ਨੌਜਵਾਨ ਕ੍ਰਿਕਟਰ ਜੈਸਵਾਲ ਨੇ ਦੌੜਾਂ ਦਾ ਅੰਬਾਰ ਬਣਾਉਣ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ICC ਟੈਸਟ ਰੈਕਿੰਗ ‘ਚ ਵੀ ਲਗਾਈ ਲੰਬੀ ਛਾਲ, ਰੋਹਿਤ ਸ਼ਰਮਾ ਦੇ ਨੇੜੇ ਪਹੁੰਚਿਆ

ਨੌਜਵਾਨ ਕ੍ਰਿਕਟਰ ਜੈਸਵਾਲ ਨੇ ਦੌੜਾਂ ਦਾ ਅੰਬਾਰ ਬਣਾਉਣ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ICC ਟੈਸਟ ਰੈਕਿੰਗ ‘ਚ ਵੀ ਲਗਾਈ ਲੰਬੀ ਛਾਲ, ਰੋਹਿਤ ਸ਼ਰਮਾ ਦੇ ਨੇੜੇ ਪਹੁੰਚਿਆ


ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ (ਵੀਓਪੀ ਬਿਊਰੋ) : ਇੰਗਲੈਂਡ ਖਿਲਾਫ ਟੈਸਟ ਸੀਰੀਜ਼ ਦੇ ਤਿੰਨ ਮੈਚਾਂ ਵਿੱਚ ਦੋ ਦੋਹਰੇ ਸੈਂਕੜੇ ਲਗਾਉਣ ਵਾਲੇ ਭਾਰਤ ਦੇ ਨੌਜਵਾਨ ਸਲਾਮੀ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ ਯਸ਼ਸਵੀ ਜੈਸਵਾਲ ਨੇ ਆਈਸੀਸੀ ਟੈਸਟ ਰੈਂਕਿੰਗ ਵਿੱਚ 14 ਸਥਾਨਾਂ ਦੀ ਛਲਾਂਗ ਲਗਾਈ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਹੁਣ ਉਹ 14ਵੇਂ ਨੰਬਰ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ ਹੈ। ਯਸ਼ਸਵੀ ਜੈਸਵਾਲ ਨੂੰ ਹੁਣ ਭਾਰਤ ਦੀ ਭਵਿੱਖੀ ਟੀਮ ਦਾ ਵੱਡਾ ਨਾਂ ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਵਿਸ਼ਵ ਕ੍ਰਿਕਟ ਦੇ ਸਾਰੇ ਮਹਾਨ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਨੇ ਉਸ ਦੀ ਉਸਤਤ ਵਿੱਚ ਗੀਤ ਗਾਏ ਹਨ।

ਖੈਰ, ਇਹ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਨਹੀਂ ਹੈ ਜਦੋਂ ਇਹ 22 ਸਾਲਾ ਨੌਜਵਾਨ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ ਸੁਰਖੀਆਂ ਵਿੱਚ ਆਇਆ ਹੈ। ਪਰ, ਇੰਗਲੈਂਡ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਪਿਛਲੇ ਦੋ ਟੈਸਟ ਮੈਚਾਂ ਵਿੱਚ ਉਸਦੀ ਪਾਰੀ ਨੇ ਉਸਨੂੰ ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਮਸ਼ਹੂਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਆਈਸੀਸੀ ਦੀ ਤਾਜ਼ਾ ਟੈਸਟ ਰੈਂਕਿੰਗ ਵਿੱਚ ਯਸ਼ਸਵੀ ਜੈਸਵਾਲ ਨੂੰ ਵੀ ਇਨ੍ਹਾਂ ਪਾਰੀਆਂ ਦਾ ਫਾਇਦਾ ਹੋਇਆ ਹੈ।

