ਜਿੰਮ ਟਰੇਨਰ ਦੇ ਪਿਆਰ ‘ਚ ਡੁੱਬੀ ਪਤਨੀ, ਮਾਰਨ ਲਈ ਦਿੱਤੀ ਸੁਪਾਰੀ, ਢਾਈ ਸਾਲ ਬਾਅਦ ਖੁੱਲਿਆ ਪਤੀ ਦੀ ਮੌ+ਤ ਦਾ ਰਾਜ਼

ਪਾਣੀਪਤ ਦੇ ਮਸ਼ਹੂਰ ਵਿਨੋਦ ਬਰਾੜਾ ਕਤਲ ਕਾਂਡ ਵਿੱਚ ਕਰੀਬ ਢਾਈ ਸਾਲਾਂ ਬਾਅਦ ਇੱਕ ਵੱਡਾ ਖੁਲਾਸਾ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਵਿਨੋਦ ਦਾ ਕਤਲ ਕਿਸੇ ਝਗੜੇ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਨਹੀਂ, ਸਗੋਂ ਉਸ ਨੂੰ ਸੁਪਾਰੀ ਦੇ ਕੇ ਸਾਜ਼ਿਸ਼ ਤਹਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਵਿਨੋਦ ਦੀ ਪਤਨੀ ਨਿਧੀ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪ੍ਰੇਮੀ ਜਿਮ ਟਰੇਨਰ ਸੁਮਿਤ ਨਾਲ ਮਿਲ ਕੇ ਇਸ ਵਾਰਦਾਤ ਨੂੰ ਅੰਜਾਮ ਦਿੱਤਾ ਸੀ।

ਖਾਸ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਵਿਆਹੁਤਾ ਔਰਤ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਪਿਆਰ ‘ਚ ਅੰਨ੍ਹੇ ਹੋਏ ਪ੍ਰੇਮੀ ਸੁਮਿਤ ਨੇ ਕਿਲਰ ਦੇਵ ਸੁਨਾਰ ਨੂੰ ਲੋਡਿੰਗ ਗੱਡੀ ਖਰੀਦਣ ਲਈ ਕਿਰਾਏ ‘ਤੇ ਲੈ ਲਿਆ ਤਾਂ ਜੋ ਵਿਨੋਦ ਦੀ ਦੁਰਘਟਨਾ ‘ਚ ਮੌਤ ਹੋ ਸਕੇ। ਪਰ ਪਲਾਨ ਏ ਸਫਲ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਅਤੇ ਸੁਪਾਰੀ ਮਾਰਨ ਵਾਲਾ ਹਾਦਸੇ ਦੇ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਜੇਲ੍ਹ ਚਲਾ ਗਿਆ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਸੁਮਿਤ ਨੇ ਦੋਸ਼ੀ ਦੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਫੀਸ ਅਤੇ ਘਰ ਦਾ ਖਰਚਾ ਚੁੱਕਿਆ ਅਤੇ ਫਿਰ ਪਲਾਨ ਬੀ ਤਹਿਤ ਦੋਸ਼ੀ ਦੀ ਜ਼ਮਾਨਤ ਕਰਵਾ ਲਈ। ਪਰ ਇਸ ਵਾਰ ਭਾੜੇ ਦੇ ਕਾਤਲ ਦੇਵ ਸੁਨਾਰ ਨੇ ਪਿਸਤੌਲ ਨਾਲ ਗੋਲੀ ਮਾਰ ਕੇ ਵਿਨੋਦ ਦੀ ਹੱਤਿਆ ਕਰ ਦਿੱਤੀ।

