ਸਾਬਕਾ ਵਿਧਾਇਕ, ਪਤਨੀ ਸਮੇਤ 13 ਜਣਿਆਂ ਖਿ਼ਲਾਫ਼ ਕੇਸ ਦਰਜ, ਭਤੀਜੇ ਦੇ ਘਰਵਾਲੀ ਨੇ ਲਾਏ ਦੋਸ਼- ਗੱਡੀ ‘ਚ ਅਗਵਾ ਕਰ ਕਮਰੇ ‘ਚ ਲਿਜਾ ਅਸ਼ਲੀਲ ਫਿਲਮ ਬਣਾਈ, ਰਾਤ ਭਰ ਕਮਰੇ ‘ਚ ਰੱਖ ਕੇ…

ਸਾਬਕਾ ਵਿਧਾਇਕ, ਪਤਨੀ ਸਮੇਤ 13 ਜਣਿਆਂ ਖਿ਼ਲਾਫ਼ ਕੇਸ ਦਰਜ, ਭਤੀਜੇ ਦੇ ਘਰਵਾਲੀ ਨੇ ਲਾਏ ਦੋਸ਼- ਗੱਡੀ ‘ਚ ਅਗਵਾ ਕਰ ਕਮਰੇ ‘ਚ ਲਿਜਾ ਅਸ਼ਲੀਲ ਫਿਲਮ ਬਣਾਈ, ਰਾਤ ਭਰ ਕਮਰੇ ‘ਚ ਰੱਖ ਕੇ…

ਵੀਓਪੀ ਬਿਊਰੋ, ਫ਼ਤਹਿਗੜ੍ਹ ਸਾਹਿਬ-ਫ਼ਤਹਿਗੜ੍ਹ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਖਮਾਣੋਂ ਥਾਣੇ ਵਿਚ ਸਾਬਕਾ ਕਾਂਗਰਸੀ ਵਿਧਾਇਕ ਨਿਰਮਲ ਸਿੰਘ ਸ਼ੁਤਰਾਣਾ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪਤਨੀ ਸਮੇਤ 13 ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਅਗਵਾ, ਖੋਹ, ਅਸ਼ਲੀਲ ਵੀਡੀਓ ਬਣਾਉਣ ਅਤੇ ਹੋਰ ਕਈ ਗੰਭੀਰ ਦੋਸ਼ਾਂ ਤਹਿਤ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਇਹ ਕਾਰਵਾਈ ਸਾਬਕਾ ਵਿਧਾਇਕ ਦੇ ਭਤੀਜੇ ਦੀ ਪਤਨੀ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ‘ਤੇ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਖਮਾਣੋਂ ਥਾਣੇ ਵਿਚ ਐਫਆਈਆਰ ਦਰਜ ਕਰ ਲਈ ਗਈ ਹੈ। ਸਾਬਕਾ ਵਿਧਾਇਕ ‘ਤੇ ਰਿਵਾਲਵਰ ਨਾਲ ਧਮਕੀ ਦੇਣ ਦਾ ਵੀ ਦੋਸ਼ ਹੈ।


ਸ਼ਿਕਾਇਤਕਰਤਾ ਨੇ ਆਪਣੇ ਬਿਆਨਾਂ ਵਿੱਚ ਲਿਖਿਆ ਹੈ ਕਿ ਉਸ ਦਾ ਵਿਆਹ ਸਾਲ 2005 ਵਿਚ ਬਲਕਾਰ ਸਿੰਘ ਵਾਸੀ ਅਜਨੌਦਾ ਖੁਰਦ (ਭਾਦਸੋਂ) ਨਾਲ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਬਲਕਾਰ ਸਿੰਘ ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਨਾਭਾ ਵਿਚ ਤਾਇਨਾਤ ਹੈ। ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਘਰ ਦੋ ਧੀਆਂ ਅਤੇ ਇੱਕ ਪੁੱਤਰ ਨੇ ਜਨਮ ਲਿਆ। ਸਾਲ 2020 ‘ਚ ਪਤੀ ਨਾਲ ਲਗਾਤਾਰ ਝਗੜਿਆਂ ਕਾਰਨ ਉਹ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਤੋਂ ਵੱਖ ਰਹਿਣ ਲੱਗ ਪਈ ਸੀ।
ਆਪਣੇ ਤਿੰਨ ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਨਾਲ, ਉਹ ਖਮਾਣੋਂ ਵਿਚ ਆਪਣੇ ਨਾਨਕੇ ਘਰ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇੱਕ ਬੁਟੀਕ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ ਖਮਾਣੋਂ ਦੀ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਬਲਕਾਰ ਸਿੰਘ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਖਰਚ ਦਾ ਕੇਸ ਦਾਇਰ ਕੀਤਾ ਸੀ, ਜਿਸ ’ਤੇ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਉਸ ’ਤੇ ਅਤੇ ਬੱਚਿਆਂ ’ਤੇ 7 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਦਾ ਖਰਚਾ ਲਾਇਆ ਸੀ। ਬਲਕਾਰ ਸਿੰਘ ਇਸ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਸਾਬਕਾ ਧਿਰ ਬਣ ਗਿਆ ਸੀ। ਸ਼ਿਕਾਇਤਕਰਤਾ ਨੇ ਖਰਚੇ ਦੀ ਰਕਮ ਵਧਾਉਣ ਸਬੰਧੀ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਅਪੀਲ ਦਾਇਰ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਜਿਸ ਦੀ ਸੁਣਵਾਈ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈ ਹੈ।
ਸ਼ਿਕਾਇਤਕਰਤਾ ਅਨੁਸਾਰ ਉਹ ਆਪਣੀ ਧੀ ਸਮੇਤ ਦੁਸਹਿਰਾ ਗਰਾਊਂਡ ਖੱਡਾਂ ‘ਚ ਸੈਰ ਕਰ ਰਹੀ ਸੀ ਤਾਂ 12 ਮਾਰਚ ਨੂੰ ਸ਼ਾਮ ਕਰੀਬ 6 ਵਜੇ ਚਿੱਟੇ ਰੰਗ ਦੀ ਕ੍ਰੇਟਾ ਕਾਰ ਆਈ। ਇਸ ਕਾਰ ਵਿੱਚੋਂ ਉਸ ਦਾ ਪਤੀ ਬਲਕਾਰ ਸਿੰਘ ਨਿਕਲਿਆ, ਜਿਸ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਜ਼ਬਰਦਸਤੀ ਬਾਂਹ ਤੋਂ ਫੜ ਕੇ ਕਾਰ ਦੀ ਪਿਛਲੀ ਸੀਟ ’ਤੇ ਸੁੱਟ ਦਿੱਤਾ। ਮੋਰਿੰਡਾ ਵੱਲ ਲੈ ਗਏ।


ਰਸਤੇ ਵਿਚ ਉਸ ਨੇ ਪਾਣੀ ਵਿਚ ਕੁਝ ਮਿਲਾ ਕੇ ਉਸ ਨੂੰ ਪੀਣ ਲਈ ਦਿੱਤਾ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਹ ਬੇਹੋਸ਼ ਹੋ ਗਈ। ਜਦੋਂ ਉਸ ਨੂੰ ਹੋਸ਼ ਆਈ ਤਾਂ ਉਹ ਸਮਾਣਾ ਨੇੜੇ ਸੀ। ਫਿਰ ਉਸ ਦਾ ਪਤੀ ਬਲਕਾਰ ਸਿੰਘ ਉਸ ਨੂੰ ਕਾਂਗਰਸ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਵਿਧਾਇਕ ਨਿਰਮਲ ਸਿੰਘ ਸ਼ੁਤਰਾਣਾ ਦੇ ਘਰ ਲੈ ਗਿਆ। ਗੱਡੀ ਨੂੰ ਪਿਛਲੇ ਗੇਟ ਤੋਂ ਅੰਦਰ ਲਿਆਂਦਾ ਗਿਆ। ਉਸਨੂੰ ਪੌੜੀਆਂ ਚੜ੍ਹ ਕੇ ਕਮਰੇ ਵਿੱਚ ਲੈ ਗਿਆ। ਉੱਥੇ ਉਸ ਨੂੰ ਮੰਜੇ ‘ਤੇ ਬਿਠਾਇਆ ਗਿਆ।
ਸ਼ਿਕਾਇਤਕਰਤਾ ਨੇ ਆਪਣੇ ਬਿਆਨ ਵਿਚ ਲਿਖਿਆ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋਂ ਉਸ ਨੂੰ ਹੋਸ਼ ਆਈ ਤਾਂ ਉਸ ਨੇ ਦੇਖਿਆ ਕਿ ਨਿਰਮਲ ਸਿੰਘ ਸ਼ੁਤਰਾਣਾ, ਉਸ ਦੀ ਪਤਨੀ ਹਮੀਰ ਕੌਰ, ਹਰਵਿੰਦਰ ਕੌਰ, ਲਖਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਲੱਖੀ, ਲਵਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ, ਬਲਵਿੰਦਰ ਕੌਰ ਬਿੰਦਰ, ਗੋਗੀ ਕਮਰੇ ਵਿਚ ਆਏ ਸਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਉਸ ਦੀ ਕੁੱਟਮਾਰ ਕਰਨੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਧਮਕੀਆਂ ਦੇਣੀਆਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀਆਂ ਕਿ ਬਲਕਾਰ ਸਿੰਘ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਵਿਚ ਦਰਜ ਕੇਸ ਵਾਪਸ ਲੈ ਲਿਆ ਜਾਵੇ। ਨਹੀਂ ਉਹ ਮਾਰਿਆ ਜਾਵੇਗਾ।
ਲਵਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਨੇ ਉਸ ਦੀ ਬਾਂਹ ਫੜ ਲਈ। ਲਖਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਲੱਖੀ ਨੇ ਆਪਣੇ ਕੱਪੜੇ ਉਤਾਰਨੇ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੇ। ਲਖਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਮੋਬਾਈਲ ‘ਤੇ ਉਸ ਦੀ ਨਗਨ ਹਾਲਤ ਵਿਚ ਵੀਡੀਓ ਬਣਾਈ। ਸਾਬਕਾ ਵਿਧਾਇਕ ਦੀ ਪਤਨੀ ਹਮੀਰ ਕੌਰ, ਬਲਵਿੰਦਰ ਕੌਰ ਅਤੇ ਗੋਗੀ ਉਸ ਦੇ ਸਿਰ ‘ਤੇ ਵਾਰ ਕਰਦੇ ਰਹੇ। ਨਿਰਮਲ ਸਿੰਘ ਸ਼ੁਤਰਾਣਾ ਬਿਸਤਰੇ ‘ਤੇ ਬੈਠ ਕੇ ਸਭ ਕੁਝ ਦੇਖ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਵੀਡੀਓ ਬਣਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਉਸ ਨੂੰ ਹੇਠਲੇ ਕਮਰੇ ‘ਚ ਲੈ ਗਏ। ਉੱਥੇ ਅਮੰਦਰ ਕੌਰ, ਸਾਹਿਲ, ਰੌਬਿਨ ਵਾਸੀ ਗਿਲਨ (ਲੁਧਿਆਣਾ) ਆਏ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਉਸ ਦੀ ਕੁੱਟਮਾਰ ਵੀ ਕੀਤੀ। ਕੇਸ ਵਾਪਸ ਨਾ ਲੈਣ ‘ਤੇ ਅਸ਼ਲੀਲ ਵੀਡੀਓ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਵਾਇਰਲ ਕਰਨ ਦੀ ਧਮਕੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ।
ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਰਾਤ ਭਰ ਘਰ ਵਿਚ ਰੱਖਿਆ ਅਤੇ ਸਵੇਰ ਤੱਕ ਉਸ ਨੂੰ ਕੁੱਟਦੇ ਰਹੇ। ਸਵੇਰੇ ਸੰਗਰੂਰ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਨਿਰਲੇਪ ਕੌਰ ਆਈ। ਉਸ ਨੇ ਉਸ ਦੇ ਸਿਰ ਅਤੇ ਚਿਹਰੇ ‘ਤੇ ਵਾਰ ਕੀਤਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਾਬਕਾ ਵਿਧਾਇਕ ਦੀ ਪਤਨੀ ਹਮੀਰ ਕੌਰ ਨੇ ਉਸ ਦੇ ਮਾਮੇ ਨੂੰ ਘਰ ਬੁਲਾਇਆ ਅਤੇ ਪਿਤਾ ਕਪਿਲ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸ ਨੂੰ ਬੰਨ੍ਹ ਕੇ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਉਸ ਨੂੰ ਲੈ ਜਾਓ।
