ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਲਈ ਵੱਡੀ ਖ਼ਬਰ, 168  ਅਸਾਮੀਆਂ ਇਸ ਲਿੰਕ ਉਪਰ ਭਰੋ…

ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਲਈ ਵੱਡੀ ਖ਼ਬਰ, 168  ਅਸਾਮੀਆਂ ਇਸ ਲਿੰਕ ਉਪਰ ਭਰੋ…

 

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ (ਵੀਓਪੀ ਬਿਊਰੋ) – ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੌਕਰੀ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਵੱਡੀ ਖ਼ਬਰ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਰਹੀ ਹੈ।  ਪੰਜਾਬ ਸੁਬਾਰਡੀਨੇਟ ਸਰਵਿਸ ਸਿਲੈਕਸ਼ਨ ਬੋਰਡ ਨੇ 2021 ਦੀ ਭਰਤੀ ਲਈ ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਵੱਖੋਂ-ਵੱਖਰੀਆਂ ਅਸਾਮੀਆਂ ਲਈ ਅਰਜੀਆਂ ਮੰਗੀਆਂ ਹਨ । ਪੰਜਾਬ ਆਰਡੀਨੇਟ ਸਰਵਿਸ ਸਿਲੈਕਸ਼ਨ ਬੋਰਡ ਲਈ ਅਰਜੀ ਦੇਣ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ 21 ਮਈ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਵੇਗੀ । ਪੀਐਸਐਸਐਸਬੀ ਦੇ ਬਲਾਕ ਪੱਧਰ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਉਦਯੋਗਿਕ ਤਰੱਕੀ ਅਫਸਰ, ਵਿਸਥਾਰ ਅਧਿਕਾਰੀ ਆਬਕਾਰੀ ਅਤੇ ਕਰ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਦੀ ਅਸਾਮੀ ਲਈ ਇਕ ਖਾਲੀ ਨੋਟਿਸ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਹੈ ।

ਚਾਹਵਾਨ ਅਤੇ ਯੋਗ ਉਮੀਦਵਾਰ ਆੱਨਲਾਈਨ ਅਰਜ਼ੀ ਦੇ ਕੇ ਪੰਜਾਬ ਵਿਭਾਗ ਦੀ ਨੌਕਰੀ ਲਈ ਬਿਨੈ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ । ਅਰਜ਼ੀਆਂ ਦੀ ਆਖ਼ਰੀ ਤਰੀਕ 18 ਜੂਨ, 2021 ਨਿਰਧਾਰਤ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਚਾਹਵਾਨ ਉਮੀਦਵਾਰ ਪੰਜਾਬ ਅਧੀਨ ਸੇਵਾਵਾਂ ਸੇਵਾ ਬੋਰਡ ਦੀ ਅਧਿਕਾਰਤ ਵੈਬਸਾਈਟ ਜੋ ਕਿ sssb.punjab.gov.in ਤੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ।

ਪੀਐਸਐਸਐਸਬੀ ਭਰਤੀ 2021 ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਤਰੀਖ

ਆੱਨਲਾਈਨ ਅਰਜੀਆਂ ਅਪਲਾਈ ਕਰਨ ਦੀ ਤਾਰੀਖ 21 ਮਈ 2021

ਐੱਨਲਾਈਨ ਅਰਜੀਆਂ ਅਪਲਾਈ ਕਰਨ ਦੀ ਆਖਰੀ ਤਾਰੀਖ 18 ਜੂਨ 2021

ਪੀਐਸਐਸਬੀਬੀ ਭਰਤੀ 2021 ਯੋਗਤਾ

1 ਸੀਨੀਅਰ ਉਦਯੋਗਿਕ ਪ੍ਰਮੋਸ਼ਨ ਅਫਸਰ – ਕਿਸੇ ਮਾਨਤਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਤੋਂ 50% ਅੰਕਾਂ ਨਾਲ ਕਿਸੇ ਵੀ ਖੇਤਰ ਵਿਚ ਗ੍ਰੈਜੂਏਸ਼ਨ ।

