80-80 ਹਜ਼ਾਰ ਲੈ ਕੇ ਵਿਚੋਲਿਆਂ ਨੇ ਕਰਵਾਏ ਵਿਆਹ, ਦੋ ਦਿਨ ਬਾਅਦ ਲਾੜੀਆਂ ਘਰੋਂ ਸਾਰਾ ਸੋਨਾ ਤੇ ਨਗਦੀ ਚੁੱਕ ਹੋ ਗਈਆਂ ਫ਼ਰਾਰ, ਹੱਥ ਮੱਲਦੇ ਰਹਿਗੇ ਲਾੜੇ

80-80 ਹਜ਼ਾਰ ਲੈ ਕੇ ਵਿਚੋਲਿਆਂ ਨੇ ਕਰਵਾਏ ਵਿਆਹ, ਦੋ ਦਿਨ ਬਾਅਦ ਲਾੜੀਆਂ ਘਰੋਂ ਸਾਰਾ ਸੋਨਾ ਤੇ ਨਗਦੀ ਚੁੱਕ ਹੋ ਗਈਆਂ ਫ਼ਰਾਰ, ਹੱਥ ਮੱਲਦੇ ਰਹਿਗੇ ਲਾੜੇ

ਵੀਓਪੀ ਬਿਊਰੋ-UPਦੇ ਅਲੀਗੜ੍ਹ ਮਹਾਨਗਰ ਦੇ ਕੁਆਰਸੀ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਦੋ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਦਾ ਵਿਚੋਲਿਆਂ ਵੱਲੋਂ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾ ਲਿਆ ਗਿਆ ਅਤੇ ਦੋ ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ ਲਾੜੀ ਲੱਖਾਂ ਦੇ ਗਹਿਣੇ ਲੈ ਕੇ ਭੱਜ ਗਈ। ਪਰਿਵਾਰ ਵਾਲਿਆਂ ਨੇ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਕੀਤੀ। ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਸੀ ਕਿ ਵਿਚੋਲਿਆਂ ਨੇ ਅੱਸੀ-ਅੱਸੀ ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਲੈ ਕੇ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾਇਆ ਸੀ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਸ਼ਿਕਾਇਤਾਂ ਦਾ ਨੋਟਿਸ ਲੈਂਦਿਆਂ ਦੋ ਵਿਚੋਲਿਆਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕਰਕੇ ਜੇਲ੍ਹ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।

ਪਹਿਲੀ ਘਟਨਾ ਚੰਪਾ ਵਿਹਾਰ ਸਾਕੇਤ ਕਲੋਨੀ ਦੇ ਮਾਨਵ ਬਾਂਸਲ ਨਾਲ ਵਾਪਰੀ। ਮਾਨਵ ਨੇ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ 14 ਮਈ ਨੂੰ ਬੁਲੰਦਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਖੁਰਜਾ ਸਥਿਤ ਚਾਮੁੰਡਾ ਮੰਦਰ ‘ਚ ਉਸ ਦਾ ਵਿਆਹ ਨੇਹਾ ਨਾਂ ਦੀ ਲੜਕੀ ਨਾਲ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਧਨੀਪੁਰ ਬਲਾਕ ਦੀ ਮੋਹਨ ਨਗਰ ਕਲੋਨੀ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਪੁਸ਼ਪਾ ਦੇਵੀ, ਸੂਰਿਆ ਵਿਹਾਰ ਵਾਸੀ ਪ੍ਰਦੀਪ ਸ਼ਰਮਾ, ਕਮਲੇਸ਼ ਅਤੇ ਬਬਲੂ ਨੇ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾਉਣ ਵਿਚ ਵਿਚੋਲੇ ਦੀ ਭੂਮਿਕਾ ਨਿਭਾਈ। ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਨੇਹਾ ਨੂੰ ਘਰ ਭੇਜ ਕੇ ਘਰ ਲੈ ਆਇਆ।

