ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਦੇ ਅੰਬਾਂ ‘ਤੇ ਭੱਖ ਗਿਆ ਮਾਹੌਲ, ED ਕਹਿੰਦੀ- ਅੰਬ ਖਾ-ਖਾ ਕੇ ਸ਼ੂਗਰ ਵਧਾ ਰਿਹਾ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਤਾਂ ਜੋ ਮਿਲ ਜਾਵੇ ਜ਼ਮਾਨਤ

ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਦੇ ਅੰਬਾਂ ‘ਤੇ ਭੱਖ ਗਿਆ ਮਾਹੌਲ, ED ਕਹਿੰਦੀ- ਅੰਬ ਖਾ-ਖਾ ਕੇ ਸ਼ੂਗਰ ਵਧਾ ਰਿਹਾ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਤਾਂ ਜੋ ਮਿਲ ਜਾਵੇ ਜ਼ਮਾਨਤ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ (ਵੀਓਪੀ ਬਿਊਰੋ) ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਅਰਵਿੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ, ਜੋ ਕਥਿਤ ਸ਼ਰਾਬ ਘੁਟਾਲੇ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਤਿਹਾੜ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਬੰਦ ਹਨ, ਦੀ ਖੁਰਾਕ ਅਤੇ ਇਨਸੁਲਿਨ ਦੀ ਮੰਗ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਪਟੀਸ਼ਨ ‘ਤੇ ਰੌਜ਼ ਐਵੇਨਿਊ ਵਿੱਚ ਬਹਿਸ ਹੋਈ। ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਫੈਸਲਾ ਰਾਖਵਾਂ ਰੱਖਦਿਆਂ ਅਰਵਿੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਦੇ ਡਾਈਟ ਚਾਰਟ ਸਮੇਤ ਕੱਲ੍ਹ ਤੱਕ ਦੋਵਾਂ ਧਿਰਾਂ ਤੋਂ ਜਵਾਬ ਮੰਗੇ ਹਨ।

ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਵੱਲੋਂ ਖਾਧੇ ਅੰਬਾਂ ‘ਤੇ ਵੀ ਕਾਫੀ ਸਿਆਸਤ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ। ਜਿੱਥੇ ਇੱਕ ਪਾਸੇ ਈਡੀ ਦੋਸ਼ ਲਾ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਬੈਠੇ ਘਰੋਂ ਮੰਗਵਾ ਕੇ ਅੰਬ ਖਾ ਰਹੇ ਹਨ, ਉੱਥੇ ਹੀ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਪੱਖ ਇਸ ਨੂੰ ਨਕਾਰ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਜੱਜ ਕਾਵੇਰੀ ਬਵੇਜਾ ਨੇ ਦੋਵਾਂ ਧਿਰਾਂ ਦੀਆਂ ਦਲੀਲਾਂ ਸੁਣਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਇਸ ‘ਤੇ 22 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਫੈਸਲਾ ਸੁਣਾਉਣਗੇ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਤਿਹਾੜ ਜੇਲ੍ਹ ਅਤੇ ਈਡੀ ਨੂੰ ਭਲਕੇ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਵਿਸਥਾਰਤ ਰਿਪੋਰਟ ਸੌਂਪਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਹੈ।

ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਦੇ ਵਕੀਲ ਅਭਿਸ਼ੇਕ ਮਨੂ ਸਿੰਘਵੀ ਨੇ ਅਦਾਲਤ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਈਡੀ ਨੂੰ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਦੀ ਨਵੀਂ ਅਰਜ਼ੀ ਦੀ ਕਾਪੀ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰਵਾਈ ਗਈ ਹੈ। ਸਿੰਘਵੀ ਨੇ ਦਲੀਲ ਦਿੱਤੀ ਕਿ ਉਸ ਦਾ ਮੁਵੱਕਿਲ 22 ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਸ਼ੂਗਰ ਤੋਂ ਪੀੜਤ ਹੈ, ਜਿਸ ਲਈ ਉਸ ਨੂੰ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਇਨਸੁਲਿਨ ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਉਸ ਨੂੰ 21 ਮਾਰਚ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

ਈਡੀ ਵੱਲੋਂ ਪੇਸ਼ ਹੋਏ ਵਕੀਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਜੋ ਖੁਰਾਕ ਲੈ ਰਹੇ ਹਨ, ਉਹ ਡਾਕਟਰ ਦੀ ਰਾਏ ਮੁਤਾਬਕ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਵਕੀਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਮਠਿਆਈ ਅਤੇ ਅੰਬ ਖਾ ਰਹੇ ਹਨ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਸ਼ੂਗਰ ਲੈਵਲ ਵਧੇਗਾ ਅਤੇ ਉਹ ਜ਼ਮਾਨਤ ਦੀ ਮੰਗ ਕਰਨਗੇ। ਹੁਣ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸ਼ੂਗਰ ਲੈਵਲ ਵਧਣ ਦਾ ਕਾਰਨ ਤਿਹਾੜ ਜੇਲ ਅਥਾਰਟੀ ਨੇ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਦੀ ਖੁਰਾਕ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਅਦਾਲਤ ‘ਚ ਰਿਪੋਰਟ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੀ ਹੈ।

ਇਸ ਦੇ ਜਵਾਬ ਵਿੱਚ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਦੇ ਵਕੀਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੇ ਸਿਰਫ ਨਰਾਤਿਆਂ ਵਿੱਚ ਹੀ ਪੂੜੀ ਹਲਵਾ ਖਾਧਾ ਸੀ ਅਤੇ ਮਠਿਆਈਆਂ ਖੁਆਉਣ ਦੀ ਗੱਲ ਝੂਠੀ ਹੈ।

error: Content is protected !!