ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੰਦਾਂ ਦੀ ਸਰਜਰੀ ਕਰਵਾਉਣ ਗਿਆ 28 ਸਾਲਾ ਮੁੰਡਾ, ਡੈਂਟਲ ਕਲੀਨਿਕ ਵਿਚ ਦਵਾਈ ਦੀ ਓਵਰਡੋਜ਼ ਕਾਰਨ ਹੋਈ ਮੌ.ਤ

ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੰਦਾਂ ਦੀ ਸਰਜਰੀ ਕਰਵਾਉਣ ਗਿਆ 28 ਸਾਲਾ ਮੁੰਡਾ, ਡੈਂਟਲ ਕਲੀਨਿਕ ਵਿਚ ਦਵਾਈ ਦੀ ਓਵਰਡੋਜ਼ ਕਾਰਨ ਹੋਈ ਮੌ.ਤ

ਵੀਓਪੀ ਬਿਊਰੋ, ਨੈਸ਼ਨਲ-ਇੱਕ 28 ਸਾਲਾ ਵਪਾਰੀ, ਜੋ ਆਪਣੇ ਵਿਆਹ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ, ਦੀ ਦੰਦਾਂ ਦੇ ਕਲੀਨਿਕ ਵਿੱਚ ਅਨੱਸਥੀਸੀਆ ਦੀ ਓਵਰਡੋਜ਼ ਕਾਰਨ ਮੌ.ਤ ਹੋ ਗਈ। ਇਹ ਘਟਨਾ 16 ਫਰਵਰੀ ਦੀ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਉਹ ਆਪਣੇ ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਆਪਣੀ ਮੁਸਕਾਨ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਦੰਦਾਂ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਲਈ ਕਲੀਨਿਕ ਗਿਆ ਸੀ।ਐਫਐਮਐਸ ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ ਡੈਂਟਲ ਕਲੀਨਿਕ, ਹੈਦਰਾਬਾਦ ਵਿੱਚ ਦੰਦਾਂ ਦੇ ਚੈਕਅਪ ਦੌਰਾਨ ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਮੌ.ਤ ਹੋਣ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ।

28 ਸਾਲਾ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਨਾਰਾਇਣ ਵਿੰਜਮ ਨੇ ਆਪਣੇ ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਆਪਣੀ ਮੁਸਕੁਰਾਹਟ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਦੰਦਾਂ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਬੁੱਕ ਕਰਵਾਈ ਸੀ। ਪਰਿਵਾਰ ਮੁਤਾਬਕ 16 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਲਕਸ਼ਮੀ ਨਾਰਾਇਣ ‘ਸਮਾਈਲ ਡਿਜ਼ਾਈਨਿੰਗ’ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਲਈ ਜੁਬਲੀ ਹਿੱਲਜ਼ ਰੋਡ ਨੰਬਰ 37 ਸਥਿਤ ਐੱਫਐੱਮਐੱਸ ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ ਡੈਂਟਲ ਕਲੀਨਿਕ ‘ਚ ਇਕੱਲਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਜਦੋਂ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਉਸ ਦੇ ਪਿਤਾ ਵਿਨਜਮ ਰਾਮੂਲੂ ਨੇ ਫੋਨ ਕੀਤਾ, ਤਾਂ ਕਲੀਨਿਕ ਦੇ ਸਟਾਫ ਨੇ ਜਵਾਬ ਦਿੱਤਾ ਕਿ ਉਸ ਦਾ ਪੁੱਤਰ ਚੈਕਅਪ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਦੌਰਾਨ ਬੇਹੋਸ਼ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ। ਉਸ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਲਕਸ਼ਮੀ ਨਾਰਾਇਣ ਨੂੰ ਨੇੜਲੇ ਹਸਪਤਾਲ ਲਿਜਾਇਆ ਗਿਆ, ਜਿੱਥੇ ਪਹੁੰਚਣ ‘ਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਮ੍ਰਿਤ.ਕ ਐਲਾਨ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਜੁਬਲੀ ਹਿਲਜ਼ ਪੁਲਿਸ ਕੋਲ ਦਰਜ ਕਰਵਾਈ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਵਿੱਚ ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ ਦੋਸ਼ ਲਾਇਆ ਕਿ 16 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਦੌਰਾਨ ਅਨੱਸਥੀਸੀਆ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵਿੰਜਮ ਬੇਹੋਸ਼ ਹੋ ਗਿਆ ਅਤੇ ਓਵਰਡੋਜ਼ ਕਾਰਨ ਉਸ ਦੀ ਮੌ.ਤ ਹੋ ਗਈ। ਜੁਬਲੀ ਹਿਲਸ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਮ੍ਰਿਤਕ ਲਕਸ਼ਮੀ ਨਾਰਾਇਣ ਵਿੰਜਮ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ‘ਤੇ ਐਫਐਮਐਸ ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ ਡੈਂਟਲ ਕਲੀਨਿਕ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਆਈਪੀਸੀ ਦੀ ਧਾਰਾ 304 ਏ (ਲਾਪਰਵਾਹੀ ਨਾਲ ਮੌ.ਤ ਦਾ ਕਾਰਨ) ਦੇ ਤਹਿਤ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਨਾਲ ਹੀ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।

error: Content is protected !!