ਛੁੱਟੀ ਆਇਆ ਫੌਜੀ ਚਾਚੇ ਦੀ ਗੋਲ਼ੀ ਨਾਲ ਹਲਾਕ, ਜਾਣੋਂ ਪੂਰਾ ਮਾਮਲਾ

ਛੁੱਟੀ ਆਇਆ ਫੌਜੀ ਚਾਚੇ ਦੀ ਗੋਲ਼ੀ ਨਾਲ ਹਲਾਕ, ਜਾਣੋਂ ਪੂਰਾ ਮਾਮਲਾ

ਫਿਰੋਜ਼ਪੁਰ (ਵੀਓਪੀ ਬਿਊਰੋ) – ਖੂਨ ਦੇ ਰਿਸ਼ਤਿਆਂ ਵਿਚ ਅੱਜਕੱਲ੍ਹ ਪਾਣੀ ਪੈ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ। ਫਿਰੋਜ਼ਪੁਰ ਤੋਂ ਆਈ ਖ਼ਬਰ ਨੇ ਬੰਦਿਆਈ ਮਰ ਚੁੱਕੀ ਦੀ ਦਾਸਤਾਨ ਬਿਆਨ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਪਿੰਡ ਗਹਿਲੇਵਾਲਾ ਵਿਖੇ ਹੋਏ ਘਰੇਲੂ ਝਗੜੇ ਵਿਚ ਚਾਚੇ ਨੇ ਆਪਣੇ ਫੌਜੀ ਭਤੀਜੇ ਨੂੰ ਗੋਲੀ ਮਾਰ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਹੱਤਿਆ ਕਰ ਦਿੱਤੀ। ਪਹਿਲੀ ਗੋਲੀ ਭਤੀਜੇ ਦੀ ਛਾਤੀ ਵਿਚ ਲੱਗੀ ਹੈ ਅਤੇ ਦੂਜੀ ਗੋਲ਼ੀ ਉਸਦੇ ਸਿਰ ਵਿਚ ਹੈ। ਇਹ ਘਟਨਾ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਦੁਪਹਿਰ ਪਿੰਡ ਗਹਿਲੇਵਾਲਾ ਵਿੱਚ ਵਾਪਰੀ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਥਾਣਾ ਸਦਰ ਦੀ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਦੋਸ਼ੀ ਚਾਚੇ ਖਿਲਾਫ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕਰਕੇ ਜਾਂਚ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।

ਘੁਬਾਇਆ ਪੁਲਿਸ ਚੌਕੀ ਇੰਚਾਰਜ ਏਐਸਆਈ ਸੁਰਿੰਦਰ ਨਿਖੰਜ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਫੌਜੀ ਸੰਦੀਪ ਸਿੰਘ (23) ਨਿਵਾਸੀ ਗਹਿਲੇਵਾਲਾ ਇੱਕ ਮਹੀਨੇ ਦੀ ਛੁੱਟੀ ‘ਤੇ ਘਰ ਆਇਆ ਸੀ। ਉਸ ਦਾ ਆਪਣੀ ਭੂਆ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨਾਲ ਕਿਸੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿਚ ਕੇਸ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਸੰਦੀਪ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿਚ ਆਪਣੇ ਚਾਚੇ ਦੇਸਾ ਸਿੰਘ ਤੋਂ ਮਦਦ ਮੰਗ ਰਿਹਾ ਸੀ ਅਤੇ ਭੂਆ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਸਮਝੌਤੇ ‘ਤੇ ਦਸਤਖਤ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਕਹਿ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਸਮਝੌਤੇ ਦੀ ਅਣਹੋਂਦ ਕਾਰਨ ਸੰਦੀਪ ਦੀ ਨੌਕਰੀ ‘ਤੇ ਜਾਣ ਦਾ ਖ਼ਤਰਾ ਸੀ। ਸਮਝੌਤਾ ਨਾ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਸੰਦੀਪ ਦਾ ਆਪਣੇ ਚਾਚੇ ਨਾਲ ਵਿਵਾਦ ਵੀ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਪੰਚਾਇਤ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਸੰਦੀਪ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਚਾਚੀ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿਚਾਲੇ ਹੋਏ ਝਗੜੇ ‘ਤੇ ਸਹਿਮਤੀ ‘ਤੇ ਬੈਠੀ। ਪੰਚਾਇਤ ਵਿਚ ਮਾਮਲਾ ਨਹੀਂ ਸੁਲਝ ਸਕਿਆ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!