ਜੁੜਵਾਂ ਭਰਾਵਾਂ ਨੇ ਕਰਵਾਇਆ ਜੁੜਵਾਂ ਭੈਣਾਂ ਨਾਲ ਵਿਆਹ, ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰ ਕਹਿੰਦੇ ਇਹ ਤਾਂ ਫਾਇਦਾ ਹੋ ਗਿਆ

ਜੁੜਵਾਂ ਭਰਾਵਾਂ ਨੇ ਕਰਵਾਇਆ ਜੁੜਵਾਂ ਭੈਣਾਂ ਨਾਲ ਵਿਆਹ, ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰ ਕਹਿੰਦੇ ਇਹ ਤਾਂ ਫਾਇਦਾ ਹੋ ਗਿਆ

ਬੰਗਾਲ (ਵੀਓਪੀ ਬਿਊਰੋ) ਦੁਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਇਸ ਤਰਹਾਂ ਦੇ ਮੌਕੇ ਬਹੁਤ ਹੀ ਘੱਟ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਸਾਡੀ ਇੱਛਾ ਅਨੁਸਾਰ ਹੀ ਕੁਝ ਮਿਲੇ ਪਰ ਜਦ ਗੱਲ ਆ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਜੁੜਵਾਂ ਭੈਣ ਜਾਂ ਭਰਾਵਾਂ ਦੀ ਤਾਂ ਉਸ ਸਮੇਂ ਤਾਂ ਇਕ ਫੀਸਦੀ ਮੌਕਾ ਵੀ ਮੁਸ਼ਕਲ ਨਾਲ ਬਣਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਜੋੜੀ ਵੀ ਜੁੜਵਾਂ ਹੀ ਮਿਲੇ, ਜੇਕਰ ਇਸ ਤਰਹਾਂ ਹੋ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਇਹ ਸੋਨੇ ਉੱਪਰ ਸੁਹਾਗਾ ਅਤੇ ਕਰੋੜਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇਕ ਮੌਕਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਇਕ ਮੌਕਾ ਮਿਲਿਆ ਹੈ ਬੰਗਾਲ ਦੇ ਜੁੜਵਾਂ ਭਰਾਵਾਂ ਤੇ ਜੁੜਵਾਂ ਭੈਣਾਂ ਨੂੰ ਜਿਨਾਂ ਦਾ ਵਿਆਹ ਵੀ ਇਕ-ਦੂਜੇ ਦੇ ਨਾਲ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਉਕਤ ਮਾਮਲਾ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਵਿੱਚ ਆਉਂਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਚਰਚਾ ਦਾ ਵਿਸ਼ਾ ਬਣਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਲੋਕ ਅਤੇ ਵਿਆਹ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰ ਜੋੜੀਆਂ ਦੇਖ ਕੇ ਹੈਰਾਨ ਹੋ ਰਹੇ ਸਨ ਕਿ ਜਿਵੇਂ ਸ਼ੀਸ਼ੇ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਹੀ ਕੋਈ ਇਕ ਜੋੜੀ ਖੜੀ ਹੋਵੇ ਪਰ ਅਸਲੀਅਤ ਵਿੱਚ ਇਹ ਦੋ ਜੋੜੀਆਂ ਸਨ।


ਜੁੜਵਾਂ ਭਰਾਵਾਂ ਅਤੇ ਜੁੜਵਾਂ ਭੈਣਾਂ ਨੇ ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ਦੇ ਬਰਦਵਾਨ ਵਿੱਚ ਇਕੱਠੇ ਵਿਆਹ ਕੀਤਾ। ਲਵ- ਅਰਪਿਤਾ ਅਤੇ ਕੁਸ਼- ਪਰਮਿਤਾ ਦਾ ਵਿਆਹ ਪੂਰਬੀ ਬਰਦਵਾਨ ਦੇ ਕੁਰਮੁਨ ਪਿੰਡ ‘ਚ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਹੋਇਆ। ਇੱਕੋ ਸਮੇਂ ਪੈਦਾ ਹੋਏ, ਇਕੱਠੇ ਵੱਡੇ ਹੋਏ, ਇਸ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇੱਕੋ ਸਮੇਂ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾ ਲਿਆ। ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਦੇ ਫਰਕ ਕਾਰਨ ਅਰਪਿਤਾ ਵੱਡੀ ਹੈ ਅਤੇ ਪਰਮਿਤਾ ਛੋਟੀ ਹੈ। ਬਚਪਨ ਤੋਂ ਹੀ ਦੋਹਾਂ ਭੈਣਾਂ ਦੀ ਪੜ੍ਹਾਈ, ਘੁੰਮਣਾ ਅਤੇ ਵੱਡਾ ਹੋਣਾ ਇਕੱਠੇ ਹੀ ਹੋਇਆ। ਦੋਵਾਂ ਨੇ ਬਰਦਵਾਨ ਦੇ ਭਟਾਰ ਗਰਲਜ਼ ਸਕੂਲ ਤੋਂ ਪੜ੍ਹਾਈ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਇਸੇ ਕਾਲਜ ਤੋਂ ਗ੍ਰੈਜੂਏਸ਼ਨ ਵੀ ਕੀਤੀ।


