ਨਵੇਂ ਸਾਲ ਦਾ ਜਸ਼ਨ ਮਨਾਉਣ ਸਿਮਲਾ ਜਾ ਰਹੇ 5 ਦੋਸਤਾਂ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ‘ਚ ਆਇਆ ਕਾਲ, ਇਕ ਦੀ ਥਾਈਂ ਮੌਤ 

ਨਵੇਂ ਸਾਲ ਦਾ ਜਸ਼ਨ ਮਨਾਉਣ ਸਿਮਲਾ ਜਾ ਰਹੇ 5 ਦੋਸਤਾਂ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ‘ਚ ਆਇਆ ਕਾਲ, ਇਕ ਦੀ ਥਾਈਂ ਮੌਤ

 

ਅੰਬਾਲਾ (ਵੀਓਪੀ ਬਿਊਰੋ) ਨਵੇਂ ਸਾਲ ਦੀ ਆਮਦ ‘ਤੇ ਹਰ ਕੋਈ ਆਪਣੀ ਖੁਸ਼ੀ ਨੂੰ ਯਾਦਗਾਰ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਕੀਤਾ ਗੁਰੂਗ੍ਰਾਮ ਦੇ ਪੰਜ ਦੋਸਤਾਂ ਨੇ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਨਵੇਂ ਸਾਲ ਦਾ ਜਸ਼ਨ ਮਨਾਉਣ ਲਈ ਸਿਮਲਾ ਜਾਣ ਦਾ ਪਲਾਨ ਬਣਾਇਆ ਪਰ ਇਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਕਾਲ ਬਣ ਆਇਆ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਇਕ ਦੋਸਤ ਆਪਨੀ ਜਾਨ ਗਵਾ ਬੈਠਾ।

ਪੰਜ ਦੋਸਤ ਅੰਬਾਲਾ-ਜਗਾਧਰੀ ਹਾਈਵੇਅ ‘ਤੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਦੇਰ ਰਾਤ ਕੁਸ਼ ਆਸ਼ਰਮ ਨੇੜੇ ਹਾਦਸੇ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋ ਗਏ। ਹਾਦਸਾ ਇੰਨਾ ਦਰਦਨਾਕ ਸੀ ਕਿ ਗੁਰੂਗ੍ਰਾਮ ਦੇ ਸੈਕਟਰ-8 ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਦੀਪਕ ਦੀ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਹੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਜਦਕਿ ਤੁਸ਼ਾਰ ਗੰਭੀਰ ਰੂਪ ‘ਚ ਜ਼ਖਮੀ ਹੋ ਗਿਆ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਸਿਰ ‘ਤੇ ਕਰੀਬ 20 ਟਾਂਕੇ ਲੱਗੇ। ਤਿੰਨ ਹੋਰ ਸਾਥੀ ਰਿਤਿਕ, ਚਿਰਾਗ ਅਤੇ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਮਾਮੂਲੀ ਜ਼ਖਮੀ ਹਨ।

ਹਾਦਸੇ ਵਿੱਚ ਕਾਰ ਟਰੱਕ ਨਾਲ ਟਕਰਾ ਗਈ ਅਤੇ ਟੱਕਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਡਰਾਈਵਰ ਫਰਾਰ ਹੋ ਗਿਆ। ਜ਼ਖ਼ਮੀਆਂ ਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਛਾਉਣੀ ਦੇ ਸਿਵਲ ਹਸਪਤਾਲ ਲਿਆਂਦਾ ਗਿਆ। ਇਲਾਕਾ ਪੁਲਸ ਨੇ ਅਣਪਛਾਤੇ ਟਰੱਕ ਚਾਲਕ ਖਿਲਾਫ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕਰਕੇ ਕਾਰਵਾਈ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਮ੍ਰਿਤਕ ਦਾ ਪੋਸਟਮਾਰਟਮ ਕਰਵਾ ਕੇ ਲਾਸ਼ ਵਾਰਸਾਂ ਨੂੰ ਸੌਂਪ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।

ਗੁਰੂਗ੍ਰਾਮ ਦੇ ਸੈਕਟਰ-7 ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਤੁਸ਼ਾਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਪਾਲਿਸੀ ਬਾਜ਼ਾਰ ‘ਚ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਨਵੇਂ ਸਾਲ ‘ਤੇ ਉਹ ਮਾਮੇ ਦੇ ਲੜਕੇ ਦੀਪਕ ਅਤੇ ਤਿੰਨ ਹੋਰ ਦੋਸਤਾਂ ਨਾਲ ਸ਼ਿਮਲਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਉਸ ਨੇ ਨਵਾਂ ਸਾਲ ਮਨਾ ਕੇ ਪਹਿਲੀ ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਹੀ ਵਾਪਸ ਆਉਣਾ ਸੀ। ਉਹ ਗੱਡੀ ਚਲਾ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਜਦੋਂ ਉਹ ਅੰਬਾਲਾ ਨੇੜੇ ਪਹੁੰਚਿਆ ਤਾਂ ਅਚਾਨਕ ਟਰੱਕ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਫੜ੍ਹ ਲਿਆ।

ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕਿ ਉਹ ਠੀਕ ਹੁੰਦਾ, ਕਾਰ ਟਰੱਕ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਆ ਗਈ ਅਤੇ ਉਹ ਬੁਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਫਸ ਗਿਆ। ਹੋਰ ਦੋਸਤਾਂ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਅਤੇ ਦੀਪਕ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਕੱਢਿਆ ਅਤੇ ਹਸਪਤਾਲ ਲੈ ਗਏ। ਡਾਕਟਰ ਨੇ ਮੁੱਢਲੀ ਸਹਾਇਤਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੀਪਕ ਨੂੰ ਮ੍ਰਿਤਕ ਐਲਾਨ ਦਿੱਤਾ। ਦੀਪਕ ਵਿਆਹਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਦੋ ਬੱਚੇ ਹਨ। ਸਾਰਿਆਂ ਲਈ ਇਕੱਠੇ ਸ਼ਿਮਲਾ ਜਾਣ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾਈ ਗਈ। ਹੈੱਡ ਕਾਂਸਟੇਬਲ ਚਰਨ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਅਣਪਛਾਤੇ ਟਰੱਕ ਚਾਲਕ ਖਿਲਾਫ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕਰਕੇ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।

error: Content is protected !!