ਟਵੀਟ-ਟਵੀਟ… ਸਿੱਧੂ-ਮਜੀਠੀਆ ਦੀ ਜੱਫੀ ‘ਤੇ CM ਮਾਨ ਦਾ ਤਿੱਖਾ ਤੰਜ਼, ਮਜੀਠੀਆ-ਸਿੱਧੂ ਨੇ ਵੀ ਦਿੱਤਾ ਕਰਾਰਾ ਜਵਾਬ

ਟਵੀਟ-ਟਵੀਟ… ਸਿੱਧੂ-ਮਜੀਠੀਆ ਦੀ ਜੱਫੀ ‘ਤੇ CM ਮਾਨ ਦਾ ਤਿੱਖਾ ਤੰਜ਼, ਮਜੀਠੀਆ-ਸਿੱਧੂ ਨੇ ਵੀ ਦਿੱਤਾ ਕਰਾਰਾ ਜਵਾਬ

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ/ਜਲੰਧਰ (ਵੀਓਪੀ ਬਿਊਰੋ) ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਨੇ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਸੂਬੇ ਦੇ ਇੱਕ ਪੱਤਰਕਾਰ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਹਮਾਇਤ ਵਿੱਚ ਇਕੱਠੇ ਹੋਏ ਵਿਰੋਧੀ ਧਿਰ ਦੇ ਆਗੂਆਂ, ਜੋ ਕਿ ਜਲੰਧਰ ਵਿੱਚ ਜੰਗ-ਏ-ਆਜ਼ਾਦੀ ਬਣਾਉਣ ਵਾਲੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਫਸੇ ਹੋਏ ਸਨ, ਉੱਤੇ ਤਿੱਖਾ ਸ਼ਾਇਰਾਨਾ ਹਮਲਾ ਕੀਤਾ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਟਵੀਟ ਤੋਂ ਥੋੜ੍ਹੀ ਦੇਰ ਬਾਅਦ, ਅਕਾਲੀ ਨੇਤਾ ਬਿਕਰਮ ਸਿੰਘ ਮਜੀਠੀਆ ਅਤੇ ਕਾਂਗਰਸ ਨੇਤਾ ਨਵਜੋਤ ਸਿੰਘ ਸਿੱਧੂ ਨੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨੂੰ ਇਕੋ ਆਵਾਜ਼ ਵਿਚ ਜਵਾਬ ਦਿੱਤਾ।

ਮਾਨ ਨੇ ਮਜੀਠੀਆ ਅਤੇ ਸਿੱਧੂ ਦਾ ਨਾਂ ਲਏ ਬਿਨਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਤਾਅਨਾ ਮਾਰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਨਰਲ ਡਾਇਰ ਨੂੰ ਰੋਟੀ ਖਾਣ ਵਾਲੇ, ਧਾਰਮਿਕ ਸਥਾਨਾਂ ‘ਤੇ ਟੈਂਕ ਚੜ੍ਹਾਉਣ ਵਾਲੇ, ਧਰਮ ਦੇ ਨਾਂ ‘ਤੇ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਲੜਾਉਣ ਵਾਲੇ, ਗੱਡੀਆਂ ‘ਚ ਤਸਕਰੀ ਕਰਨ ਵਾਲੇ, ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਬਿਠਾ ਕੇ ਤਾੜੀਆਂ ਮਾਰਨ ਵਾਲੇ। ਸ਼ਹੀਦਾਂ ਦੀਆਂ ਯਾਦਗਾਰਾਂ ਤੋਂ ਪੈਸੇ ਕਮਾਉਣ ਵਾਲੇ ਸਾਰੇ ਇੱਕੋ ਥਾਲੀ ਦੇ ਚੱਟੇ-ਵੱਟੇ ਹਨ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਭਾਜਪਾ ‘ਤੇ ਧਾਰਮਿਕ ਲੀਹਾਂ ‘ਤੇ ਵੰਡੀਆਂ ਪਾਉਣ ਅਤੇ ਕਿਸਾਨ ਵਿਰੋਧੀ ਕਾਨੂੰਨਾਂ ਲਈ ਵੀ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਸਾਧਿਆ। ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਬਾਅਦ, ਸੀਐਮ ਦੀ ਪਤਨੀ ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਨੇ ਟਵੀਟ ਦੀ ਤਾਰੀਫ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਲਿਖਿਆ ਕਿ ਇਸਨੂੰ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ, ਸਮੁੰਦਰ ਨੂੰ ਕੁੱਜੇ ਵਿੱਚ ਬੰਦ ਕਰਨਾ।

ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਮਜੀਠੀਆ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਸ਼ਰਾਬ ਪੀਣ ਅਤੇ ਟਵੀਟ ਕਰਨ, ਸ਼ਹੀਦੀ ਸਮਾਰਕ ‘ਤੇ ਰਾਜਨੀਤੀ ਕਰਨ, ਸ੍ਰੀ ਦਰਬਾਰ ਸਾਹਿਬ ‘ਤੇ ਹਮਲੇ ਲਈ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਜੱਫੀ ਪਾਉਣ ਅਤੇ ਗੁਰਦੁਆਰਿਆਂ ‘ਤੇ ਧਾਰਾ 144 ਲਗਾਉਣ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਲਾਏ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਛੱਡਣ, ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਐਨਐਸਏ ਤਹਿਤ ਫਸਾਉਣ, ਸਿੱਧੂ ਮੂਸੇਵਾਲਾ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਵਾਪਸ ਲੈਣ ਅਤੇ ਗੈਂਗਸਟਰ ਲਾਰੈਂਸ ਨੂੰ ਟੀਵੀ ਇੰਟਰਵਿਊ ਦੇਣ ਲਈ ਮਾਨ ਦੀ ਆਲੋਚਨਾ ਕੀਤੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਪੰਜਾਬ ‘ਤੇ 45,000 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੇ ਕਰਜ਼ੇ ਦੇ ਬੋਝ ਹੇਠ ਦੱਬੇ ਕੈਬਨਿਟ ਮੰਤਰੀ ਲਾਲ ਚੰਦ ਕਟਾਰੂਚੱਕ ਵਿਰੁੱਧ ਕਾਰਵਾਈ ਨਾ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਮਾਨ ਦੀ ਭੂਮਿਕਾ ‘ਤੇ ਵੀ ਸਵਾਲ ਉਠਾਏ।

ਇਸ ਟਵਿੱਟਰ ਜੰਗ ਵਿੱਚ ਨਵਜੋਤ ਸਿੰਘ ਸਿੱਧੂ ਵੀ ਕੁੱਦ ਪਏ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸੀਐਮ ਦੀ ਫੋਟੋ ਟਵੀਟ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਲਿਖਿਆ ਕਿ ਭਗਵਾਨ ਤੁਹਾਡਾ ਭਲਾ ਕਰੇ। ਛੋਟੇ ਵੀਰ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਹੁਣ CM ਸਾਹਬ ਦਾ ਰੰਗ ਗਿਰਗਿਟ ਵਾਂਗ ਬਦਲ ਗਿਆ ਹੈ। ਲੜਾਈ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਹੈ, ਪੰਜਾਬ ਨਾਲ ਖੜ੍ਹੋ। ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਮਾਫੀਆ ਕੋਲ ਗਿਰਵੀ ਨਾ ਰੱਖੋ, ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਨਾ ਵੇਚੋ।

error: Content is protected !!