ਘਰ ਦੀ ਖੁਦਾਈ ਕਰਕੇ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਗਿਆ ਵਿਅਕਤੀ, ਘਰ ਦੇ ਪਿੱਛੋਂ ਮਿਲਆ ਦੂਸਰੀ ਦੁਨੀਆਂ ਦਾ ਰਸਤਾ

ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹੇ ਕਈ ਰਾਜ਼ (secrets) ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਅਸੀਂ ਅਣਜਾਣ ਹਾਂ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਖੁਲਾਸੇ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਹੁੰਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ। ਕਈ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਪੁਰਾਤੱਤਵ-ਵਿਗਿਆਨੀਆਂ ਨੂੰ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਸਾਲ ਪੁਰਾਣੇ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਅਵਸ਼ੇਸ਼ ਮਿਲਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਕਈ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਖਜ਼ਾਨਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ (social media) ਅਜਿਹੀਆਂ ਵੀਡੀਓਜ਼ ਨਾਲ ਭਰਿਆ ਪਿਆ ਹੈ। ਲੋਕ ਛੋਟੇ ਮੈਟਲ ਡਿਟੈਕਟਰਾਂ ਨਾਲ ਖਜ਼ਾਨਾ ਲੱਭਣ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਪਰ ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਆਪਣੇ ਘਰ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਇੱਕ ਪੂਰੀ ਗੁਫਾ ਲੱਭੀ। 3 ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਖੁਦਾਈ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜਦੋਂ ਉਸ ਨੇ ਗੁਫਾ ਦਾ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਦੁਆਰ ਦੇਖਿਆ ਤਾਂ ਉਹ ਵੀ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਗਿਆ। ਗੁਫਾ ਦੇ ਅੰਦਰ ਝਾਤੀ ਮਾਰ ਕੇ ਇੰਝ ਜਾਪਦਾ ਸੀ ਜਿਵੇਂ ਇਹ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਦੁਨੀਆ ਦਾ ਰਸਤਾ ਹੋਵੇ।

ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਵੀਡੀਓ ਵਿੱਚ ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇੱਕ ਛੋਟੇ ਪਹਾੜ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਇੱਕ ਵੱਡਾ ਟੋਆ ਦਿਖਾਈ ਦੇ ਰਿਹਾ ਹੈ। 3 ਦਿਨਾਂ ਤੱਕ ਜ਼ਮੀਨ ਪੁੱਟਣ ਵਾਲਾ ਮੈਟ ਈਰੀ (Matt Eary) ਉਥੇ ਖੜ੍ਹਾ ਹੈ, ਜਦੋਂਕਿ ਇਸ ਵੀਡੀਓ ਨੂੰ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ‘ਤੇ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਜੁੜਵਾ ਭਰਾ ਜੇਮਸ ਅਤੇ ਐਡਵਰਡ ਵੀ ਮੌਜੂਦ ਹਨ।

ਤਿੰਨੋਂ ਇਸ ਛੋਟੇ ਜਿਹੇ ਰਸਤੇ ਰਾਹੀਂ ਅੰਦਰ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਉੱਥੋਂ ਦਾ ਨਜ਼ਾਰਾ ਦੇਖ ਕੇ ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਅੱਖਾਂ ਵੀ ਚਕਨਾਚੂਰ ਹੋ ਜਾਣਗੀਆਂ। ਇੰਜ ਜਾਪਦਾ ਹੈ ਜਿਵੇਂ ਤੁਸੀਂ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਸੰਸਾਰ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋ ਗਏ ਹੋ। ਪੱਥਰੀਲੇ ਰਸਤੇ ਤੋਂ ਲੰਘਦੇ ਸਮੇਂ ਕਈ ਹੈਰਾਨੀਜਨਕ ਨਜ਼ਾਰਾ ਵੀ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਇੱਕ ਥਾਂ ਇੰਝ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਜਿਵੇਂ ਉੱਪਰ ਕੋਈ ਵੱਡਾ ਪੰਛੀ ਜਾਂ ਡਰੈਗਨ ਬੈਠਾ ਹੋਵੇ।

ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਅੰਦਰ ਜਾਣ ਸਮੇਂ ਬਹੁਤ ਤੰਗ ਰਸਤੇ ਹਨ। ਪਰ ਉਹ ਤਿੰਨੇ ਉਸ ਰਸਤੇ ਤੋਂ ਲੰਘਦੇ ਹਨ। ਜਿਉਂ ਜਿਉਂ ਅਸੀਂ ਅੱਗੇ ਵਧਦੇ ਹਾਂ, ਨਵੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦਿਖਾਈ ਦੇਣ ਲੱਗਦੀਆਂ ਹਨ। ਕਈ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਉੱਚਾ ਟਿੱਲਾ ਦਿਖਾਈ ਦੇ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਕਈ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਜ਼ਮੀਨ ਹੇਠਾਂ ਪਾਣੀ ਵਗਦਾ ਦਿਖਾਈ ਦੇ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇੰਜ ਜਾਪਦਾ ਹੈ ਜਿਵੇਂ ਕੋਈ ਛੋਟੀ ਨਦੀ ਗੁਫਾ ਦੇ ਅੰਦਰ ਵਗਦੀ ਹੈ। ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਵੀ ਇਸ ਵਿੱਚ ਕੁੱਦਦਾ ਹੈ। ਪਰ ਇਸ ਤੋਂ ਅੱਗੇ ਇੱਕ ਹੋਰ ਹੈਰਾਨੀਜਨਕ ਨਜ਼ਾਰਾ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਅੰਦਰ ਇੱਕ ਝਰਨਾ ਡਿੱਗ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਪੱਥਰ ਵੀ ਉਖੜ ਗਏ ਹਨ। ਪਾਣੀ ਵੀ ਬਹੁਤ ਸਾਫ਼ ਹੈ। ਇਹ ਵੀਡੀਓ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ।

error: Content is protected !!