ਕੋਹਲੀ-ਰੋਹਿਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਰਵਿੰਦਰ ਜਡੇਜਾ ਨੇ ਵੀ ਕਹਿ’ਤਾ T-20 ਕ੍ਰਿਕਟ ਨੂੰ ਅਲਵਿਦਾ, ਹੁਣ ਯੰਗ ਬ੍ਰਿਗੇਡ ਆਵੇਗੀ ਅੱਗੇ

ਕੋਹਲੀ-ਰੋਹਿਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਰਵਿੰਦਰ ਜਡੇਜਾ ਨੇ ਵੀ ਕਹਿ’ਤਾ T-20 ਕ੍ਰਿਕਟ ਨੂੰ ਅਲਵਿਦਾ, ਹੁਣ ਯੰਗ ਬ੍ਰਿਗੇਡ ਆਵੇਗੀ ਅੱਗੇ

ਦਿੱਲੀ (ਵੀਓਪੀ ਬਿਊਰੋ) ਭਾਰਤ ਨੇ ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ ਨੂੰ ਸੱਤ ਦੌੜਾਂ ਨਾਲ ਹਰਾ ਕੇ 2024 ਪੁਰਸ਼ ਟੀ-20 ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਜਿੱਤਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਰੋਹਿਤ ਸ਼ਰਮਾ ਅਤੇ ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਨੇ ਟੀ-20 ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਮੈਚਾਂ ਤੋਂ ਸੰਨਿਆਸ ਲੈਣ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਖੱਬੇ ਹੱਥ ਦੇ ਸਪਿਨ ਆਲਰਾਊਂਡਰ ਰਵਿੰਦਰ ਜਡੇਜਾ ਨੇ ਵੀ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਮੈਚਾਂ ‘ਚ ਨਾ ਖੇਡਣ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ। ਪਰ ਉਹ ਖੇਡ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਛੋਟੇ ਫਾਰਮੈਟ ਤੋਂ ਸੰਨਿਆਸ ਲੈ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ‘ਤੇ ਆਪਣੀ ਪੋਸਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਗੋਡੇ ਦੀ ਸੱਟ ਕਾਰਨ ਟੂਰਨਾਮੈਂਟ ਦੇ 2022 ਐਡੀਸ਼ਨ ਤੋਂ ਖੁੰਝਣ ਵਾਲੇ ਜਡੇਜਾ ਨੇ ਲਿਖਿਆ ਕਿ ਉਹ ਵਨਡੇ ਅਤੇ ਟੈਸਟ ਵਿੱਚ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਨੁਮਾਇੰਦਗੀ ਕਰਨਾ ਜਾਰੀ ਰੱਖੇਗਾ। “ਧੰਨਵਾਦ ਨਾਲ ਭਰੇ ਦਿਲ ਨਾਲ, ਮੈਂ ਟੀ-20 ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਨੂੰ ਅਲਵਿਦਾ ਕਹਿੰਦਾ ਹਾਂ। ਇੱਕ ਦ੍ਰਿੜ ਖਿਡਾਰੀ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਜੋ ਮਾਣ ਨਾਲ ਦੌੜਦਾ ਹੈ, ਮੈਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਆਪਣੇ ਦੇਸ਼ ਲਈ ਆਪਣਾ ਸਰਵਸ਼੍ਰੇਸ਼ਠ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਹੋਰ ਫਾਰਮੈਟਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨਾ ਜਾਰੀ ਰੱਖਾਂਗਾ।”

ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ, ”ਟੀ-20 ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਜਿੱਤਣਾ ਇਕ ਸੁਪਨਾ ਸੀ, ਜੋ ਮੇਰੇ ਟੀ-20 ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਕਰੀਅਰ ਦਾ ਸਿਖਰ ਸੀ। ਯਾਦਾਂ, ਉਤਸ਼ਾਹ ਅਤੇ ਅਟੁੱਟ ਸਮਰਥਨ ਲਈ ਧੰਨਵਾਦ। ਜੈ ਹਿੰਦ ਰਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਜਡੇਜਾ। 2009 ਵਿੱਚ ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਆਪਣੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਜਡੇਜਾ ਨੇ ਫੀਲਡ ਵਿੱਚ 28 ਕੈਚ ਲੈਣ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, 21.45 ਦੀ ਔਸਤ ਅਤੇ 127.16 ਦੀ ਸਟ੍ਰਾਈਕ-ਰੇਟ ਨਾਲ 515 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ, ਭਾਰਤ ਲਈ 74 ਟੀ-20 ਮੈਚ ਖੇਡੇ ਹਨ। ਗੇਂਦ ਨਾਲ, ਉਸਨੇ 29.85 ਦੀ ਔਸਤ ਅਤੇ 7.13 ਦੇ ਸਟ੍ਰਾਈਕ ਰੇਟ ਨਾਲ 54 ਵਿਕਟਾਂ ਲਈਆਂ।

ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕੋਹਲੀ ਨੇ ਪਲੇਅਰ ਆਫ ਦਿ ਮੈਚ ਪੁਰਸਕਾਰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਟੀ-20 ਤੋਂ ਸੰਨਿਆਸ ਲੈਣ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਅੱਧੇ ਘੰਟੇ ਬਾਅਦ ਕਪਤਾਨ ਰੋਹਿਤ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਵੀ ਆਪਣਾ ਫੈਸਲਾ ਸੁਣਾ ਦਿੱਤਾ। ਹੁਣ ਇਹ ਦੋਵੇਂ ਟੀ-20 ਕ੍ਰਿਕਟ ‘ਚ ਭਾਰਤੀ ਜਰਸੀ ਪਹਿਨੇ ਨਜ਼ਰ ਨਹੀਂ ਆਉਣਗੇ।

