ਸ਼ਿਮਲਾ ‘ਚ ਇੱਕੋ ਕਮਰੇ ‘ਚ ਰੁਕੇ ਦੋਸਤ ਦਾ ਕ.ਤ.ਲ ਕਰਕੇ ਫਰਾਰ ਹੋਇਆ ਨੇਪਾਲੀ ਦੋਸਤ, ਜਾਂਦਾ ਹੋਇਆ ਲਾ.ਸ਼ ਨੂੰ ਲਾ ਗਿਆ ਅੱਗ

ਇੱਕੋ ਕਮਰੇ ‘ਚ ਰੁਕੇ ਦੋਸਤ ਦਾ ਕ.ਤ.ਲ ਕਰਕੇ ਫਰਾਰ ਹੋਇਆ ਨੇਪਾਲੀ ਦੋਸਤ, ਜਾਂਦਾ ਹੋਇਆ ਲਾਸ਼ ਨੂੰ ਲਾ ਗਿਆ ਅੱਗ

ਵੀਓਪੀ ਬਿਊਰੋ – ਹਿਮਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਸ਼ਿਮਲਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਪਿੰਡ ਸ਼ਲੋਆ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਨੇਪਾਲੀ ਮਜ਼ਦੂਰ ਨੇ ਆਪਣੇ ਸਾਥੀ ਦੀ ਹੱਤਿਆ ਕਰ ਦਿੱਤੀ। ਮੁਲਜ਼ਮ ਨੇ ਤੇਜ਼ਧਾਰ ਹਥਿਆਰ ਨਾਲ ਕਤਲ ਨੂੰ ਅੰਜਾਮ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਲਾਸ਼ ਨੂੰ ਅੱਗ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਮੌਕੇ ਤੋਂ ਫ਼ਰਾਰ ਹੋ ਗਿਆ।

ਥੀਓਗ ਥਾਣੇ ‘ਚ ਕਤਲ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕਰ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਪੁਲਿਸ ਜਾਂਚ ‘ਚ ਜੁਟ ਗਈ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਅੱਧ ਸੜੀ ਲਾਸ਼ ਵੀ ਬਰਾਮਦ ਕਰ ਲਈ ਹੈ। ਡੀਐਸਪੀ ਸਿਧਾਰਥ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਵਿਕਾਸ ਸ਼ਰਮਾ ਪੁੱਤਰ ਮੋਹਨ ਲਾਲ ਸ਼ਰਮਾ ਵਾਸੀ ਪਿੰਡ ਸ਼ਲੋਆ, ਤਹਿਸੀਲ ਥੀਓਗ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਸ਼ਿਮਲਾ ਦੇ ਬਿਆਨਾਂ ’ਤੇ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕਰ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ।

ਪੁਲਿਸ ਕੋਲ ਦਰਜ ਕਰਵਾਏ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਵਿਕਾਸ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਲੋਕ ਨਿਰਮਾਣ ਵਿਭਾਗ ਵਿੱਚ ਏ ਕਲਾਸ ਦਾ ਠੇਕੇਦਾਰ ਹੈ। ਉਸਨੇ ਆਪਣੇ ਸੇਬ ਦੇ ਬਾਗ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਲਈ ਨੇਪਾਲੀ ਮੂਲ ਦੇ ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਨੂੰ ਕੰਮ ‘ਤੇ ਰੱਖਿਆ ਹੈ।

30 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਸਵੇਰੇ 9:00 ਵਜੇ ਦੇ ਕਰੀਬ ਨੇਪਾਲੀ ਮੂਲ ਦੇ ਖੇਮ ਨੇ ਵਿਕਾਸ ਨੂੰ ਫੋਨ ‘ਤੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਸ ਦੇ ਤੰਬੂ ‘ਚ ਪ੍ਰੇਮ ਕੌਂਟੀ ਨਾਂ ਦਾ ਨੇਪਾਲੀ ਮ੍ਰਿਤਕ ਪਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸ ਦਾ ਸਾਥੀ ਹੇਮਰਾਜ ਨਾਂ ਦਾ ਨੇਪਾਲੀ ਫਰਾਰ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ ਵਿਕਾਸ ਨੂੰ ਪੂਰੇ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਵਿਕਾਸ ਨੇ ਤੁਰੰਤ ਇਸ ਦੀ ਸੂਚਨਾ ਥੀਓਗ ਥਾਣੇ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ। ਵਿਕਾਸ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਹੇਮਰਾਜ ਨੇ ਤੇਜ਼ਧਾਰ ਹਥਿਆਰ ਨਾਲ ਵਾਰਦਾਤ ਨੂੰ ਅੰਜਾਮ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਲਾਸ਼ ਨੂੰ ਨਸ਼ਟ ਕਰਨ ਦੀ ਨੀਅਤ ਨਾਲ ਅੱਗ ਵੀ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ।

ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਜਾਂਚ ‘ਚ ਜੁਟੀ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਫਰਾਰ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਦੀ ਭਾਲ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਡੀਐਸਪੀ ਥੀਓਗ ਸਿਧਾਰਥ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਥੀਓਗ ਥਾਣੇ ਵਿੱਚ ਕਤਲ ਦਾ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕਰ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਫਰਾਰ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਦੀ ਭਾਲ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਲਦ ਹੀ ਦੋਸ਼ੀ ਸਲਾਖਾਂ ਪਿੱਛੇ ਹੋਣਗੇ।

error: Content is protected !!