ਜਿਗਰਾ ਚਾਹੀਦਾ ਇਸਦੇ ਲਈ ! 200 ਕਰੋੜ ਦੀ ਜਾਇਦਾਦ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਦਾਨ, ਹੁਣ ਭੀਖ ਮੰਗਕੇ ਪਾਲਣਗੇ ਬੱਚੇ

ਅੱਜਕੱਲ ਦੇ ਸਮੇਂ ਵਿਚ ਹਰ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਸਿਰਫ ਤੋਂ ਸਿਰਫ ਪੈਸੇ ਨਾਲ ਪਿਆਰ ਹੈ ਪੈਸੇ ਲਈ ਆਪਣੇ ਪਰਾਏ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਨੇ ਪਰ ਗੁਜ਼ਰਾਤ ਦੇ ਇਕ ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ ਇੱਕ ਵੱਖਰਾ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਹੈ ਜਿਸਦੇ ਲਈ ਹਰ ਪਾਸੇ ਉਸਦੀ ਤਾਰੀਫ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਗੁਜਰਾਤ ਦੇ ਇੱਕ ਅਰਬਪਤੀ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਅਤੇ ਉਸਦੀ ਪਤਨੀ ਨੇ ਆਪਣੀ ਸਾਰੀ ਉਮਰ ਦੀ ਕਮਾਈ (ਲਗਭਗ 200 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ) ਦਾਨ ਕਰਕੇ ਜੈਨ ਭਿਕਸ਼ੂ ਬਣਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਦਾ ਨਾਂ ਭਾਵੇਸ਼ ਭੰਡਾਰੀ ਹੈ। ਉਹ ਹਿੰਮਤਨਗਰ, ਗੁਜਰਾਤ ਦਾ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਹੈ।

ਮੀਡੀਆ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਮੁਤਾਬਕ ਭਾਵੇਸ਼ ਭੰਡਾਰੀ ਦਾ ਜਨਮ ਇੱਕ ਖੁਸ਼ਹਾਲ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਜਦੋਂ ਉਹ ਵਪਾਰ ਦੀ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਆਇਆ ਤਾਂ ਉਸਨੇ ਉਸਾਰੀ ਸਮੇਤ ਕਈ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਕਿਸਮਤ ਅਜ਼ਮਾਈ। ਹੌਲੀ-ਹੌਲੀ ਉਹ ਭਾਰਤ ਦੇ ਅਰਬਪਤੀਆਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋ ਗਿਆ। ਪਰ ਸਮੇਂ ਦੇ ਬੀਤਣ ਨਾਲ ਉਸ ਦਾ ਮਨ ਅੱਗੇ ਵਧਣ ਦੀ ਇੱਛਾ ਰੱਖਣ ਦੀ ਬਜਾਏ ਮੋਹ-ਮਾਇਆ ਤੋਂ ਭੱਜਣ ਲੱਗਾ। ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ ਉਸਨੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਕੰਮ ਤੋਂ ਦੂਰ ਕਰ ਲਿਆ ਅਤੇ ਫਿਰ ਜੈਨ ਦੀਕਸ਼ਾ ਲੈਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ।ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਜਾਣ ਕੇ ਹੈਰਾਨੀ ਹੋਵੇਗੀ ਕਿ ਭਾਵੇਸ਼ ਭੰਡਾਰੀ ਦੇ ਨਾਲ ਨਾ ਸਿਰਫ ਉਸ ਦੀ ਪਤਨੀ ਨੇ ਸੰਨਿਆਸੀ ਬਣਨ ਦਾ ਜੀਵਨ ਚੁਣਿਆ ਹੈ, ਬਲਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਦੋ ਬੱਚਿਆਂ ਨੇ ਵੀ ਦੁਨਿਆਵੀ ਮੋਹ ਤਿਆਗ ਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਦੀਕਸ਼ਾ ਲਈ ਹੈ। ਹਾਲ ਹੀ ‘ਚ ਦੋਵਾਂ ਪਤੀ-ਪਤਨੀ ਨੇ 4 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦਾ ਸੋਭਾ ਯਾਤਰਾ ਵੀ ਕੱਢੀ ਸੀ, ਜਿਸ ‘ਚ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ‘ਚ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਹਿੱਸਾ ਲਿਆ ਸੀ।

