀਅਰ ਹੈਂਗਵਾਨੀ ਮੌਲੌਦਜੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਰਾਮਗੋਬਿਨ ਨੇ ਸੰਭਾਵਤ ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ ਯਕੀਨ ਦਿਵਾਉਣ ਲਈ ਜਾਅਲੀ ਚਲਾਨ ਅਤੇ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰਵਾਏ ਸਨ ਕਿ ਲਿਨਨ ਦੇ ਤਿੰਨ ਡੱਬੇ ਭਾਰਤ ਤੋਂ ਭੇਜੇ ਜਾ ਰਹੇ ਸਨ। ਉਸ ਸਮੇਂ ਲਤਾ ਰਾਮਗੋਬਿਨ ਨੂੰ 50,000 ਰੈਂਡ ਦੀ ਜ਼ਮਾਨਤ ‘ਤੇ ਜ਼ਮਾਨਤ ਮਿਲ ਗਈ ਸੀ. ਹਾਲਾਂਕਿ, ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਉਹ ਇਸ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਦੋਸ਼ੀ ਪਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਜੇਲ੍ਹ ਦੀ ਸਜਾ ਸੁਣਾਈ ਗਈ ਸੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!