ਸੁਸ਼ੀਲ ਕੁਮਾਰ ਦੀ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੋਏ ਅਹਿਮ ਖ਼ੁਲਾਸੇ, ਪੜ੍ਹੋ ਕੀ ਸੀ ਪੂਰੀ ਕਹਾਣੀ

ਸੁਸ਼ੀਲ ਕੁਮਾਰ ਦੀ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੋਏ ਅਹਿਮ ਖ਼ੁਲਾਸੇ, ਪੜ੍ਹੋ ਕੀ ਸੀ ਪੂਰੀ ਕਹਾਣੀ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ(ਵੀਓਪੀ ਬਿਊਰੋ)  – ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਛਤਰਸਾਲ ਸਟੇਡੀਅਮ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲਵਾਨ ਸਾਗਰ ਧਨਖੜ ਦੇ ਕਤਲ ਵਿੱਚ ਫਰਾਰ ਓਲੰਪਿਕ ਤਮਗਾ ਜੇਤੂ ਪਹਿਲਵਾਨ ਸੁਸ਼ੀਲ ਕੁਮਾਰ ਤੇ ਉਸਦੇ ਇੱਕ ਸਾਥੀ ਅਜੈ ਬੱਕੜਵਾਲਾ ਨੂੰ ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸੈੱਲ ਨੇ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ। ਪਹਿਲਵਾਨ ਸੁਸ਼ੀਲ ਦੀ ਸੂਹ ਦੇਣ ਵਾਲੇ ਨੂੰ ਇਕ ਲੱਖ ਅਤੇ ਅਜੈ ਲਈ 50 ਹਜ਼ਾਰ ਦਾ ਇਨਾਮ ਐਲਾਨਿਆ ਗਿਆ ਸੀ।

ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਸ਼ਿਵ ਕੁਮਾਰ ਅਤੇ ਕਰਮਬੀਰ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਾਲੀ ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸੈੱਲ ਨੇ ਦੋਵਾਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਸੀ, ਜਿਸਦੀ ਨਿਗਰਾਨੀ ਏਸੀਪੀ ਅੰਤਰ ਸਿੰਘ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ, ਹਰ ਰੋਜ਼ ਨਵੇਂ ਖੁਲਾਸੇ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ। ਸੂਤਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਸੁਸ਼ੀਲ ਕੁਮਾਰ ਨਾ ਸਿਰਫ ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਬਲਕਿ ਗੈਂਗਸਟਰ ਸੰਦੀਪ ਉਰਫ ਕਾਲਾ ਜਠੇੜੀ ਤੋਂ ਬਚਣ ਲਈ ਭੱਜ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ, ਸੁਸ਼ੀਲ ਕੁਮਾਰ ਆਪਣੇ ਫੋਨ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਇੰਟਰਨੈਟ ਰਾਹੀਂ ਆਪਣੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਕਾਲ ਕਰਨ ਲਈ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ।

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਗੈਂਗਸਟਰ ਕਾਲਾ ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੁਬਈ ਵਿੱਚ ਹੈ ਅਤੇ ਕੁਝ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਉਹ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਜੀਟੀਬੀ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਹੋਈ ਗੋਲੀਬਾਰੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੁਲਦੀਪ ਫਿਜਾ ਦੀ ਰਿਹਾਈ ਲਈ ਚਰਚਾ ਵਿੱਚ ਸੀ। ਇਹ ਵੱਖਰੀ ਗੱਲ ਹੈ ਕਿ ਫਿਜਾ ਨੂੰ ਕੁਝ ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਐਨਕਾਉਂਟਰ ਵਿੱਚ ਢੇਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ, ਭਾਵੇਂ ਗੈਂਗਸਟਰ ਕਾਲਾ ਦੁਬਈ ਵਿਚ ਹੈ, ਪਰ ਉਸਦਾ ਗੈਂਗ ਇਥੇ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਰਗਰਮ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਸੂਤਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਪਹਿਲਵਾਨ ਸੁਸ਼ੀਲ ਕੁਮਾਰ ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਸਪੈਸ਼ਲ ਸੈੱਲ ਦੁਆਰਾ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕਰਨ ਤੋਂ ਕੋਈ ਦੁੱਖ ਨਹੀਂ ਸੀ, ਪਰ ਉਹ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਜੇਲ ਵਿੱਚ ਬੰਦ ਗੈਂਗਸਟਰ ਸੰਦੀਪ ਉਰਫ ਕਾਲਾ ਜਠੇੜੀ ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ।