ਅਰਪਿਤਾ ਅਤੇ ਪਰਮਿਤਾ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਦੋਵੇਂ ਬਚਪਨ ਤੋਂ ਹੀ ਇਕੱਠੇ ਵੱਡੇ ਹੋਏ ਹਨ। ਇਸੇ ਲਈ ਅਸੀਂ ਦੋਵੇਂ ਭੈਣਾਂ ਇੱਕੋ ਘਰ ਵਿੱਚ ਵਿਆਹ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੀਆਂ ਸੀ। ਉਸਨੇ ਆਪਣੇ ਮਨ ਦੀ ਗੱਲ ਆਪਣੇ ਮਾਪਿਆਂ ਨੂੰ ਦੱਸੀ। ਫਿਰ ਮਾਪਿਆਂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਜੁੜਵਾਂ ਲੜਕਿਆਂ ਦੀ ਭਾਲ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ। ਅਰਪਿਤਾ ਅਤੇ ਪਰਮਿਤਾ ਗੌਰਚੰਦਰ ਸੰਤਰਾ ਇੱਕ ਸਥਾਨਕ ਫੈਕਟਰੀ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ।

ਗੌਰਚੰਦਰ ਸੰਤਰਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਜਦੋਂ ਬੇਟੀਆਂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਇੱਛਾ ਦੱਸੀ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਅਜਿਹੇ ਲੜਕੇ ਲੱਭਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੇ। ਇਤਫ਼ਾਕ ਨਾਲ ਕੁਰਮੁਨ ਪਿੰਡ ਦੇ ਲਵ ਪਾਕਰੇ ਅਤੇ ਕੁਸ਼ ਪਾਕਰੇ ਦੀ ਮੁਲਾਕਾਤ ਹੋਈ। ਦੋਵਾਂ ਦੇ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰ ਵੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵਿਆਹ ਲਈ ਲੜਕੀਆਂ ਦੀ ਭਾਲ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ। ਅਸੀਂ ਗੱਲਾਂ ਕਰਨੀਆਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀਆਂ ਅਤੇ ਦੋਵੇਂ ਪਰਿਵਾਰ ਇਕੱਠੇ ਬੈਠ ਗਏ ਅਤੇ ਰਿਸ਼ਤਾ ਤੈਅ ਹੋ ਗਿਆ। 5 ਦਸੰਬਰ ਨੂੰ ਵਿਆਹ ਦਾ ਸ਼ੁਭ ਸਮਾਂ ਆ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਵਿਆਹ ਉਸੇ ਮੰਡਪ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਸੀ।

ਲਵ ਅਤੇ ਕੁਸ਼ ਇੱਕੋ ਕੰਪਨੀ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਦੋਵਾਂ ਦੇ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋਂ ਅਰਪਿਤਾ ਅਤੇ ਪਰਮਿਤਾ ਦਾ ਰਿਸ਼ਤਾ ਆਇਆ ਤਾਂ ਉਹ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ ਹੋ ਗਏ। ਉਹ ਵੀ ਅਜਿਹੇ ਰਿਸ਼ਤੇ ਦੀ ਤਲਾਸ਼ ਵਿੱਚ ਸੀ। ਦੋਹਾਂ ਦਾ ਵਿਆਹ 5 ਦਸੰਬਰ ਨੂੰ ਕਾਫੀ ਧੂਮਧਾਮ ਨਾਲ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਲਵ ਅਤੇ ਕੁਸ਼ ਨੇ ਨੀਲੇ ਰੰਗ ਦਾ ਕੁੜਤਾ ਪਜਾਮਾ ਪਾਇਆ ਸੀ। ਜਦੋਂ ਕਿ ਅਰਪਿਤਾ ਅਤੇ ਪਰਮਿਤਾ ਨੇ ਲਾਲ ਰੰਗ ਦੀ ਸਾੜੀ ਪਾਈ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਦੋਹਾਂ ਭੈਣਾਂ ਦੀ ਜਿਊਲਰੀ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਅਤੇ ਡਰੈਸਿੰਗ ਸਟਾਈਲ ਇਕੋ ਜਿਹਾ ਸੀ। ਇਹ ਵਿਆਹ ਬਰਦਵਾਨ ਵਿੱਚ ਚਰਚਾ ਦਾ ਵਿਸ਼ਾ ਬਣਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਸਾਰਿਆਂ ਨੇ ਦੋਹਾਂ ਨੂੰ ਨਵੀਂ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਲਈ ਸ਼ੁਭਕਾਮਨਾਵਾਂ ਦਿੱਤੀਆਂ।

error: Content is protected !!