ਫੇਸਬੁੱਕ ਕਰ ਰਹੀ ਨਵੇਂ ਬਦਲਾ 1 ਅਕਤੂਬਰ ਤੋਂ ਬੰਦ ਹੋ ਜਾਣਗੇ ਇਹ ਫੀਚਰ 

ਫੇਸਬੁੱਕ ਕਰ ਰਹੀ ਨਵੇਂ ਬਦਲਾ 1 ਅਕਤੂਬਰ ਤੋਂ ਬੰਦ ਹੋ ਜਾਣਗੇ ਇਹ ਫੀਚਰ

 

ਫਸਬੁੱਕ ਨੇ 1 ਅਕਤੂਬਰ ਤੋਂ ਆਪਣੇ ਲਾਈਵ ਸ਼ਾਪਿੰਗ ਫੀਚਰ ਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਉਪਭੋਗਤਾ ਲਾਈਵ ਇਵੈਂਟਸ ਨੂੰ ਪ੍ਰਸਾਰਿਤ ਕਰਨ ਲਈ ਫੇਸਬੁੱਕ ਲਾਈਵ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਦੇ ਯੋਗ ਹੋਣਗੇ, ਉਹ ਆਪਣੇ ਫੇਸਬੁੱਕ ਲਾਈਵ ਵੀਡੀਓਜ਼ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਾਡਕਟ ਪਲੇਲਿਸਟ ਜਾਂ ਟੈਗ ਪ੍ਰਾਡਕਟਸ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਦੇ ਸਕਣਗੇ।ਕੰਪਨੀ ਹੁਣ ਆਪਣੇ ਮੁੱਖ ਐਪ ਅਤੇ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ‘ਤੇ ਸ਼ਾਰਟ-ਫਾਰਮ ਵੀਡੀਓ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਰੀਲਜ਼ ‘ਤੇ ਫੋਕਸ ਕਰੇਗੀ।

 

ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਇੱਕ ਬਲਾਗ ਪੋਸਟ ਰਾਹੀਂ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕੀਤੀ ਕਿ ਉਪਭੋਗਤਾ ਹੁਣ ਆਪਣੇ ਫੇਸਬੁੱਕ ਲਾਈਵ ਵੀਡੀਓ ਵਿੱਚ ਉਤਪਾਦ ਪਲੇਲਿਸਟ ਜਾਂ ਟੈਗ ਉਤਪਾਦਾਂ ਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਦੇ ਯੋਗ ਨਹੀਂ ਹੋਣਗੇ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਵੀਡੀਓ ਰਾਹੀਂ ਲੋਕਾਂ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਣਾ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਜੁੜਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਫੇਸਬੁੱਕ ਅਤੇ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ‘ਤੇ ਰੀਲਜ਼ ਅਤੇ ਰੀਲਜ਼ ਵਿਗਿਆਪਨ ਦੇ ਨਾਲ ਪ੍ਰਯੋਗ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰੋ।

ਫੇਸਬੁੱਕ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਿਉਂਕਿ ਲੋਕ ਸ਼ਾਰਟ ਫਾਰਮ ਵਾਲੇ ਵੀਡੀਓਜ਼ ਵੱਲ ਮੁੜ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸ ਲਈ ਅਸੀਂ ਮੇਟਾ ਦੇ ਸ਼ਾਰਟ-ਫਾਰਮ ਵੀਡੀਓ ਉਤਪਾਦ, ਫੇਸਬੁੱਕ ਅਤੇ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ‘ਤੇ ਰੀਲਜ਼ ਵੱਲ ਆਪਣਾ ਧਿਆਨ ਮੋੜ ਰਹੇ ਹਾਂ।ਹੁਣ ਤੁਸੀਂ ਸੋਚ ਰਹੇ ਹੋਵੋਗੇ ਕਿ ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਇਹ ਫੈਸਲਾ ਕਿਉਂ ਲਿਆ? ਦਰਅਸਲ, ਕੰਪਨੀ ਰੀਲਸ ‘ਤੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਧਿਆਨ ਦੇਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਲਈ ਉਹ ਲਾਈਵ ਸ਼ਾਪਿੰਗ ਈਵੈਂਟ ਫੀਚਰ ਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।

 

 

error: Content is protected !!