ਰਿਟਰਨ ਭਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਖ਼ੁਸ਼ਖ਼ਬਰੀ, ਹੁਣ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ ਖੱਜਲ ਖ਼ੁਆਰੀ

ਰਿਟਰਨ ਭਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਖ਼ੁਸ਼ਖ਼ਬਰੀ, ਹੁਣ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ ਖੱਜਲ ਖ਼ੁਆਰੀ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ (ਵੀਓਪੀ ਬਿਊਰੋ) – ਟੈਕਸ ਅਦਾ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਅਦਾਇਗੀ ਤੇ ਆਧੁਨਿਕ ਸਹੂਲਤਾਂ ਦਾ ਸੌਖੇ ਤਰੀਕੇ ਲਾਭ ਦੇਣ ਲਈ ਵਿੱਤ ਮੰਤਰਾਲਾ ਅੱਜ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਆਮਦਨ ਕਰ ਵਿਭਾਗ ਦਾ ਨਵਾਂ ਪੋਰਟਲ ਜਾਰੀ ਕਰੇਗਾ। ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ, ਕੇਂਦਰੀ ਡਾਇਰੈਕਟ ਟੈਕਸ ਬੋਰਡ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਨਵਾਂ ਪੋਰਟਲ ਸੋਮਵਾਰ ਤੋਂ ਸਿੱਧਾ ਪ੍ਰਸਾਰਿਤ ਹੋਵੇਗਾ।

ਹਾਲਾਂਕਿ, ਇਸ ਪੋਰਟਲ ‘ਤੇ ਨਵਾਂ ਟੈਕਸ ਅਦਾਇਗੀ ਪ੍ਰਣਾਲੀ 18 ਜੂਨ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਵੇਗੀ। ਨਾਲ ਹੀ, ਬੋਰਡ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਦੀ ਐਪ ਪੋਰਟਲ ਦੇ ਨਾਲ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗੀ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਮੌਜੂਦਾ ਪੋਰਟਲ ਵਿੱਚ, ਟੈਕਸ ਜਮ੍ਹਾ ਕਰਨ ਦੀ ਤੈਅ ਮਿਤੀ ਦੇ ਨੇੜੇ ਅਜਿਹੀ ਹਿੱਲਜੁੱਲ ਕਾਰਨ ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਔਕੜਾਂ ਆਉਂਦੀਆਂ ਵੀ ਵੇਖੀਆਂ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ।

ਸੀਬੀਡੀਟੀ ਨੇ ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਟੈਕਸ ਅਦਾ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਨੂੰ ਟੈਕਸ ਦੀ ਅਦਾਇਗੀ ਦੀ ਨਵੀਂ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਦੀ ਆਦਤ ਪਾਉਣ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਸਮਾਂ ਲੱਗ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਸਾਰੇ ਟੈਕਸਦਾਤਾ ਇਸ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਸ ਦੀਆਂ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਮਝਣ। ਅਸੀਂ ਆਪਣੇ ਸਾਰੇ ਟੈਕਸਦਾਤਿਆਂ ਤੇ ਸ਼ੇਅਰ ਧਾਰਕਾਂ ਨੂੰ ਇਨਕਮ ਟੈਕਸ ਦੇ ਨਵੇਂ ਪੋਰਟਲ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ ਸਬਰ ਰੱਖਣ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕਰਦੇ ਹਾਂ। ਇਹ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਵੱਡਾ ਬਦਲਾਅ ਹੈ ਤੇ ਟੈਕਸ ਦੀਆਂ ਅਦਾਇਗੀਆਂ ਦੀ ਨਵੀਂ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਸਮੇਤ ਇਸ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਸਹੂਲਤਾਂ ਵੀ ਜਲਦੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!