ਇੰਟਰਨੈੱਟ ‘ਤੇ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਵੀਡੀਓ ਵਿੱਚ, ਜੋੜੇ ਨੂੰ ਇੱਕ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਰੱਥ ਵਾਂਗ ਸਜਾਏ ਗਏ ਇੱਕ ਟਰੱਕ ਦੇ ਉੱਪਰ ਮਾਣ ਨਾਲ ਖੜ੍ਹੇ ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਸ਼ੋਭਾ ਯਾਤਰਾ ਹਿੰਮਤਨਗਰ ਵਿੱਚੋਂ ਲੰਘੀ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਖੁਸ਼ੀ ਨਾਲ ਕੱਪੜੇ ਸੁੱਟੇ ਅਤੇ ਇਕੱਠੀ ਹੋਈ ਭੀੜ ਉੱਤੇ ਨੋਟਾਂ ਦੀ ਵਰਖਾ ਕੀਤੀ। ਇੱਥੇ ਹੀ ਨਾ ਰੁਕਦਿਆਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਚਾਰ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੇ ਸਫ਼ਰ ਦੌਰਾਨ ਲੋੜਵੰਦਾਂ ਨੂੰ ਖੁੱਲ੍ਹੇ ਦਿਲ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਮੋਬਾਈਲ ਫ਼ੋਨ ਅਤੇ ਏਅਰ ਕੰਡੀਸ਼ਨਰ ਵੰਡੇ।

ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਪੂਰੇ ਪਰਿਵਾਰ ਵੱਲੋਂ ਸੰਨਿਆਸੀ ਬਣਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਭਾਵੇਸ਼ ਭੰਡਾਰੀ ਨੇ ਆਪਣੀ 200 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੀ ਜਾਇਦਾਦ ਦਾਨ ਕਰ ਦਿੱਤੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਉਸ ਨੇ ਅਜੇ ਰਸਮੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਦੀਕਸ਼ਾ ਨਹੀਂ ਲਈ ਹੈ। 22 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਉਹ ਸ਼ਾਇਦ ਜੈਨ ਸੰਨਿਆਸੀ ਬਣਨ ਦੀ ਜੀਤਾ ਲੈਣਗੇ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸੰਨਿਆਸੀ ਜੀਵਨ ਬਤੀਤ ਕਰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਉਹ ਦੀਕਸ਼ਾ ਲੈਣਗੇ, ਉਹ ਪਰਿਵਾਰਕ ਰਿਸ਼ਤਿਆਂ ਤੋਂ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਣਗੇ। ਕਿਸੇ ਵੀ ਦੁਨਿਆਵੀ ਵਸਤੂ ਨੂੰ ਭੋਗਣ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ। ਉਹ ਸਿਰਫ਼ ਨੰਗੇ ਪੈਰੀਂ ਤੁਰਨਗੇ ਅਤੇ ਭਿੱਖਿਆ ਮੰਗਣਗੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸਿਰਫ਼ ਚਿੱਟੇ ਕੱਪੜੇ ਪਹਿਨਣੇ ਹਨ, ਚੀਜ਼ ਦੇ ਨਾਮ ‘ਤੇ ਇੱਕ ਕਟੋਰਾ ਰੱਖਣਾ ਹੈ ਅਤੇ ਰਾਜਯਾਰੋਹਣ। ਇਸ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਉਹ ਕਿਤੇ ਬੈਠਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਜਗ੍ਹਾ ਸਾਫ ਕਰਨ ਲਈ ਕਰਨਗੇ।

error: Content is protected !!