2 ਬਲਾਕ ਪੱਧਰੀ ਵਿਸਥਾਰ ਅਫਸਰ – ਮੈਟ੍ਰਿਕ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਇਕ ਪੰਜਾਬੀ ਵਿਸ਼ਾ ਪੜਿਆ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ।

3 ਆਬਕਾਰੀ ਅਤੇ ਕਰ ਇੰਸਪੈਕਟਰ – ਕਿਸੇ ਮਾਨਤਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਜਾਂ ਸੰਸਥਾ ਤੋਂ ਕਿਸੇ ਵੀ ਅਨੁਸ਼ਾਸ਼ਨ ਵਿਚ ਬੈਚਲਰ ਦੀ ਡਿਗਰੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੀ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਦਫ਼ਤਰ ਉਤਪਾਦਕਤਾ ਕਾਰਜਾਂ ਜਾਂ ਡੈਸਕਟੌਪ ਪਬਲਿਸ਼ਿੰਗ ਵਿਚ ਨਿੱਜੀ ਕੰਪਿਊਟਰਾਂ ਜਾਂ ਸੂਚਨਾ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਵਿਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦੇ ਤਜਰਬੇ ਦੇ ਨਾਲ ਘੱਟੋ ਘੱਟ 120 ਘੰਟਿਆਂ ਦਾ ਕੋਰਸ ਕੀਤਾ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ । ਮਾਨਤਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਸੰਸਥਾ ਜਾਂ ਨਾਮੀ ਸੰਸਥਾ ਜਾਂ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਡੀਓਈਏਸੀਸੀ ਦੇ O ਪੱਧਰੀ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਕੰਪਿਊਟਰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਕੋਰਸ ਪਾਸ ਕੀਤਾ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

ਪੰਜਾਬ ਸੁਬਾਰਡੀਨੇਟ ਸਰਵਿਸ ਸਿਲੈਕਸ਼ਨ ਬੋਰਡ ਦੀ ਇਸ ਭਰਤੀ ਮੁਹਿੰਮ ਨਾਲ ਕੁੱਲ 168 ਅਸਾਮੀਆਂ ਭਰੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ। ਕੁੱਲ 168 ਅਸਾਮੀਆਂ ਵਿਚੋਂ 56 ਅਸਾਮੀਆਂ ਸੀਨੀਅਰ ਉਦਯੋਗਿਕ ਪ੍ਰਮੋਸ਼ਨ ਅਫਸਰਾਂ ਲਈ, ਬਲਾਕ ਪੱਧਰੀ ਵਿਸਥਾਰ ਅਫਸਰਾਂ ਲਈ 61 ਅਸਾਮੀਆਂ ਅਤੇ 51 ਅਸਾਮੀਆਂ ਆਬਕਾਰੀ ਅਤੇ ਕਰ ਇੰਸਪੈਕਟਰਾਂ ਲਈ ਹਨ। ਪੰਜਾਬ ਸੁਬਾਰਡੀਨੇਟ ਚੋਣ ਬੋਰਡ ਲਈ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਦੀ ਚੋਣ ਲਿਖਤੀ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਵਿੱਚ ਵਿਅਕਤੀਗਤ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਦੀ ਕਾਰਗੁਜ਼ਾਰੀ ਦੇ ਅਧਾਰ ‘ਤੇ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗੀ। ਵਧੇਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ, ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਪੰਜਾਬ ਸੁਬਾਰਡੀਨੇਟ ਸਰਵਿਸ ਸਿਲੈਕਸ਼ਨ ਬੋਰਡ ਦੀ ਅਧਿਕਾਰਤ ਵੈਬਸਾਈਟ ‘ਤੇ ਨਿਯਮਤ ਤੌਰ’ ਤੇ ਅਪਡੇਟ ਚੈੱਕ ਕਰਦੇ ਰਹਿਣ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!