ਪਾਣੀਪਤ ਦੇ ਐੱਸਪੀ ਅਜੀਤ ਸਿੰਘ ਸ਼ੇਖਾਵਤ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਵੀਰੇਂਦਰ ਪੁੱਤਰ ਦੇਸਰਾਜ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਪਰਮਹੰਸ ਕੁਟੀਆ ਨੇ ਦਸੰਬਰ 2021 ‘ਚ ਪੁਲਸ ਨੂੰ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦਿੱਤੀ ਸੀ ਅਤੇ ਦੱਸਿਆ ਸੀ ਕਿ ਉਸ ਦਾ ਭਤੀਜਾ ਵਿਨੋਦ ਬਰਾੜਾ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਸੁਖਦੇਵ ਨਗਰ ‘ਚ ਕੰਪਿਊਟਰ ਸੈਂਟਰ ਚਲਾਉਂਦਾ ਸੀ। 5 ਅਕਤੂਬਰ 2021 ਦੀ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ, ਵਿਨੋਦ ਪਰਮਹੰਸ ਦੀ ਝੌਂਪੜੀ ਦੇ ਗੇਟ ‘ਤੇ ਬੈਠਾ ਸੀ, ਜਦੋਂ ਇੱਕ ਪੰਜਾਬ ਨੰਬਰ ਵਾਲੀ ਗੱਡੀ ਦੇ ਡਰਾਈਵਰ ਨੇ ਵਿਨੋਦ ਨੂੰ ਟੱਕਰ ਮਾਰ ਦਿੱਤੀ। ਵਿਨੋਦ ਦੀਆਂ ਦੋਵੇਂ ਲੱਤਾਂ ਟੁੱਟ ਗਈਆਂ। ਉਸ ਨੇ ਮੁਲਜ਼ਮ ਡਰਾਈਵਰ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਥਾਣਾ ਸਿਟੀ ਵਿੱਚ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕਰਵਾਇਆ ਸੀ। ਪੁਲੀਸ ਨੇ ਗੱਡੀ ਦੇ ਡਰਾਈਵਰ ਮੁਲਜ਼ਮ ਦੇਵ ਸੁਨਾਰ ਉਰਫ਼ ਦੀਪਕ ਵਾਸੀ ਬਠਿੰਡਾ ਪੰਜਾਬ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ।ਕਰੀਬ 15 ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ ਦੇਵ ਸੁਨਾਰ ਉਸ ਕੋਲ ਸਮਝੌਤਾ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਆਇਆ। ਜਦੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸਮਝੌਤਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਤਾਂ ਦੋਸ਼ੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਗੰਭੀਰ ਨਤੀਜੇ ਭੁਗਤਣ ਦੀ ਧਮਕੀ ਦੇ ਕੇ ਉੱਥੋਂ ਚਲੇ ਗਏ। ਉਸ ਨਾਲ ਰੰਜਿਸ਼ ਰੱਖਦੇ ਹੋਏ ਦੋਸ਼ੀ ਦੇਵ ਸੁਨਾਰ 15 ਦਸੰਬਰ 2021 ਨੂੰ ਦੇਸੀ ਪਿਸਤੌਲ ਲੈ ਕੇ ਵਿਨੋਦ ਦੇ ਘਰ ਆਇਆ ਅਤੇ ਅੰਦਰ ਵੜ ਕੇ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਬੰਦ ਕਰ ਲਿਆ। ਕਮਰ ਅਤੇ ਸਿਰ ਵਿੱਚ ਗੋਲੀ ਲੱਗੀ ਦੇਖ ਕੇ ਵਿਨੋਦ ਦੀ ਪਤਨੀ ਨੇ ਰੌਲਾ ਪਾਇਆ ਤਾਂ ਵਰਿੰਦਰ ਮਦਦ ਲਈ ਆਪਣੇ ਗੁਆਂਢੀ ਨਾਲ ਵਿਨੋਦ ਦੇ ਘਰ ਪਹੁੰਚਿਆ। ਉਸ ਨੇ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਖੋਲ੍ਹਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਪਰ ਉਹ ਨਹੀਂ ਖੁੱਲ੍ਹਿਆ। ਖਿੜਕੀ ‘ਚੋਂ ਦਿਖਾਈ ਦੇਣ ਵਾਲੇ ਦੋਸ਼ੀ ਦੇਵ ਸੁਨਾਰ ਨੇ ਵਿਨੋਦ ਨੂੰ ਬੈੱਡ ਤੋਂ ਹੇਠਾਂ ਸੁੱਟ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਪਿਸਤੌਲ ਨਾਲ ਲੱਕ ਅਤੇ ਸਿਰ ‘ਚ ਗੋਲੀ ਮਾਰ ਦਿੱਤੀ। ਉਸ ਨੇ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਹੀ ਦੋਸ਼ੀ ਦੇਵ ਸੁਨਾਰ ਨੂੰ ਕਾਬੂ ਕਰਕੇ ਪੁਲਸ ਹਵਾਲੇ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਖੂਨ ਨਾਲ ਲੱਥਪੱਥ ਭਤੀਜੇ ਵਿਨੋਦ ਨੂੰ ਅਗਰਸੇਨ ਹਸਪਤਾਲ ਪਹੁੰਚਾਇਆ। ਉਥੇ ਡਾਕਟਰ ਨੇ ਵਿਨੋਦ ਨੂੰ ਮ੍ਰਿਤਕ ਐਲਾਨ ਦਿੱਤਾ।