ਇੰਗਲੈਂਡ ਖਿਲਾਫ ਪਹਿਲੀ ਪਾਰੀ ‘ਚ ਸੈਂਕੜਾ ਲਗਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਪਤਾਨ ਰੋਹਿਤ ਸ਼ਰਮਾ ਇਕ ਸਥਾਨ ਦੇ ਫਾਇਦੇ ਨਾਲ 12ਵੇਂ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ ਹੈ, ਜਦਕਿ ਦੂਜੀ ਪਾਰੀ ‘ਚ ਸੈਂਕੜਾ ਲਗਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸ਼ੁਭਮਨ ਗਿੱਲ ਤਿੰਨ ਸਥਾਨ ਦੇ ਫਾਇਦੇ ਨਾਲ 35ਵੇਂ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਆਪਣਾ ਪਹਿਲਾ ਟੈਸਟ ਮੈਚ ਖੇਡਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਰਫਰਾਜ਼ ਖਾਨ ਅਤੇ ਧਰੁਵ ਜੁਰੇਲ ਕ੍ਰਮਵਾਰ 75ਵੇਂ ਅਤੇ 100ਵੇਂ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਏ ਹਨ।

ਪਲੇਅਰ ਆਫ ਦਿ ਮੈਚ ਰਵਿੰਦਰ ਜਡੇਜਾ ਦੀ ਰਾਜਕੋਟ ‘ਚ ਪਹਿਲੀ ਪਾਰੀ ‘ਚ 112 ਦੌੜਾਂ ਦੀ ਪਾਰੀ ਨੇ ਉਹ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ਾਂ ‘ਚ 41ਵੇਂ ਤੋਂ 34ਵੇਂ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ ਆਲਰਾਊਂਡਰ ਰੈਂਕਿੰਗ ਦੇ ਸਿਖਰ ‘ਤੇ ਵੀ ਆਪਣੀ ਸਥਿਤੀ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਕੀਤੀ ਹੈ ਅਤੇ 416 ਤੋਂ ਕਰੀਅਰ ਦੇ ਸਰਵੋਤਮ 469 ਰੇਟਿੰਗ ਅੰਕਾਂ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਕੇਨ ਵਿਲੀਅਮਸਨ ਨੇ ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ ਵਿਰੁੱਧ ਸੱਤ ਟੈਸਟ ਮੈਚਾਂ ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਸੱਤਵਾਂ ਸੈਂਕੜਾ ਜੜ ਕੇ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਰੈਂਕਿੰਗ ਵਿੱਚ ਸਿਖਰ ’ਤੇ ਆਪਣੀ ਸਥਿਤੀ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਕਰ ਲਈ ਹੈ।

ਤਜਰਬੇਕਾਰ ਸਪਿੰਨਰ ਰਵੀਚੰਦਰਨ ਅਸ਼ਵਿਨ 500 ਟੈਸਟ ਵਿਕਟਾਂ ਪੂਰੀਆਂ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇੱਕ ਸਥਾਨ ਦੀ ਛਾਲ ਮਾਰ ਕੇ ਟੈਸਟ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਰੈਂਕਿੰਗ ਵਿੱਚ ਸਿਖਰ ‘ਤੇ ਮੌਜੂਦ ਆਪਣੇ ਭਾਰਤੀ ਸਾਥੀ ਜਸਪ੍ਰੀਤ ਬੁਮਰਾਹ ਦੇ ਨੇੜੇ ਪਹੁੰਚ ਗਏ ਹਨ। ਜਦਕਿ ਇਸੇ ਸੂਚੀ ‘ਚ ਜਡੇਜਾ ਤਿੰਨ ਸਥਾਨਾਂ ਦੀ ਛਲਾਂਗ ਲਗਾ ਕੇ ਛੇਵੇਂ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ ਹੈ। ਇੰਗਲੈਂਡ ਦੇ ਸਲਾਮੀ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ ਬੇਨ ਡਕੇਟ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਪਾਰੀ ‘ਚ 153 ਦੌੜਾਂ ਦੀ ਪਾਰੀ ਦੀ ਬਦੌਲਤ ਉਹ 12 ਸਥਾਨ ਦੇ ਫਾਇਦੇ ਨਾਲ 13ਵੇਂ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ ਹੈ।

error: Content is protected !!