ਪੁਲਿਸ ਸੂਤਰਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਸੁਸ਼ੀਲ ਕੁਮਾਰ ਦਾ ਆਪਣੀ ਪਤਨੀ ਦੇ ਨਾਮ ਉੱਤੇ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਮਾਡਲ ਟਾਉਨ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਫਲੈਟ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਸੰਦੀਪ ਕਾਲਾ ਅਤੇ ਲਾਰੈਂਸ ਵਿਸ਼ਨੋਈ ਗੈਂਗ ਦੇ ਗੈਂਗਸਟਰ ਸ਼ੈਲਟਰ ਰਹਿੰਦੇ ਸਨ। ਜਦੋਂ ਕਿ ਦੋਵੇਂ ਗਿਰੋਹ ਦੇ ਲੋਕ ਇਥੋਂ ਹੀ ਦਿੱਲੀ, ਯੂ ਪੀ ਅਤੇ ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਟੋਲ ਟੈਕਸ ਬੂਥਾਂ ‘ਤੇ ਕੰਟਰੋਲ ਕਰਦੇ ਸਨ। ਜਦੋਂਕਿ ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਦਾ ਲੋੜੀਂਦਾ ਸੰਦੀਪ ਕਾਲਾ ਵੀ ਫਲੈਟ ਤੇ ਆਉਂਦਾ ਸੀ।

ਇੱਕ ਸੀਨੀਅਰ ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਸੁਸ਼ੀਲ ਕੁਮਾਰ ਅਤੇ ਜਠੇੜੀ ਨੂੰ ਮਾਡਲ ਟਾਊਨ ਦਾ ਫਲੈਟ ਵੇਚ ਕੇ ਵਿੱਤੀ ਸਹਾਇਤਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣੀ ਸੀ, ਪਰ ਪਿਛਲੇ ਕੁਝ ਮਹੀਨਿਆਂ ਵਿੱਚ, ਜਠੇੜੀ ਦੇ ਵਿਰੋਧੀ ਅਤੇ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਬੰਦ ਨੀਰਜ ਬਵਾਨਾ ਅਤੇ ਨਵੀਨ ਬਾਲੀ ਨੇ ਸੁਸ਼ੀਲ ਕੁਮਾਰ ਦਾ ਸਾਥ ਦਿੱਤਾ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਦੋਵਾਂ (ਸੁਸ਼ੀਲ) ਅਤੇ ਜਠੇੜੀ ਵਿੱਚ ਫਰਕ ਪੈ ਗਿਆ।

ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਗੈਂਗਸਟਰ ਸੰਦੀਪ ਉਰਫ ਕਾਲਾ ਜਠੇੜੀ ਨੇ ਸੁਸ਼ੀਲ ਕੁਮਾਰ ‘ਤੇ ਪੈਸੇ ਦੇ ਲਈ ਫਲੈਟ ਵੇਚਣ ਦਾ ਦਬਾਅ ਵਧਾ ਦਿੱਤਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪਹਿਲਵਾਨ ਨੇ ਸਾਗਰ ਧਨਖੜ ਅਤੇ ਉਥੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹੋਰ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਫਲੈਟ ਖਾਲੀ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ ਤਾਂ ਜਠੇੜੀ ਗਿਰੋਹ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਗਾਲਾਂ ਕੱਢਣੀਆਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀਆਂ ਅਤੇ ਝਗੜਾ ਵੱਧਦਾ ਗਿਆ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੁਸ਼ੀਲ ਕੁਮਾਰ ਨੇ ਸਾਗਰ ਅਤੇ ਹੋਰਾਂ ਨੂੰ ਚੁਣੌਤੀ ਦਿੱਤੀ। ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਸੁਸ਼ੀਲ ਕੁਮਾਰ ਨੂੰ ਗੈਂਗਸਟਰ ਕਾਲਾ ਜਠੇੜੀ ਦੇ ਵਿਰੋਧੀ ਗੈਂਗ ਦੇ ਮੈਂਬਰਾਂ ਦਾ ਪੁਰਜੋਰ ਸਾਥ ਮਿਲਿਆ ਫਿਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਾਥ ਮਿਲ ਕੇ ਸਾਗਰ ਦੀ ਛੱਤਰਸਾਲ ਸਟੇਡੀਅਮ ਵਿੱਚ ਕੁੱਟਮਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤੀ। ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਸੁਸ਼ੀਲ ਕੁਮਾਰ ਨੇ ਆਪਣੀਆਂ ਧਮਕੀਆਂ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਣ ਲਈ ਇਕ ਵੀਡੀਓ ਵੀ ਬਣਾਇਆ। ਉਸੇ ਸਮੇਂ, ਗੰਗੂ ਕਾਲਾ ਦਾ ਭਤੀਜਾ ਸੋਨੂੰ ਵੀ ਸੁਸ਼ੀਲ ਕੁਮਾਰ ਦੇ ਇਸ ਫਲੈਟ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦਾ ਸੀ, ਜੋ ਇਸ ਲੜਾਈ ਵਿੱਚ ਜ਼ਖਮੀ ਹੋ ਗਿਆ। 15 ਤੋਂ ਵੱਧ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਮੁਲਜ਼ਮ ਸੋਨੂੰ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਪੁੱਤਰ ਨੂੰ ਗੈਂਗਸਟਰ ਸੰਦੀਪ ਉਰਫ ਕਾਲਾ ਜਠੇੜੀ ਆਪਣਾ ਭਾਣਜੇ ਦੇ ਨਾਲ ਆਪਣਾ ਬੇਟਾ ਮੰਨਦਾ ਹੈ। ਉਸ ਉੱਤੇ ਸੁਸ਼ੀਲ ਕੁਮਾਰ ਦੇ ਹਮਲੇ ਕਾਰਨ ਉਹ ਬੌਖਲਾ ਗਿਆ।

ਹਾਲਾਂਕਿ, ਸਾਗਰ ਕਤਲੇਆਮ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਗੈਂਗਸਟਰ ਕਾਲਾ ਜਠੇੜੀ ਨੇ ਸੁਸ਼ੀਲ ਕੁਮਾਰ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਸਾਥੀਆਂ ਵਿਰੁੱਧ ਸਰਬੋਤਮ ਜੰਗ ਐਲਾਨ ਕਰ ਦਿੱਤੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੁਸ਼ੀਲ ਨੂੰ ਸਿਰਫ ਪੁਲਿਸ ਹੀ ਨਹੀਂ ਬਲਕਿ ਜਠੇੜੀ ਦੇ ਗਿਰੋਹ ਤੋਂ ਵੀ ਬਚਣ ਲਈ ਇਥੇ ਲੁਕਣਾ ਪਿਆ। ਸੂਤਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸ ਘਟਨਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੰਦੀਪ ਕਾਲਾ ਨੇ ਸੁਸ਼ੀਲ ਨੂੰ ਧਮਕੀ ਵੀ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਫਰਾਰ ਹੋਣ ਸਮੇਂ ਸੁਸ਼ੀਲ ਨੇ ਉਸ ਨਾਲ ਮੇਲ ਮਿਲਾਪ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵੀ ਕੀਤੀ ਪਰ ਮਾਮਲਾ ਬਣ ਨਹੀਂ ਸਕਿਆ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਸੁਸ਼ੀਲ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਸਾਥੀ ਵੀ ਇਸ ਗਿਰੋਹ ਤੋਂ ਖਤਰੇ ਵਿਚ ਹਨ। ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਚਾਰ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਮੋਸਟ ਵਾਂਟੇਡ ਗੈਂਗਸਟਰ ਸੰਦੀਪ ਉਰਫ ਕਾਲਾ ਜਠੇੜੀ ਉੱਤੇ 7 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾ ਇਨਾਮ ਦੇਣ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!