ਮੰਦਿਰ ਚ ਬੱਚੇ ਨੇ ਖਾ ਲਿਆ ਪ੍ਰਸ਼ਾਦ, ਪੰਡਿਤ ਨੂੰ ਆਇਆ ਗੁੱਸਾ, ਸਰੀਆ ਮਾਰਕੇ ਪਾ+ੜ੍ਹ ਦਿੱਤਾ ਬੱਚੇ ਦਾ ਸਿਰ

ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਰਾਜਗੜ੍ਹ ਦੇ ਇੱਕ ਮੰਦਰ ਦੇ ਪੁਜਾਰੀ (pujari) ਨੇ ਜੋ ਕੀਤਾ, ਉਹ ਹੈਰਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਹੈ।ਮੰਦਰ ‘ਚ ਪੂਜਾ-ਪਾਠ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪ੍ਰਸ਼ਾਦ ਖਾਣ ਤੋਂ ਗੁੱਸੇ ਵਿੱਚ ਆਏ ਆਏ ਪੁਜਾਰੀ ਨੇ ਬੱਚੇ ਦਾ ਸਿਰ ਪਾੜ ਦਿੱਤਾ। ਬੱਚੇ ਦੇ ਸਿਰ ‘ਤੇ ਦਸ ਟਾਂਕੇ ਲੱਗੇ ਹਨ। ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਬੱਚਾ ਮੰਦਰ ‘ਚ ਦਰਸ਼ਨਾਂ ਲਈ ਗਿਆ ਸੀ।

ਪੂਜਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪ੍ਰਸ਼ਾਦ ਲੈਣ ਲਈ ਖੜ੍ਹਾ ਸੀ। ਪਰ ਜਦੋਂ ਪੁਜਾਰੀ ਪ੍ਰਸ਼ਾਦ ਦੀ ਥਾਲੀ ਲੈ ਕੇ ਆਇਆ ਤਾਂ ਅਚਾਨਕ ਬੱਚੇ ਦਾ ਹੱਥ ਪਲੇਟ ਨੂੰ ਛੂਹ ਗਿਆ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਪੁਜਾਰੀ ਦਾ ਗੁੱਸਾ ਅਸਮਾਨ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ। ਉਸ ਨੇ ਸਰੀਆ ਚੁੱਕ ਕੇ ਬੱਚੇ ਦੇ ਸਿਰ ‘ਤੇ ਮਾਰਿਆ।

ਮਾਮਲਾ ਖਿਲਚੀਪੁਰ ਦੇ ਬਡੇ ਮਹਾਰਾਜ ਮੰਦਰ ਦਾ ਹੈ। ਲੋਕ ਟਾਈਫਾਈਡ ਦਾ ਇਲਾਜ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਇਸ ਮੰਦਰ ‘ਚ ਆਉਂਦੇ ਹਨ। ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇੱਥੇ ਅਰਦਾਸ ਕਰਨ ਨਾਲ ਟਾਈਫਾਈਡ ਠੀਕ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਬੱਚਾ ਵੀ ਇਸ ਮੰਦਰ ਵਿੱਚ ਦਰਸ਼ਨਾਂ ਲਈ ਆਇਆ ਸੀ। ਪੂਜਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬੱਚਾ ਪ੍ਰਸ਼ਾਦ ਦੀ ਉਡੀਕ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਉਸ ਸਮੇਂ ਪੰਡਿਤ ਨਰਿੰਦਰ ਸ਼ਰਮਾ ਮੰਦਰ ਵਿੱਚ ਪੂਜਾ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ। ਫਿਰ ਬੱਚੇ ਦਾ ਹੱਥ ਪ੍ਰਸ਼ਾਦ ਦੀ ਥਾਲੀ ਨੂੰ ਛੂਹ ਗਿਆ। ਇਸ ‘ਤੇ ਪੰਡਿਤ ਜੀ ਨੇ ਗੁੱਸੇ ‘ਚ ਆ ਕੇ ਲੋਹੇ ਦੀ ਰਾਡ ਨਾਲ ਬੱਚੇ ਦਾ ਸਿਰ ਭੰਨ ਦਿੱਤਾ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਉਥੇ ਖੂਨ ਵਹਿਣ ਲੱਗਾ।

error: Content is protected !!