ਕੰਗਨਾ ਦੇ ਬੋਲ- 2014 ‘ਚ ਅਜ਼ਾਦ ਹੋਇਆ ਸਾਡਾ ਦੇਸ਼, ਮੋਦੀ ਨੇ ਸਾਨੂੰ ਸੋਚਣ ਤੇ ਹਿੰਦੂ ਰਾਸ਼ਟਰ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਦਿੱਤੀ ਅਜ਼ਾਦੀ

ਕੰਗਨਾ ਦੇ ਬੋਲ- 2014 ‘ਚ ਅਜ਼ਾਦ ਹੋਇਆ ਸਾਡਾ ਦੇਸ਼, ਮੋਦੀ ਨੇ ਸਾਨੂੰ ਸੋਚਣ ਤੇ ਹਿੰਦੂ ਰਾਸ਼ਟਰ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਦਿੱਤੀ ਅਜ਼ਾਦੀ

ਕੁੱਲੂ (ਵੀਓਪੀ ਬਿਊਰੋ) ਲੋਕ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ 2024 ਲਈ ਚੌਥੇ ਪੜਾਅ ਦੀ ਵੋਟਿੰਗ ਅੱਜ 13 ਮਈ 2024 ਨੂੰ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਪੜਾਅ ‘ਚ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਸੂਬਿਆਂ ‘ਚ ਕੁੱਲ 96 ਸੀਟਾਂ ‘ਤੇ ਵੋਟਿੰਗ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਵੋਟਿੰਗ ਤੋਂ ਠੀਕ ਪਹਿਲਾਂ ਹਿਮਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੀ ਮੰਡੀ ਲੋਕ ਸਭਾ ਸੀਟ ਤੋਂ ਭਾਜਪਾ ਉਮੀਦਵਾਰ ਕੰਗਨਾ ਰਣੌਤ ਨੇ ਫਿਰ ਅਜਿਹਾ ਬਿਆਨ ਦਿੱਤਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਵਿਵਾਦ ਖੜ੍ਹਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਹਿਮਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਕੁੱਲੂ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਰੈਲੀ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਨ ਕਰਦਿਆਂ ਕੰਗਨਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਹੀ ਅਰਥਾਂ ਵਿੱਚ ਸਾਨੂੰ 2014 ਵਿੱਚ ਆਜ਼ਾਦੀ ਮਿਲੀ ਹੈ।

ਹਿਮਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਕੁੱਲੂ ‘ਚ ਇਕ ਜਨ ਸਭਾ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਨ ਕਰਦਿਆਂ ਭਾਜਪਾ ਉਮੀਦਵਾਰ ਕੰਗਨਾ ਰਣੌਤ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਡੇ ਪੁਰਖਿਆਂ ਨੇ ਮੁਗਲਾਂ ਦੀ ਗੁਲਾਮੀ, ਫਿਰ ਅੰਗਰੇਜ਼ਾਂ ਦੀ ਗੁਲਾਮੀ ਅਤੇ ਫਿਰ ਕਾਂਗਰਸ ਦਾ ਕੁਸ਼ਾਸਨ ਦੇਖਿਆ, ਪਰ ਸਹੀ ਅਰਥਾਂ ‘ਚ ਸਾਨੂੰ 2014 ‘ਚ ਆਜ਼ਾਦੀ ਮਿਲੀ | ਸੋਚਣ ਦੀ ਆਜ਼ਾਦੀ, ਸਨਾਤਨ ਦੀ ਆਜ਼ਾਦੀ, ਆਪਣਾ ਧਰਮ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਆਜ਼ਾਦੀ, ਇਸ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਹਿੰਦੂ ਰਾਸ਼ਟਰ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਆਜ਼ਾਦੀ ਮਿਲੀ ਹੈ।

error: Content is protected !!