ਸ਼ਿਕਾਇਤਕਰਤਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸਾਬਕਾ ਵਿਧਾਇਕ ਨਿਰਮਲ ਸਿੰਘ ਸ਼ੁਤਰਾਣਾ ਨੇ ਮੇਜ਼ ‘ਤੇ ਰਿਵਾਲਵਰ ਰੱਖ ਕੇ ਉਸ ਨੂੰ ਧਮਕੀ ਦਿੱਤੀ। ਉਸ ਨੂੰ ਲਿਖਿਆ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੀ ਮਰਜ਼ੀ ਨਾਲ ਸਮਾਣਾ ਆਈ ਸੀ। ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਉਹ ਖੁਦ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਹੋਵੇਗੀ। ਇਸ ਵੀਡੀਓ ਨੂੰ ਰੌਬਿਨ ਨੇ ਬਣਾਇਆ ਹੈ।
ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਲਵਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਨੇ ਉਸ ਦੇ ਪਰਸ ‘ਚੋਂ 10 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਕੱਢ ਲਏ। ਨਿਰਲੇਪ ਕੌਰ ਅਤੇ ਰੌਬਿਨ ਉਸ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਕਾਰ ਵਿਚ ਲੈ ਗਏ ਅਤੇ ਬੱਸ ਸਟੈਂਡ ਸਮਾਣਾ ਤੋਂ ਪਟਿਆਲਾ ਜਾਣ ਵਾਲੀ ਬੱਸ ਵਿਚ ਸਵਾਰ ਹੋ ਗਏ।
ਨਿਰਲੇਪ ਕੌਰ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਕਿਰਾਏ ਵਜੋਂ 500 ਰੁਪਏ ਦਿੱਤੇ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਨੇ ਪਟਿਆਲਾ ਤੋਂ ਸਰਹਿੰਦ ਲਈ ਬੱਸ ਫੜੀ। ਉਸ ਦਾ ਭਰਾ ਉਸ ਨੂੰ ਸਰਹਿੰਦ ਤੋਂ ਲੈ ਗਿਆ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਹਸਪਤਾਲ ਦਾਖਲ ਕਰਵਾਇਆ। ਉਸ ਨੂੰ ਖਮਾਣਸ ਤੋਂ ਫਤਿਹਗੜ੍ਹ ਸਾਹਿਬ ਅਤੇ ਫਿਰ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਰੈਫਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਫਤਿਹਗੜ੍ਹ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਐਸਪੀ (ਆਈ) ਰਾਕੇਸ਼ ਯਾਦਵ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਪੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਫਾਈਲ ਦੇਖ ਕੇ ਹੀ ਦੱਸੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਫਿਲਹਾਲ, ਉਹ ਕਿਤੇ ਬਾਹਰ ਹਨ ਅਤੇ ਕੇਸ ਬਾਰੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਨਹੀਂ ਦੱਸ ਸਕਦੇ। ਐਸਪੀ ਨੇ ਵੀ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰੀ ‘ਤੇ ਕੋਈ ਟਿੱਪਣੀ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ।

error: Content is protected !!