ਇਨੋਸੈਂਟ ਹਾਰਟਸ ਗਰੁੱਪ ਆਫ਼ ਇੰਸਟਿਟਯੂਸ਼ਨਸ ਵਿਖੇ ਉਪਭੋਗਤਾ ਅਧਿਕਾਰ ਦਿਵਸ ਮਨਾਇਆ ਗਿਆ

ਇਨੋਸੈਂਟ ਹਾਰਟਸ ਗਰੁੱਪ ਆਫ਼ ਇੰਸਟਿਟਯੂਸ਼ਨਸ ਵਿਖੇ ਉਪਭੋਗਤਾ ਅਧਿਕਾਰ ਦਿਵਸ ਮਨਾਇਆ ਗਿਆ

 

ਜਲੰਧਰ, 16 ਮਾਰਚ (ਮੁਨੀਸ਼) :-ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਉਪਭ ̄ਗਤਾ ਅਧਿਕਾਰਾਂ ਨਾਲ ਜਾਣੂ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ, ਇਨ ̄ਸੈਂਟ ਹਾਰਟਸ  ਗਰੁੱਪ  ਆਫ਼  ਇੰਸਟਿਟਯੂਸ਼ਨਸ  ਵੱਲੋ  ‘ਕੰਜੂਮਰ  ਪ੍ਰ ̄ਟਕਸ਼ਨ’  ਥੀਮ  ਤਹਿਤ  ਇਕ  ਵੈਬਿਨਾਰ  ਦਾ  ਆਯੋਜਨ  ਕੀਤਾ  ਗਿਆ।

ਵੈਬਿਨਾਰ ਲਈ ਰੀਸੋਰਸ ਪਰਸਨ ਮਿਸ ਚਾਹਤ ਧੀਰ (ਪਬਲਿਕ ਪ੍ਰਾਸੇਕਯੂਟ੍ਰਸ, Ç ́ਮਿਨਲ ਜਸਟੀਸ ਸਿਸਟਮ) ਸਨ। ਮਿਸ  ਪੁਨੀਤ  ਕੁਮਾਰੀ  (ਕਲਚਰਲ  ਕੋ-ਆਰਡਿਨੇਟਰ,  ਇਨੋਸੈਂਟ ਹਾਰਟਸ ਗਰੁੱਪ)  ਵੱਲੋ  ਰੀਸੋਰਸ ਪਰਸਨ  ਦਾ  ਸਵਾਗਤ  ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਮਿਸ  ਚਾਹਤ  ਨੇ  ਕਿਹਾ  ਕਿ  ਖਪਤਕਾਰਾਂ  ਦੀ  ਸੁਰੱਖਿਆ  ਰਾਸ਼ਟਰੀ  ਅਰਥਵਿਵਸਥਾ  ਵਿੱਚ  ਮਹਤਵਪੂਰਨ  ਭੂਮਿਕਾ  ਅਦਾ  ਕਰਦੀ  ਹੈ।

ਇਹ  ਖਰੀਦਦਾਰਾਂ  ਨੂੰ  ਮਾਰਕੀਟ  ਵਿੱਚ  ਹੋ  ਰਹੇ ਅਨਉਚਿਤ ਅਭਿਆਸਾਂ  ਤੋਂ ਬਚਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਉਪਭੋਗਤਾ ਅਧਿਕਾਰਾਂ ਦੀਆਂ ਕਿਸਮਾਂ  ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਜਿੰਮੇਵਾਰੀਆਂ  ਤੋਂ  ਜਾਣੂ ਕਰਵਾਈਆ। ਸ਼੍ਰੀਮਤੀ ਚਾਹਤ  ਨੇ  ਦੱਸਿਆ  ਕਿ  ਉਤਪਾਦਨ ਦੀ ਵਰਤੋਂ  ਕਰਨ  ਲਈ  ਇੱਕ  ਖਪਤਕਾਰ  ਨੂੰ  ਸਹੀ  ਗਿਆਨ  ਅਤੇ  ਹੁਨਰਾਂ  ਦੀ  ਜਾਣਕਾਰੀ  ਹੋਣੀ  ਲਾਜ਼ਮੀ  ਹੈ। ਉਪਭੋਗਤਾ  ਨੂੰ  ਉਹ  ਉਤਪਾਦ  ਖਰੀਦਣੇ  ਚਾਹੀਦੇ  ਹਨ, ਜੋ ̄ ਉਨ੍ਹਾਂ  ਦੀਆਂ  ਤੁਰੰਤ  ਜ਼ਰੂਰਤਾਂ  ਪੂਰੀਆਂ  ਕਰਨ  ਅਤੇ  ਲੰਬੇ  ਸਮੇਂ  ਦੀ  ਵਿਆਜ  ਵੀ  ਪ੍ਰਦਾਨ  ਕਰਨ।  ਉਨ੍ਹਾਂ  ਨੇ  ਉਪਭੋਗਤਾ  ਸ਼ਿਕਾਇਤਾਂ  ਨੂੰ  ਆਨਲਾਇਨ ਰਜਿਸਟਰ ਕਰਨ ਲਈ ਈ-ਸ਼ਿਕਾਇਤਾ ਸਹੂਲਤਾਂ ਬਾਰੇ ਵੀ ਵਿਚਾਰ ਵਟਾਂਦਰਾ ਕੀਤਾ। ਡਾ.ਸ਼ੈਲੇਸ਼ ਤ੍ਰਿਪਾਠੀ  (ਡਾਇਰੈਕਟਰ, ਇਨੋਸੈਂਟ ਹਾਰਟਸ ਗਰੁੱਪ)  ਵਲੋਂ ਰਿਸੋਰਸ ਪਰਸਨ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਪਭੋਗਤਾ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਅਧਿਕਾਰਾਂ ਬਾਰੇ ਜਾਣਨਾ ਅਤੇ ਵਰਤਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਹੀ ਖਪਤਕਾਰਾਂ ਦੀ ਅਸਲ ਸੁਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!