ਫਾਈਨਲ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪ੍ਰੈੱਸ ਕਾਨਫਰੰਸ ‘ਚ ਰੋਹਿਤ ਨੇ ਕਿਹਾ- ਇਹ ਮੇਰਾ ਆਖਰੀ ਟੀ-20 ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਮੈਚ ਵੀ ਸੀ। ਇਸ ਫਾਰਮੈਟ ਨੂੰ ਅਲਵਿਦਾ ਕਹਿਣ ਦਾ ਇਸ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਸਮਾਂ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਦਾ। ਮੈਂ ਇਸ ਦੇ ਹਰ ਪਲ ਦਾ ਆਨੰਦ ਮਾਣਿਆ ਹੈ। ਮੈਂ ਆਪਣੇ ਭਾਰਤੀ ਕਰੀਅਰ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਇਸ ਫਾਰਮੈਟ ਵਿੱਚ ਖੇਡ ਕੇ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਇਹੀ ਮੈਂ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ, ਮੈਂ ਕੱਪ ਜਿੱਤਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ। ਉਸਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ- ਮੈਂ ਇਹ ਬਹੁਤ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ। ਸ਼ਬਦਾਂ ਵਿੱਚ ਬਿਆਨ ਕਰਨਾ ਬਹੁਤ ਔਖਾ ਹੈ। ਇਹ ਮੇਰੇ ਲਈ ਬਹੁਤ ਭਾਵੁਕ ਪਲ ਸੀ। ਮੈਂ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿੱਚ ਇਸ ਖਿਤਾਬ ਲਈ ਬਹੁਤ ਬੇਤਾਬ ਸੀ। ਖੁਸ਼ੀ ਹੈ ਕਿ ਅਸੀਂ ਅੰਤ ਵਿੱਚ ਰੇਖਾ ਪਾਰ ਕਰ ਲਈ।

ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਦੋ ਮਹਾਨ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਦੇ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਟੀ-20 ਕਰੀਅਰ ਦਾ ਅੰਤ ਹੋ ਗਿਆ। ਵਿਸ਼ਵ ਭਰ ਦੇ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਕਾਂ ਨਾਲ ਖਚਾਖਚ ਭਰੇ ਸਟੇਡੀਅਮ ਵਿੱਚ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ ਫਾਈਨਲ ਮੈਚ ਬੇਹੱਦ ਰੋਮਾਂਚਕ ਰਿਹਾ। ਇੱਕ ਦਹਾਕੇ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਭਾਰਤੀ ਟੀਮ ਲਈ ਤਾਕਤ ਦਾ ਥੰਮ ਰਹੇ ਕੋਹਲੀ ਦ੍ਰਿੜ ਇਰਾਦੇ ਨਾਲ ਕ੍ਰੀਜ਼ ‘ਤੇ ਆਏ। ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਸਟ੍ਰੋਕ ਅਤੇ ਧੀਰਜ ਨਾਲ ਭਰੀ ਉਸ ਦੀ ਪਾਰੀ ਨੇ ਭਾਰਤ ਦੇ ਕੁੱਲ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ ਲਈ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਟੀਚਾ ਰੱਖਿਆ। ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਆਖ਼ਰੀ ਗੇਂਦ ਸੁੱਟੀ ਗਈ ਅਤੇ ਭਾਰਤ ਦੀ ਜਿੱਤ ਹੋਈ ਤਾਂ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਵਿਚ ਖੁਸ਼ੀ ਦੀ ਲਹਿਰ ਦੌੜ ਗਈ।

ਪਲੇਅਰ ਆਫ ਦ ਮੈਚ ਦਾ ਐਵਾਰਡ ਹਾਸਲ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਕੋਹਲੀ ਭਾਵੁਕ, ਪਰ ਸ਼ਾਂਤ ਦਿਖਾਈ ਦੇ ਰਹੇ ਸਨ। ਮੈਚ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਅਤੇ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਕਾਂ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਨ ਕੀਤਾ। ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ- ਇਹ ਮੇਰਾ ਆਖਰੀ ਟੀ-20 ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਸੀ, ਇਹ ਉਹ ਹੈ ਜੋ ਅਸੀਂ ਹਾਸਲ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸੀ। ਕੋਹਲੀ ਦੀ ਆਵਾਜ਼ ਮਾਣ ਅਤੇ ਰਾਹਤ ਨਾਲ ਗੂੰਜ ਰਹੀ ਸੀ। ਉਸ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ- ਇਕ ਦਿਨ ਤੁਹਾਨੂੰ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਦੌੜਾਂ ਨਹੀਂ ਬਣਾ ਸਕਦੇ ਅਤੇ ਅਜਿਹਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਭਗਵਾਨ ਮਹਾਨ ਹੈ। ਭਾਰਤ ਲਈ ਖੇਡਣ ਲਈ ਇਹ ਮੇਰਾ ਆਖਰੀ ਟੀ-20 ਮੈਚ ਸੀ। ਅਸੀਂ ਉਸ ਕੱਪ ਨੂੰ ਚੁੱਕਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸੀ।

error: Content is protected !!