ਕੋਰੋਨਾ ਕਾਲ ‘ਚ ਮਦਦ ਲਈ ਅੱਗੇ ਆਇਆ RBI, ਸਿਹਤ ਸਹੂਲਤਾਂ ਲਈ ਲੋਨ ਵਿਵਸਥਾ ਦਾ ਐਲਾਨ

ਕੋਰੋਨਾ ਕਾਲ ‘ਚ ਮਦਦ ਲਈ ਅੱਗੇ ਆਇਆ RBI, ਸਿਹਤ ਸਹੂਲਤਾਂ ਲਈ ਲੋਨ ਵਿਵਸਥਾ ਦਾ ਐਲਾਨ

 

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ( ਵੀਓਪੀ ਬਿਊਰੋ)    ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਵੱਧ ਰਹੇ ਕੋਰੋਨਾ ਕੇਸਾਂ ਨੇ ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਹਾਹਾਕਾਰ ਮਚਾਈ ਹੋਈ ਹੈ। ਕਈ ਰਾਜਾਂ ਵਿਚ ਲੌਕਡਾਊਨ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਰਿਜ਼ਰਵ ਬੈਂਕ ਆਫ ਇੰਡੀਆ (ਆਰਬੀਆਈ) ਦੇ ਗਵਰਨਰ ਸ਼ਕਤੀਕਾਂਤ ਦਾਸ ਨੇ ਇੱਕ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਦੂਜੀ ਲਹਿਰ ਆਰਥਿਕਤਾ ਲਈ ਨੁਕਸਾਨਦੇਹ ਹੈ ਅਤੇ ਰਿਜ਼ਰਵ ਬੈਂਕ ਸਥਿਤੀ ‘ਤੇ ਪੂਰੀ ਨਜ਼ਰ ਰੱਖ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕੋਵਿਡ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚੇ ਲਈ 50 ਹਜ਼ਾਰ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੇ ਕਿਫਾਇਤੀ ਕਰਜ਼ੇ ਦੀ ਵਿਵਸਥਾ ਕਰਨ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਭਾਰਤ ਸਖਤ ਸੁਧਾਰਾਂ ਵੱਲ ਵਧ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਜੀਡੀਪੀ ਵਾਧਾ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਹੋ ਗਈ ਸੀ ਪਰ ਦੂਸਰੀ ਲਹਿਰ ਦੇ ਬਾਅਦ, ਸਥਿਤੀ ਪਿਛਲੇ ਕੁਝ ਹਫਤਿਆਂ ਵਿੱਚ ਵਿਗੜ ਗਈ ਹੈ। ਰਿਜ਼ਰਵ ਬੈਂਕ ਸਥਿਤੀ ‘ਤੇ ਲਗਾਤਾਰ ਨਜ਼ਰ ਰੱਖ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੋਵਿਡ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਸਿਹਤ ਸੰਭਾਲ ਢਾਂਚੇ ਲਈ 50 ਹਜ਼ਾਰ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੀ ਨਕਦ ਰਾਸ਼ੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗੀ। ਇਸ ਦੇ ਤਹਿਤ ਬੈਂਕ ਟੀਕੇ ਬਣਾਉਣ ਵਾਲੇ, ਆਯਾਤ ਕਰਨ ਵਾਲੇ, ਆਕਸੀਜਨ ਸਪਲਾਈ ਕਰਨ ਵਾਲੇ, ਕੋਵਿਡ ਦਵਾਈਆਂ ਦੇ ਉਤਪਾਦਕਾਂ, ਹਸਪਤਾਲਾਂ, ਪੈਥੋਲੋਜੀ ਲੈਬਾਂ ਆਦਿ ਨੂੰ ਕਰਜ਼ੇ ਦੇਵੇਗਾ। ਇਹ ਸਹੂਲਤ 31 ਮਾਰਚ 2022 ਤੱਕ ਰਹੇਗੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਕਰਜ਼ਾ ਰੇਪੋ ਰੇਟ ‘ਤੇ ਅਰਥਾਤ ਬਹੁਤ ਕਿਫਾਇਤੀ ਵਿਆਜ ਦਰ‘ ਤੇ ਹੋਵੇਗਾ। ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਰੈਪੋ ਰੇਟ ਸਿਰਫ 4 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਹੈ।

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!