ਵਰਿੰਦਰ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ‘ਤੇ ਸਿਟੀ ਥਾਣੇ ‘ਚ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕਰਕੇ ਕਾਨੂੰਨੀ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਤੋਂ ਇੱਕ ਸੁਨੇਹਾ ਆਇਆ ਅਤੇ ਪੁਲਿਸ ਕਪਤਾਨ ਅਜੀਤ ਸਿੰਘ ਸ਼ੇਖਾਵਤ ਨੇ ਅੱਗੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਦੋਸ਼ੀ ਦੇਵ ਸੁਨਾਰ ਪਾਣੀਪਤ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਬੰਦ ਹੈ। ਪੁਲੀਸ ਵੱਲੋਂ ਚਲਾਨ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਕੇਸ ਦੀ ਸੁਣਵਾਈ ਚੱਲ ਰਹੀ ਸੀ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ, ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਮ੍ਰਿਤਕ ਵਿਨੋਦ ਬਰਾੜਾ ਦੇ ਭਰਾ ਵੱਲੋਂ ਵਟਸਐਪ ‘ਤੇ ਇੱਕ ਸੁਨੇਹਾ ਆਇਆ। ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਰਹਿੰਦੇ ਭਰਾ ਨੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਹੋਰ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਦੀ ਸ਼ਮੂਲੀਅਤ ਦਾ ਸ਼ੱਕ ਪ੍ਰਗਟਾਇਆ ਹੈ। ਨਿਧੀ ਨੇ ਇਸ ਗੱਲ ਨੂੰ ਗੰਭੀਰਤਾ ਨਾਲ ਲੈਂਦਿਆਂ ਸੀਆਈਏ 3 ਦੇ ਇੰਚਾਰਜ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਦੀਪਕ ਕੁਮਾਰ ਨੂੰ ਜਾਂਚ ਦੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਸੌਂਪੀ। ਸੀਆਈਏ ਥ੍ਰੀ ਦੀ ਪੁਲੀਸ ਟੀਮ ਨੇ ਫਾਈਲ ਦਾ ਦੁਬਾਰਾ ਡੂੰਘਾਈ ਨਾਲ ਅਧਿਐਨ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਅਦਾਲਤ ਤੋਂ ਇਜਾਜ਼ਤ ਲੈ ਕੇ ਮੁੜ ਜਾਂਚ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਮੁਲਜ਼ਮ ਦੇਵ ਸੁਨਾਰ ਸੁਮਿਤ ਨਾਮ ਦੇ ਨੌਜਵਾਨ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਦਾ ਸੀ ਅਤੇ ਸੁਮਿਤ ਮ੍ਰਿਤਕ ਵਿਨੋਦ ਬਰਾੜਾ ਦੀ ਪਤਨੀ ਨਿਧੀ ਨਾਲ ਕਾਫੀ ਗੱਲਾਂ ਕਰਦਾ ਸੀ।

error: Content is protected !!