ਕਾਰ ਚਲਾਉਂਣੀ ਨਹੀਂ ਆਉਂਦੀ ਸੀ ਰੀਲ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਬੈਠ ਗਈ ਸਟਾਰਟ ਕਾਰ ‘ਚ, 30 ਸਕਿੰਟਾਂ ‘ਚ ਗਈ ਜਾਨ

ਰੀਲਾਂ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਲੋਕ ਕੁਝ ਵੀ ਕਰਨ ਨੂੰ ਤਿਆਰ ਹਨ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਕਈ ਵਾਰ ਇਹ ਵੀਡੀਓ ਬਣਾਉਣ ਅਤੇ ਫੋਟੋਆਂ ਖਿੱਚਣ ਦੇ ਚੱਕਰ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਜਾਨ ਤੱਕ ਖ਼ਤਰੇ ਵਿੱਚ ਪਾ ਲੈਂਦੇ ਹਨ। ਅਜਿਹੀ ਹੀ ਇੱਕ ਹੋਰ ਘਟਨਾ ਛਤਰਪਤੀ ਸੰਭਾਜੀਨਗਰ ਵਿੱਚ ਵਾਪਰੀ ਹੈ। ਇੱਥੇ ਇੱਕ ਲੜਕੀ ਨੇ ਕਾਰ ਵਿੱਚ ਬੈਠ ਕੇ ਰੀਲ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ। 30 ਸੈਕਿੰਡ ਦੀ ਰੀਲ ਬਣਾਉਂਦੇ ਹੋਏ 23 ਸਾਲਾ ਲੜਕੀ ਦੀ ਜਾਨ ਚਲੀ ਗਈਇਹ ਭਿਆਨਕ ਹਾਦਸਾ ਸੋਮਵਾਰ (17 ਜੂਨ) ਦੁਪਹਿਰ ਨੂੰ ਛਤਰਪਤੀ ਸੰਭਾਜੀਨਗਰ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਦੌਲਤਾਬਾਦ ਇਲਾਕੇ ਦੇ ਸੁਲੀਭੰਜਨ ਸਥਿਤ ਦੱਤ ਮੰਦਰ ਨੇੜੇ ਵਾਪਰਿਆ। ਇਸ ਘਟਨਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹਰ ਪਾਸੇ ਸਨਸਨੀ ਫੈਲ ਗਈ।

ਦੋਸਤ ਨਾਲ ਗਈ ਸੀ ਘੁੰਮਣ: ਛਤਰਪਤੀ ਸੰਭਾਜੀਨਗਰ ਦੇ ਹਨੂੰਮਾਨਨਗਰ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਸ਼ਵੇਤਾ ਦੀਪਕ ਸੁਰਵਸੇ (23) ਉਸ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤ ਸ਼ਿਵਰਾਜ ਸੰਜੇ ਮੂਲੇ (25) ਦੇ ਨਾਲ ਕਾਰ ‘ਚ ਸਵਾਰ ਹੋ ਕੇ ਘੁੰਮਣ ਨਿਕਲੇ। ਦੋਵੇਂ ਦੱਤ ਮੰਦਿਰ ਇਲਾਕੇ ‘ਚ ਪਹੁੰਚੇ। ਦੁਪਹਿਰ ਨੂੰ ਦੋਵੇਂ ਸੈਰ ਕਰਨ ਲਈ ਮੰਦਰ ਖੇਤਰ ‘ਚ ਸੁਲੀਭੰਜਨ ਗਏ ਸਨ। ਇੱਥੇ ਸ਼ਵੇਤਾ ਨੇ ਰੀਲਾਂ ਬਣਾਉਣੀਆਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀਆਂ। ਮੋਬਾਈਲ ‘ਤੇ ਰੀਲ ਬਣਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤ ਨੂੰ ਕਿਹਾ, ‘ਮੈਂ ਕਾਰ ਚਲਾਉਂਦੀ ਹਾਂ, ਤੁਸੀਂ ਰੀਲ ਬਣਾਓ।’

ਫਿਰ ਸ਼ਵੇਤਾ ਕਾਰ ਦੀ ਸੀਟ ‘ਤੇ ਬੈਠ ਗਈ ਅਤੇ ਕਾਰ ਨੂੰ ਰਿਵਰਸ/ਬੈਕ ਲੈ ਕੇ ਜਾਣ ਲੱਗੀ। ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸ ਨੂੰ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕਾਰ ਚਲਾਉਣੀ ਨਹੀਂ ਆਉਂਦਾ ਸੀ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਕਾਰ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਪਿੱਛੇ ਵੱਲ ਭੱਜਣ ਲੱਗੀ। ਇਹ ਦੇਖ ਕੇ ਦੋਸਤ ਦੇ ਹੋਸ਼ ਉੱਡ ਗਏ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਭੱਜਿਆ, ਪਰ ਉਦੋਂ ਤੱਕ ਬਹੁਤ ਦੇਰ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਸੀ। ਕਾਰ ਡੂੰਘੀ ਖਾਈ ਵਿੱਚ ਜਾ ਡਿੱਗੀ। ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਸੁਲੀਭੰਜਨ ਦੇ ਦੱਤਾ ਮੰਦਿਰ ਨੇੜੇ ਕੁਦਰਤੀ ਵਾਤਾਵਰਨ ਦਾ ਆਨੰਦ ਲੈਣ ਲਈ ਬਰਸਾਤ ਦੇ ਮੌਸਮ ਦੌਰਾਨ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਸੈਲਾਨੀ ਇੱਥੇ ਆਉਂਦੇ ਹਨ।

ਟਲ ਸਕਦਾ ਸੀ ਹਾਦਸਾ !: ਇਹ ਹਾਦਸਾ ਸੋਮਵਾਰ ਦੁਪਹਿਰ ਨੂੰ ਵਾਪਰਿਆ। ਉਂਜ, ਮੌਜੂਦਾ ਚਰਚਾ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਮੰਦਰ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦੀਵਾਰ ਜਾਂ ਲੋਹੇ ਦੀ ਕੰਧ ਹੁੰਦੀ ਤਾਂ ਇਹ ਹਾਦਸਾ ਟਲ ਸਕਦਾ ਸੀ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ, ਇਸ ਘਟਨਾ ਦੀ ਸੂਚਨਾ ਮਿਲਦੇ ਹੀ ਥਾਣਾ ਖੁਲਤਾਬਾਦ ਦੇ ਥਾਣੇਦਾਰ ਧਨੰਜੇ ਫਰਾਟੇ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ‘ਚ ਪੁਲਿਸ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਈ। ਲੜਕੀ ਨੂੰ ਘਾਟੀ ਵਿੱਚ ਡਿੱਗੀ ਕਾਰ ਵਿੱਚੋਂ ਬਾਹਰ ਕੱਢ ਕੇ ਖੁਲਤਾਬਾਦ ਪੇਂਡੂ ਹਸਪਤਾਲ ਲਿਜਾਇਆ ਗਿਆ, ਜਿੱਥੇ ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਮ੍ਰਿਤਕ ਐਲਾਨ ਦਿੱਤਾ।

error: Content is protected !!