ਨਸ਼ੇ ਨੇ ਇਕ-ਇਕ ਕਰ ਕੇ ਖੋਹ ਲਏ ਮਾਂ ਦੇ ਤਿੰਨੇ ਪੁੱਤ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਚੁੱਕਣੀ ਸੀ ਮਾਂ ਦੀ ਗਰੀਬੀ, ਉਹ ਹੀ ਸੁੱਟ ਗਏ ਦਲਦਲ ‘ਚ, ਸੰਸਕਾਰ ਲਈ ਵੀ ਮੰਗਣੇ ਪਏ ਪੈਸੇ

ਨਸ਼ੇ ਨੇ ਇਕ-ਇਕ ਕਰ ਕੇ ਖੋਹ ਲਏ ਮਾਂ ਦੇ ਤਿੰਨੇ ਪੁੱਤ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਚੁੱਕਣੀ ਸੀ ਮਾਂ ਦੀ ਗਰੀਬੀ, ਉਹ ਹੀ ਸੁੱਟ ਗਏ ਦਲਦਲ ‘ਚ, ਸੰਸਕਾਰ ਲਈ ਵੀ ਮੰਗਣੇ ਪਏ ਪੈਸੇ

 

ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ (ਵੀਓਪੀ ਬਿਊਰੋ) ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਦੇ ਪਿੰਡ ਚਾਟੀਵਿੰਡ ਦੇ ਇੱਕ ਨੌਜਵਾਨ ਦੀ ਨਸ਼ੇ ਦੀ ਓਵਰਡੋਜ਼ ਕਾਰਨ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਆਰਥਿਕ ਹਾਲਤ ਇੰਨੀ ਤਰਸਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਮ੍ਰਿਤਕ ਦੀ ਮਾਂ ਕੋਲ ਆਪਣੇ ਪੁੱਤਰ ਦੀਆਂ ਅੰਤਿਮ ਰਸਮਾਂ ਲਈ ਵੀ ਪੈਸੇ ਨਹੀਂ ਸਨ। ਪਿੰਡ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਪੈਸੇ ਇਕੱਠੇ ਕਰਕੇ ਔਰਤ ਨੂੰ ਦੇ ਦਿੱਤੇ ਤਾਂ ਜੋ ਉਸ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਦਾ ਸਸਕਾਰ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕੇ।

ਔਰਤ ਰਾਜਬੀਰ ਕੌਰ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਘਰਾਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਕੇ ਆਪਣਾ ਪੇਟ ਪਾਲਦੀ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਰਾਜਬੀਰ ਕੌਰ ਦੇ ਦੋ ਪੁੱਤਰਾਂ ਦੀ ਨਸ਼ੇ ਕਾਰਨ ਮੌਤ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ। ਉਹ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਇੱਕ ਪੁੱਤਰ ਦੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਪਾਲ ਰਹੀ ਹੈ। ਹੁਣ ਉਸ ਦੇ ਤੀਜੇ ਪੁੱਤਰ ਬਿੱਟੂ ਦੀ ਵੀ ਨਸ਼ੇ ਕਾਰਨ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਬਿੱਟੂ ਦੇ ਦੋ ਬੱਚੇ ਵੀ ਹਨ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਪਤਨੀ ਗਰਭਵਤੀ ਹੈ।

ਔਰਤ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਸ ਦਾ ਲੜਕਾ ਕਾਫੀ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਨਸ਼ਾ ਕਰਦਾ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ ਹਸਪਤਾਲ ਤੋਂ ਆਪਣੇ ਪੁੱਤਰ ਦਾ ਇਲਾਜ ਵੀ ਕਰਵਾਇਆ ਪਰ ਕੋਈ ਫਰਕ ਨਹੀਂ ਪਿਆ। ਬੇਟਾ ਵੀ ਹਸਪਤਾਲ ਤੋਂ ਦਵਾਈ ਲੈ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਦੋ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਉਸ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਦੀ ਤਬੀਅਤ ਵਿਗੜ ਗਈ ਸੀ ਅਤੇ ਹੁਣ ਬਿੱਟੂ ਇਸ ਦੁਨੀਆਂ ਨੂੰ ਅਲਵਿਦਾ ਕਹਿ ਗਿਆ ਹੈ।

error: Content is protected !!