15 ਮਈ ਨੂੰ ਉਸ ਦੇ ਭਰਾ ਸੋਨੂੰ ਅਤੇ ਪ੍ਰਦੀਪ ਉਸ ਨੂੰ ਲੈ ਗਏ। ਜਾਂਦੇ ਸਮੇਂ ਉਹ ਆਪਣੇ ਨਾਲ ਲੱਖਾਂ ਦੇ ਗਹਿਣੇ ਅਤੇ ਲਾੜੇ ਵੱਲੋਂ ਦਿੱਤੇ ਕੁਝ ਰੁਪਏ ਲੈ ਗਈ। 17 ਮਈ ਨੂੰ ਜਦੋਂ ਉਸ ਨੇ ਨੇਹਾ ਦੇ ਭਰਾਵਾਂ ਨੂੰ ਉਸ ਨੂੰ ਸਹੁਰੇ ਘਰ ਭੇਜਣ ਲਈ ਫੋਨ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਮੋਬਾਈਲ ਬੰਦ ਸੀ। ਲੜਕੀ ਦਾ ਫੋਨ ਵੀ ਬੰਦ ਸੀ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਉਸ ਦੇ ਹੀ ਇਲਾਕੇ ਦੇ ਦਿਨੇਸ਼ ਨਾਲ ਵੀ ਅਜਿਹੀ ਹੀ ਘਟਨਾ ਵਾਪਰੀ ਹੈ।

ਦਿਨੇਸ਼ ਦਾ ਵਿਆਹ 16 ਮਈ ਨੂੰ ਪੂਜਾ ਨਾਂ ਦੀ ਲੜਕੀ ਨਾਲ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਉਹ ਜ਼ਿੱਦ ਕਰਕੇ ਦਿਨੇਸ਼ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨਾਲ 17 ਮਈ ਨੂੰ ਪੂਰੇ ਗਹਿਣੇ ਪਾ ਕੇ ਬਾਜ਼ਾਰ ਜਾਣ ਦੇ ਬਹਾਨੇ ਚਲੀ ਗਈ ਅਤੇ ਅਚਲਤਾਲ ਤੋਂ ਗਾਇਬ ਹੋ ਗਈ। ਇਹ ਵਿਆਹ ਵੀ ਬਬਲੂ, ਪੁਸ਼ਪਾ ਅਤੇ ਕਮਲੇਸ਼ ਆਦਿ ਨੇ ਹੀ ਕਰਵਾਇਆ ਸੀ। ਦੋਵਾਂ ਵਿਆਹਾਂ ਦੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚੋਲਿਆਂ ਨੇ 80-80 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਲਏ ਸਨ। ਜਦੋਂ ਦੋਵੇਂ ਲੜਕੀਆਂ ਆਪਣੇ ਗਹਿਣਿਆਂ ਸਮੇਤ ਲਾਪਤਾ ਹੋ ਗਈਆਂ ਤਾਂ ਲਾੜੇ ਦੇ ਪੱਖ ਨੇ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਕੀਤੀ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਵਿਚੋਲਿਆਂ ਤੇ ਲਾੜੀਆਂ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ।

ਇਸ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਪੁਸ਼ਪਾ ਅਤੇ ਬਬਲੂ ਨੂੰ ਹਿਰਾਸਤ ‘ਚ ਲੈ ਕੇ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਉਸਨੇ ਸਿਰਫ ਇਹ ਸਵੀਕਾਰ ਕੀਤਾ ਕਿ ਉਸਦਾ ਕੰਮ ਵਿਆਹਾਂ ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕਰਨਾ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਪਤਾ। ਪਰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਦੋਵਾਂ ਨੂੰ ਜੇਲ੍ਹ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਕੁਰਸ਼ੀ ਅਨੁਸਾਰ ਹੋਰਾਂ ਦੀ ਭਾਲ ਅਤੇ ਹੋਰ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਸੀਓ ਥਰਡ ਏਐਸਪੀ ਅੰਮ੍ਰਿਤ ਜੈਨ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਖੁਰਜਾ ਵਿੱਚ ਵੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।

error: Content is protected !!