ਭਾਰਤੀ ਯੰਗ ਬ੍ਰਿਗੇਡ ਨੇ ਕੀਤਾ ਹਿਸਾਬ ਬਰਾਬਰ, ਦੂਜੇ T-20 ‘ਚ 234 ਦੌੜਾਂ ਦਾ ਪਹਾੜ ਖੜ੍ਹਾ ਕਰਕੇ ਜ਼ਿੰਬਾਬਵੇ ਨੂੰ 100 ਦੌੜਾਂ ਨਾਲ ਹਰਾਇਆ

ਭਾਰਤੀ ਯੰਗ ਬ੍ਰਿਗੇਡ ਨੇ ਕੀਤਾ ਹਿਸਾਬ ਬਰਾਬਰ, ਦੂਜੇ T-20 ‘ਚ 234 ਦੌੜਾਂ ਦਾ ਪਹਾੜ ਖੜ੍ਹਾ ਕਰਕੇ ਜ਼ਿੰਬਾਬਵੇ ਨੂੰ 100 ਦੌੜਾਂ ਨਾਲ ਹਰਾਇਆ

ਦਿੱਲੀ/ਹਰਾਰੇ (ਵੀਓਪੀ ਬਿਊਰੋ) – ਜ਼ਿੰਬਾਬਵੇ ਖਿਲਾਫ ਪੰਜ ਮੈਚਾਂ ਦੀ ਟੀ-20 ਸੀਰੀਜ਼ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਮੈਚ ‘ਚ ਮਿਲੀ ਅਣਕਿਆਸੀ ਹਾਰ ਦੇ ਇਕ ਦਿਨ ਬਾਅਦ ਉਸੇ ਮੈਦਾਨ ‘ਤੇ ਨੌਜਵਾਨ ਟੀਮ ਇੰਡੀਆ ਦੀ ਜ਼ਬਰਦਸਤ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲੀ। ਇਕ ਸਮੇਂ ਭਾਰਤ ਦਾ ਸਕੋਰ ਅਸਮਾਨ ਉਛਾਲ ਵਾਲੀ ਪਿੱਚ ‘ਤੇ 10 ਓਵਰਾਂ ‘ਚ 74 ਦੌੜਾਂ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅਭਿਸ਼ੇਕ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਗੇਅਰ ਬਦਲਿਆ ਅਤੇ ਫਿਰ ਰਿੰਕੂ ਸਿੰਘ ਦਾ ਤੂਫਾਨ ਵੀ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲਿਆ। ਇਸ ਨਾਲ ਟੀਮ ਨੇ 2 ਵਿਕਟਾਂ ‘ਤੇ 234 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ।


ਜਵਾਬ ਵਿੱਚ ਜ਼ਿੰਬਾਬਵੇ ਦੀਆਂ ਵਿਕਟਾਂ ਡਿੱਗਣ ਦਾ ਸਿਲਸਿਲਾ ਪਹਿਲੇ ਹੀ ਓਵਰ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਿਆ। ਟੀਮ ਦੀ ਪਾਰੀ 19ਵੇਂ ਓਵਰ ‘ਚ 134 ਦੌੜਾਂ ‘ਤੇ ਸਿਮਟ ਗਈ। ਭਾਰਤ ਦੀ ਇਸ ਜਿੱਤ ਨਾਲ ਸੀਰੀਜ਼ 1-1 ਨਾਲ ਬਰਾਬਰ ਹੋ ਗਈ ਹੈ।


ਇਸ ਮੈਚ ‘ਚ ਭਾਰਤ ਨੇ ਟਾਸ ਜਿੱਤ ਕੇ ਪਹਿਲਾਂ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਟੀਮ ਇੰਡੀਆ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਖਰਾਬ ਰਹੀ। ਕਪਤਾਨ ਸ਼ੁਭਮਨ ਗਿੱਲ ਬਲੇਸਿੰਗ ਮੁਜ਼ਰਬਾਨੀ ਦੀ ਗੇਂਦ ‘ਤੇ ਸਿਰਫ਼ 2 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾ ਕੇ ਆਊਟ ਹੋ ਗਏ। ਪਾਵਰਪਲੇ ‘ਚ ਭਾਰਤ ਦਾ ਸਕੋਰ ਸਿਰਫ 36 ਦੌੜਾਂ ਸੀ। ਪਰ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਖੱਬੇ ਹੱਥ ਦੇ ਤੂਫਾਨੀ ਸਲਾਮੀ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ ਅਭਿਸ਼ੇਕ ਸ਼ਰਮਾ ਅਤੇ ਰਿਤੂਰਾਜ ਗਾਇਕਵਾੜ ਨੇ ਤੇਜ਼ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਾਫੀ ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ ਅਤੇ ਮੇਜ਼ਬਾਨ ਟੀਮ ਦੇ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਬੇਵੱਸ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।


ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਅਭਿਸ਼ੇਕ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਆਪਣਾ ਪਹਿਲਾ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਸੈਂਕੜਾ ਪੂਰਾ ਕੀਤਾ। ਉਹ 47 ਗੇਂਦਾਂ ‘ਚ 100 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾ ਕੇ ਵੈਲਿੰਗਟਨ ਮਸਾਕਾਦਜਾ ਦੀ ਗੇਂਦ ‘ਤੇ ਆਊਟ ਹੋ ਗਿਆ। ਅਭਿਸ਼ੇਕ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਆਪਣੀ ਵਿਨਾਸ਼ਕਾਰੀ ਪਾਰੀ ‘ਚ 7 ਚੌਕੇ ਅਤੇ 8 ਛੱਕੇ ਲਗਾਏ। ਰਿਤੂਰਾਜ ਗਾਇਕਵਾੜ ਅੰਤ ਤੱਕ ਨਾਬਾਦ ਰਹੇ ਅਤੇ 47 ਗੇਂਦਾਂ ‘ਤੇ 77 ਦੌੜਾਂ ਦੀ ਪਾਰੀ ਖੇਡੀ। ਭਾਰਤੀ ਉਪ ਕਪਤਾਨ ਨੇ 11 ਚੌਕੇ ਅਤੇ 1 ਛੱਕਾ ਲਗਾਇਆ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਰਿੰਕੂ ਸਿੰਘ ਨੇ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਖੇਡ ਦਾ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰਦਿਆਂ ਸਿਰਫ਼ 22 ਗੇਂਦਾਂ ‘ਤੇ 5 ਛੱਕੇ ਲਗਾ ਕੇ ਅਜੇਤੂ 48 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ |

ਜ਼ਿੰਬਾਬਵੇ ਦੀਆਂ ਵਿਕਟਾਂ ਡਿੱਗਣ ਦਾ ਸਿਲਸਿਲਾ ਪਹਿਲੇ ਹੀ ਓਵਰ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਿਆ। ਮੁਕੇਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਨੇ ਇਨੋਸੈਂਟ ਕਾਇਆ ਨੂੰ ਬੋਲਡ ਕੀਤਾ। ਪਰ ਫਿਰ ਬ੍ਰਾਇਨ ਬੇਨੇਟ ਨੇ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਗੋਲ ਕੀਤਾ। ਜ਼ਿੰਬਾਬਵੇ ਨੇ 3 ਓਵਰਾਂ ‘ਚ 40 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ ਸਨ ਪਰ ਫਿਰ ਮੁਕੇਸ਼ ਨੇ ਬ੍ਰਾਇਨ ਨੂੰ ਬੋਲਡ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਿਸ ਨੇ 9 ਗੇਂਦਾਂ ‘ਚ 26 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜ਼ਿੰਬਾਬਵੇ ਦੀਆਂ ਵਿਕਟਾਂ ਡਿੱਗਣੀਆਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈਆਂ। ਅਵੇਸ਼ ਖਾਨ ਨੇ ਚੌਥੇ ਓਵਰ ਵਿੱਚ ਦੋ ਵਿਕਟਾਂ ਲਈਆਂ। ਉਸ ਨੇ ਡਿਓਨ ਮੇਅਰਸ ਅਤੇ ਕਪਤਾਨ ਸਿਕੰਦਰ ਰਜ਼ਾ ਨੂੰ ਆਊਟ ਕੀਤਾ।

ਜ਼ਿੰਬਾਬਵੇ ਲਈ ਵੇਸਲੇ ਮਧਵੇਰੇ ਨੇ 43 ਦੌੜਾਂ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਪਾਰੀ ਖੇਡੀ ਪਰ ਉਸ ਨੇ 39 ਗੇਂਦਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕੀਤਾ। ਲਿਊਕ ਜੋਂਗਵੇ ਨੇ ਹੇਠਲੇ ਕ੍ਰਮ ਵਿੱਚ 33 ਦੌੜਾਂ ਦਾ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾਇਆ। ਜ਼ਿੰਬਾਬਵੇ ਦੀ ਪਾਰੀ 19ਵੇਂ ਓਵਰ ‘ਚ 134 ਦੌੜਾਂ ‘ਤੇ ਸਿਮਟ ਗਈ। ਭਾਰਤ ਲਈ ਮੁਕੇਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਅਤੇ ਅਵੇਸ਼ ਖਾਨ ਨੇ 3-3 ਵਿਕਟਾਂ ਲਈਆਂ। ਰਵੀ ਬਿਸ਼ਨੋਈ ਦੇ 4 ਓਵਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸਿਰਫ਼ 11 ਦੌੜਾਂ ਹੀ ਬਣੀਆਂ। ਉਸ ਨੇ ਦੋ ਕਤਲ ਕੀਤੇ। ਸੀਰੀਜ਼ ਦਾ ਤੀਜਾ ਮੈਚ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਇਸ ਮੈਦਾਨ ‘ਤੇ ਖੇਡਿਆ ਜਾਵੇਗਾ।

error: Content is protected !!