ਪਿਉਂ ਤੋਂ ਮੰਗੇ ਪੈਸੇ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤੇ ਤਾਂ ਕੁਹਾੜੀ ਮਾਰ ਕੇ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਕਤਲ਼

ਪਿਉਂ ਤੋਂ ਮੰਗੇ ਪੈਸੇ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤੇ ਤਾਂ ਕੁਹਾੜੀ ਮਾਰ ਕੇ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਕਤਲ਼

ਹੁਸ਼ਿਆਰਪੁਰ (ਵੀਓਪੀ ਬਿਊਰੋ) – ਮਾਹਿਲਪੁਰ ਤੋਂ ਇਕ ਪੁੱਤ ਵਲੋਂ ਆਪਣੇ ਹੀ ਬਾਪ ਦਾ ਕਤਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਕਾਤਲ ਪੁੱਤ ਦੀ ਪਛਾਣ ਭੁਪਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਵਜੋਂ ਹੋਈ ਹੈ। ਜਿਸ ਨੇ 27 ਮਈ ਘਰੇਲੂ ਖਰਚੇ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਹੋਏ ਵਿਰੋਧ ਕਾਰਨ ਆਪਣੇ 79 ਸਾਲ ਬਾਪ ਹਰਭਜਨ ਸਿੰਘ ਦਾ ਕਤਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਮਾਹਿਲਪੁਰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਪਿਤਾ ਦੀ ਹੱਤਿਆ ਦੇ ਦੋਸ਼ੀ ਕਲਯੁਗੀ ਪੁੱਤਰ ਤੋਂ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਲਈ ਗੜ੍ਹਸ਼ੰਕਰ ਦੀ ਅਦਾਲਤ ਤੋਂ ਦੋ ਦਿਨਾਂ ਦਾ ਰਿਮਾਂਡ ਹਾਸਲ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਹਰਭਜਨ ਸਿੰਘ ਹਵੇਲੀ ਜਾਂਦੇ ਸਮੇਂ ਭੁਪਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨਾਲ ਬਦਸਲੂਕੀ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਭੁਪਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਟਰੈਕਟਰ ਪ੍ਰੀਮਿਕਸ ਪਲਾਂਟ ਲਗਾਇਆ ਸੀ। ਇਸ ਦੇ ਬਦਲੇ ਵਿਚ, ਉਸਨੂੰ ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਪੰਦਰਾਂ ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਮਿਲਦੇ ਸਨ, ਜੋ ਹਰਭਜਨ ਸਿੰਘ ਦੇ ਬੈਂਕ ਖਾਤੇ ਵਿਚ ਕੰਪਨੀ ਦੀ ਨੀਤੀ ਅਨੁਸਾਰ ਜਮ੍ਹਾ ਸਨ। ਪਰ ਹਰਭਜਨ ਸਿੰਘ ਨੇ ਇਹ ਭੁਗਤਾਨ ਪੁੱਤਰ ਭੁਪਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ।  ਇਸ ਕਾਰਨ ਪਿਤਾ ਅਤੇ ਪੁੱਤਰ ਵਿਚਾਲੇ ਅਕਸਰ ਝਗੜੇ ਹੁੰਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਸਨ।

27 ਮਈ ਨੂੰ ਵੀ ਪੈਸੇ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਦੋਵਾਂ ਵਿਚਾਲੇ ਝਗੜਾ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹਰਭਜਨ ਸਿੰਘ ਕੋਠੀ ‘ਤੇ ਸੌਣ ਗਿਆ ਤਾਂ ਭੁਪਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕੁਹਾੜੀ ਅਤੇ ਡੰਡੇ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਉਸ ਦੀ ਹੱਤਿਆ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਘਰ ਆ ਕੇ ਚੁੱਪ ਚਾਪ ਸੌਂ ਗਿਆ। ਸਵੇਰ ਵੇਲੇ ਉਸਨੇ ਅਜਿਹਾ ਵਿਵਹਾਰ ਕੀਤਾ ਜਿਵੇਂ ਉਸਨੂੰ ਕੁਝ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਮਾਹਿਲਪੁਰ ਥਾਣਾ ਇੰਚਾਰਜ ਸਤਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਧਾਲੀਵਾਲ ਨੇ ਉਸਦੇ ਕੱਪੜਿਆਂ ‘ਤੇ ਖੂਨ ਦੇ ਦਾਗ ਨੂੰ ਵੇਖਿਆ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਇਹ ਸਪੱਸ਼ਟ ਹੋ ਗਿਆ ਕਿ ਕਾਤਲ ਕੋਈ ਹੋਰ ਉਸਦਾ ਛੋਟਾ ਬੇਟਾ ਭੁਪਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਹੀ ਸੀ, ਇਸ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਘਟਨਾ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਹੀ ਫੜ ਲਿਆ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!